Ina ake amfani da masu sanyaya ruwa da masu haɗawa don sanyaya ruwa a cikin EVs?
Ana amfani da haɗe-haɗe masu sanyaya ruwa don ɗaukar matakan wuta mai ƙarfi kamar waɗanda aka samu a cikin matsanancin caja mai sauri (XFC) EV. Masu haɗawa don sanyaya ruwa sun fi kowa kuma ana amfani da su don sanyaya fakitin baturi EV, sanyaya tashoshi na caji na XFC EV, da sauran aikace-aikacen da ke buƙatar zafi.
Wannan FAQ yana duba aikin da amfani da lokuta don masu haɗa ruwa mai sanyaya ruwa da masu haɗawa don sanyaya ruwa a cikin EVs kuma duba ƙoƙarin haɗa ruwa da sanyaya tururi don ko da manyan matakan tarwatsewar thermal.
Lokacin da za'a iya amfani da shi, sanyaya iska shine mafita da aka fi so. Yana haɗuwa da sauƙi tare da ƙananan farashi. Amma yana da iyaka a cikin ikonsa na watsar da yawan zafi. Tsarin sanyaya ruwa na tushen ruwa zai iya zama mafi tasiri har sau 10 wajen watsar da zafi. Yin amfani da wasu ruwaye na iya ƙara haɓaka haɓakar thermal. Ana iya tsara tsarin sanyaya ruwa, ƙirar ƙira tare da ruwa a ciki, kuma a shirye don shigarwa. Wannan zai iya sauƙaƙe ƙirƙira tsarin farko, kulawa, da haɓakawa.
Saurin caji yana nufin ƙarin zafi
Lokutan caji mafi sauri suna da mahimmanci a faɗuwar ɗaukar EVs. Canja wurin ƙarin kuzari zuwa batir EV ya haɗa da amfani da mafi girman ƙarfin lantarki da igiyoyi masu girma. Ƙara ƙarfin lantarki yana da mahimmanci amma kuma yana da iyaka. Yawancin EVs akan hanya a yau suna da ƙarfin fakitin baturi na kusan 400 V, tare da fakitin baturi 800 zuwa 900 V wanda ke wakiltar gaba. Manufar XFC ita ce isar da wutar lantarki har zuwa 500 kW. Ko da tare da fakitin baturi 900 V, wanda ke buƙatar yawancin halin yanzu kuma yana watsar da zafi mai yawa.
A cikin Amurka., masana'antar EV galibi sun daidaita akan tsarin haɗin caji (CCS), wanda ake kira SAE J1772 combo connector, wanda zai iya tallafawa cajin AC ko kayan cajin gaggawa na DC. Ba tare da sanyaya ruwa ba, masu haɗin CCS na iya tallafawa kusan 200 kW na ikon caji; tare da ƙari na sanyaya ruwa don lambobin sadarwa, ana iya haɓaka ƙimar wutar lantarki har zuwa 500 kW (500 A a 1 kV).
Hakanan sanyaya ruwa yana ba da damar yin amfani da ƙarami, igiyoyi masu nauyi don ɗaukar matakan ƙarfi. Ba tare da sanyaya aiki ba, igiyoyin na iya zama nauyi da rashin ƙarfi ga masu amfani su iya ɗauka.
Sanyaya ruwa ya zama dole amma bai isa ba don tallafawa cajin 500 kW EV yadda ya kamata. Ana buƙatar sarrafa zafin jiki mai aiki, gami da lura da zafin jiki, a cikin manyan caja na EV na yanzu. Ana buƙatar saka idanu na ainihi don tabbatar da zafin jiki bai wuce iyakar ƙayyadaddun +50°C ba (Hoto 2). Misali, idan wani nauyi ya faru ko yanayin yanayin ya tashi ba zato ba tsammani (rana ta fito daga bayan gajimare), tsarin yana buƙatar samun damar amsawa don tabbatar da aiki lafiya cikin sauri. Dangane da yanayi da ƙirar tsarin, amsawar na iya zama ƙara yawan sanyaya ko rage yawan caji don kula da haɓakar yanayin zafin mai haɗawa ƙasa da iyakar +50°C.
Yaya Liquid Cooling Fast Chargers Aiki?
