GoSun, kamfani ne da aka sadaukar don aikace-aikacen makamashin hasken rana, kwanan nan ya ƙaddamar da samfurin blockbuster: akwatin cajin hasken rana don motocin lantarki. Wannan samfurin ba wai kawai yana cajin motocin lantarki yayin tuƙi ba, har ma yana buɗewa don rufe duk rufin abin hawa lokacin da aka ajiye shi, yana haɓaka haɓakar caji sosai.
Akwatin cajin yayi kama da akwatin rufin talakawa, yana kimanin kilogiram 32 kuma tsayinsa ya kai santimita 12.7 kacal. saman akwatin yana da na'urar hasken rana mai karfin watt 200 wanda zai iya samar da iyakataccen caji ga abin hawa, daidai da matakin na'urorin hasken rana da aka sanye a kan RV na yau da kullun.

Koyaya, ainihin mahimmancin wannan samfurin shine ƙirar da za'a iya tura shi. Lokacin da aka yi fakin, za a iya buɗe akwatin cajin, tare da rufe gilashin gaba da na baya na abin hawa tare da hasken rana, yana ƙara yawan ƙarfin fitarwa zuwa watts 1200. Ta hanyar haɗa tashar cajin abin hawa, ana iya cajin ta kai tsaye ta amfani da makamashin rana. GoSun yayi iƙirarin cewa samfurin na iya kasancewa ana tura shi cikin yanayin iska ƙarƙashin 50km/h, yayin da akwatin cajin da ke rufe zai iya jure saurin abin hawa har zuwa 160 km/h.
Duk da yake ba maye gurbin tashoshin caji mai sauri ba, akwatin cajin na iya ƙara kusan kilomita 50 na kewayon kowace rana zuwa motar lantarki a ƙarƙashin kyakkyawan yanayi. A aikace, wannan yana fassara zuwa matsakaicin haɓaka kewayon yau da kullun na kilomita 16 zuwa 32. Duk da yake wannan ƙayyadaddun haɓakar kewayon yana da mahimmanci, yana kasancewa mai amfani idan aka yi la'akari da cewa tsarin caji ba ya buƙatar ƙarin ƙoƙari kuma yana ba da damar yin caji yayin filin ajiye motoci. Ga masu amfani da zirga-zirgar yau da kullun tsakanin kilomita 16 zuwa 50, yana yiwuwa gaba ɗaya a iya biyan buƙatun cajin su na yau da kullun tare da hasken rana.
Koyaya, akwatin caji yana da tsada, tare da farashin siyarwa na yanzu shine $2,999 (bayanin kula: a halin yanzu kusan RMB 21,496). GoSun ya ce samfurin na iya cancanta ga tsarin biyan kuɗin harajin makamashi mai tsafta na gwamnatin tarayya na Amurka, amma yana buƙatar haɗa shi cikin tsarin makamashin gida.
GoSun yana shirin fara jigilar abubuwan caji da aka riga aka haɗa a wannan shekara, waɗanda za'a iya shigar dasu cikin mintuna 20 kacal. Kamfanin ya ce an kera samfurin ne domin a sanya shi na dindindin amma ana iya cire shi cikin sauki lokacin da ake bukata.
Lokacin aikawa: Satumba-13-2025
Caja EV mai ɗaukar nauyi
Gida EV Wallbox
Tashar Caja ta DC
Module Cajin EV
NACS&CCS1&CCS2
EV Na'urorin haɗi