Caja masu saurin sanyaya ruwa suna amfani da igiyoyi masu sanyaya ruwa don taimakawa yaƙi da matsanancin zafi mai alaƙa da babban saurin caji. Sanyaya yana faruwa a cikin mahaɗin kanta, yana aika coolant yana gudana ta cikin kebul kuma cikin lamba tsakanin mota da mai haɗawa. Saboda sanyaya yana faruwa a cikin mahaɗin, zafi yana bacewa kusan nan take yayin da mai sanyaya ke tafiya gaba da gaba tsakanin naúrar sanyaya da mahaɗin. Tsarin sanyaya ruwa na tushen ruwa na iya watsar da zafi har sau 10 cikin inganci, kuma sauran ruwaye na iya ƙara haɓaka ingancin sanyaya. Saboda haka, sanyaya ruwa yana karɓar ƙarin kulawa a matsayin mafita mafi inganci da ake samu.
Ruwan sanyaya ruwa yana ba da damar igiyoyin caji su zama sirara da sauƙi, rage nauyin kebul ɗin da kusan 40%. Wannan yana ba su sauƙi ga matsakaitan mabukaci don amfani yayin cajin abin hawan su.
An ƙera masu haɗin ruwan sanyaya ruwa don su kasance masu ɗorewa da jure yanayin waje kamar matsanancin zafi, sanyi, danshi da ƙura. An kuma ƙera su don jure yawan matsi don gujewa yaɗuwa da kuma ci gaba da ɗaukar kansu cikin dogon lokacin caji.
Tsarin sanyaya ruwa don caja abin hawa na lantarki ya ƙunshi tsarin rufaffiyar madauki. Caja yana sanye da na'urar musayar zafi wanda aka haɗa da tsarin sanyaya, wanda zai iya zama mai sanyaya iska ko sanyaya ruwa. Zafin da aka yi a lokacin caji yana canjawa zuwa mai canza zafi, wanda sannan ya canza shi zuwa mai sanyaya. Na'urar sanyaya yawanci cakuda ruwa ne da ƙari mai sanyaya, kamar glycol ko ethylene glycol. Mai sanyaya yana zagawa ta tsarin sanyaya caja, yana ɗaukar zafi da canja shi zuwa radiator ko mai musayar zafi. Ana watsar da zafi a cikin iska ko kuma a canza shi zuwa tsarin sanyaya ruwa, dangane da ƙirar caja.
Babban 500A 600A ruwa mai ƙarfi mai sanyaya tsarin cajin CCS2 shine keɓaɓɓen tashar kewayawa da aka saita tsakanin kebul da mai haɗa cajin CCS2. Ana ƙara matsakaicin sanyi zuwa tashar, sa'an nan kuma ana watsa ruwa ta hanyar famfo mai wutar lantarki don sanyaya da zafi.
Tashoshin caji mai sauri yana buƙatar zama mai inganci. Wannan yana da mahimmanci kuma mafi mahimmanci. Yana cikin yanayin saurin haɓakar motocin lantarki. A ainihinsa, wannan ingancin yana buƙatar ingantaccen sarrafa thermal. Har ila yau, yana fitowa daga ƙara buƙatar caji mai sauri. Fasahar sanyaya ruwa, duk da haka, shine mabuɗin mafita ga samar da zafi da ke cikin caji cikin sauri. Wannan fasahar sanyaya tana hanzarta caji. Hakanan yana tabbatar da tsawon rayuwa da amincin na'urar. A ƙasa, Trumonytechs zai nuna muku yadda ingantaccen sanyaya ruwan mu ke warware matsalolin zafi na caji mai sauri. Yana yanke lokacin caji kuma yana haɓaka ƙwarewar mai amfani.
Tsarin caji mai ƙarfi na 600A mai sanyaya CCS2 shine keɓaɓɓen tashar kewayawa da aka saita tsakanin kebul da mai haɗa cajin CCS2. 600A 1000V Liquid Cooled CCS2 Cable and Cooling Unit 600A CCS2 Connector 600KW DC Cable Cable tare da Liquid Cooling don Ultra Fast Caji Cable.
CCS2 na USB ɗinmu na caji 600A shine keɓaɓɓen saurin cajinsa. Mai ikon isar da wutar lantarki har zuwa 600KW, wannan cajin na USB yana tabbatar da cewa zaku iya cika cikakken cajin baturin abin hawan ku cikin rikodin rikodin lokaci, samar da dacewa da kwanciyar hankali da kuke buƙata don tafiye-tafiyenku na yau da kullun. Ko kuna kan tafiya mai nisa ko kuma kuna buƙatar caji mai sauri yayin jadawalin aikinku, babban aikin cajin igiyoyin mu zai kiyaye ku akan hanya ba tare da jinkirin da ba dole ba. Yi bankwana da tsawon lokacin jira a tashoshin caji kuma ku maraba da ƙwarewar caji mara kyau da inganci.
Faɗin dacewa
Baya ga saurin caji mai ban sha'awa, kebul ɗin cajin mu na 600A mai sanyaya ruwa CCS2 ya dace da ma'aunin cajin IEC62196-3. ya dace sosai tare da yawancin manyan samfuran kera motoci. Ko kuna tuƙin Tesla, BMW, Audi, ko kowane mashahurin samfurin abin hawa lantarki a Turai, zaku iya dogaro da igiyoyin cajin mu don haɗawa da tashoshin cajin abin hawan ku. Wannan juzu'i yana tabbatar da cewa zaku iya dogaro da samfuranmu, ko kuna da abin hawa na lantarki a gida ko motar lantarki da kuka haɗu da ita akan hanya. Tare da igiyoyin cajin mu, kuna jin daɗin sassauƙa da sauƙi na maganin caji na duniya wanda ya dace da takamaiman bukatunku.
Yaya tsarin sanyaya ruwa na mai haɗawa na 600A CCS2 yana ba da gudummawar aikinsa da amincinsa a lokacin caji mai ƙarfi.Tsarin sanyaya ruwa na mai haɗawa na 600A CCS2 yana taka muhimmiyar rawa wajen haɓaka aikinta da amincinsa yayin zaman caji mai ƙarfi. Ta hanyar watsar da zafi mai kyau da aka samar yayin aiwatar da caji, tsarin sanyaya ruwa yana taimakawa wajen kula da yanayin zafi mafi kyau a cikin mai haɗawa, hana zafi da kuma tabbatar da daidaiton aiki.
Yayin caji mai ƙarfi, kwararar ruwa mai sanyaya a cikin mahaɗin yana sha kuma yana ɗaukar zafi mai yawa, yana barin mai haɗin ya yi aiki a mafi girman inganci ba tare da fuskantar matsananciyar zafi ba. Wannan tsarin sanyaya ba wai kawai yana kiyaye abubuwan ciki na mai haɗin yanar gizo daga lalacewa saboda matsanancin zafi ba amma har ma yana ba da gudummawa ga tsayinsa da amincinsa na tsawon lokacin amfani.
Tsarin sanyaya ruwa na mai haɗin 600A CCS2 yana da fa'ida musamman a cikin mahalli inda ake buƙatar caji mai sauri da ci gaba, saboda yana taimakawa daidaita yanayin zafi da kiyaye yanayin caji. Wannan fasalin yana da mahimmanci don tabbatar da amincin tsarin caji da kuma kare duka mai haɗawa da kuma motar lantarki daga haɗari masu haɗari da ke hade da zafi mai zafi.Ta yaya tsarin sanyaya ruwa na mai haɗawa na 600A CCS2 ya ba da gudummawa ga aikinsa da amincinsa yayin caji mai girma?
Tsarin sanyaya ruwa na mai haɗin 600A CCS2 yana taka muhimmiyar rawa wajen haɓaka aikin sa da amincinsa yayin zaman caji mai ƙarfi. Ta hanyar watsar da zafi mai kyau da aka samar yayin aiwatar da caji, tsarin sanyaya ruwa yana taimakawa wajen kula da yanayin zafi mafi kyau a cikin mai haɗawa, hana zafi da kuma tabbatar da daidaiton aiki.
Yayin caji mai ƙarfi, kwararar ruwa mai sanyaya a cikin mahaɗin yana sha kuma yana ɗaukar zafi mai yawa, yana barin mai haɗin ya yi aiki a mafi girman inganci ba tare da fuskantar matsananciyar zafi ba. Wannan tsarin sanyaya ba wai kawai yana kiyaye abubuwan ciki na mai haɗin yanar gizo daga lalacewa saboda matsanancin zafi ba amma har ma yana ba da gudummawa ga tsayinsa da amincinsa na tsawon lokacin amfani.
Tsarin sanyaya ruwa na mai haɗin 600A CCS2 yana da fa'ida musamman a cikin mahalli inda ake buƙatar caji mai sauri da ci gaba, saboda yana taimakawa daidaita yanayin zafi da kiyaye yanayin caji. Wannan fasalin yana da mahimmanci
Lokacin aikawa: Janairu-02-2025
Caja EV mai ɗaukar nauyi
Gida EV Wallbox
Tashar Caja ta DC
Module Cajin EV
NACS&CCS1&CCS2
EV Na'urorin haɗi


