વૈશ્વિક EV ચાર્જિંગ બજાર 2026 માં ઝડપી પરંતુ અસમાન સંક્રમણની સ્થિતિમાં પ્રવેશ્યું, જેમાં વિશ્વભરમાં ઇલેક્ટ્રિક કારનું વેચાણ પહોંચવાનો અંદાજ છે૨૩ મિલિયન યુનિટ (નવી કારના કુલ વેચાણના ૨૮%)જર્મની, યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ અને મેક્સિકો મૂળભૂત રીતે અલગ નીતિ માર્ગદર્શિકા અપનાવે છે તેમ છતાં. ચાર્જિંગ ઓપરેટરો, વિતરકો અને ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર રોકાણકારો માટે, મુદ્દો સ્પષ્ટ નથી: ચાર્જિંગ હાર્ડવેરની માંગ હવે પ્રશ્ન નથી - પ્રશ્ન એ છે કે કયા આર્કિટેક્ચર, પ્રમાણપત્રો અને બિઝનેસ મોડેલો દાયકાના ટેરિફ રિએલાઇનમેન્ટ, સબસિડી મંથન અને 1000V ટેકનોલોજી શિફ્ટમાં ટકી રહેશે.
ઝડપી જવાબ:2026 ચાર્જિંગ બજાર ત્રણ પરિબળો દ્વારા વ્યાખ્યાયિત થયેલ છે - (1) રેકોર્ડ EV વોલ્યુમ (2025 માં 20 મિલિયન+ કાર વેચાઈ, 2026 માં 23 મિલિયન અપેક્ષિત) જે માળખાકીય માંગને માળખાકીય રીતે મજબૂત રાખે છે; (2) જર્મનીમાં નીતિ રીસેટ (નવો €3 બિલિયન સબસિડી કાર્યક્રમ), યુએસએ (ફેડરલ ખરીદી ક્રેડિટ રદ કરવામાં આવી), અને મેક્સિકો (2,000-સ્ટેશન ચાર્જિંગ બિલ્ડઆઉટ સાથે રાજ્ય-સમર્થિત EV યોજના); અને (3) 800-1000V પ્લેટફોર્મ, લિક્વિડ-કૂલ્ડ અલ્ટ્રા-ફાસ્ટ ચાર્જિંગ, ટ્રક માટે મેગાવોટ ચાર્જિંગ અને BESS-સમર્થિત હબ તરફ હાર્ડવેર અપગ્રેડ ચક્ર. ચાર્જિંગ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર આવક 2026 માં આશરે US$50-66 બિલિયનથી વધીને 2033-2035 સુધીમાં US$239-493 બિલિયન (CAGR 16-22%) થવાની આગાહી છે, જેમાં પ્રમાણપત્ર (UL/CE/TUV) અને ટેરિફ-અનુરૂપ સપ્લાય ચેઇન નિર્ણાયક સ્પર્ધાત્મક દરવાજા બનશે.
કી ટેકવેઝ
- 2025 માં વૈશ્વિક EV વેચાણ 20% વધીને 20 મિલિયન યુનિટને વટાવી ગયું - વેચાયેલી ચાર નવી કારમાંથી એક ઇલેક્ટ્રિક હતી - અને 2026 માં 23 મિલિયન (વેચાણના 28%) સુધી પહોંચવાની આગાહી છે., જેમાં યુરોપ મુખ્ય બજારોમાં વાર્ષિક ધોરણે આશરે +20% ની સૌથી મોટી વૃદ્ધિ દર્શાવે છે.
- 2026 માં ચાર્જિંગ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર 50-66 બિલિયન યુએસ ડોલરનું બજાર છે, અગ્રણી વિશ્લેષકોની આગાહીઓ (CAGR 16–22%) અનુસાર 2033-2035 સુધીમાં US$239–493 બિલિયન તરફ આગળ વધી રહ્યું છે; BNEF વૈશ્વિક સ્તરે 6.7 મિલિયન પબ્લિક કનેક્ટર્સ તૈનાત કરે છે, જે વાર્ષિક ધોરણે 19% વધુ છે.
- જર્મનીએ સબસિડી પાછી લાવી: ઓક્ટોબર 2025 માં થયેલા ગઠબંધન કરારથી €3 બિલિયન EV પ્રોત્સાહન પેકેજ (જાન્યુઆરી 2026 માં લોન્ચ થયું) ખુલ્યું, જેમાં ઓછી અને મધ્યમ આવક ધરાવતા ખરીદદારો માટે €1,500–€6,000 ઓફર કરવામાં આવ્યા; એપ્રિલ 2026 માં જર્મનીનો BEV નવી-કારનો હિસ્સો 25.8% થયો.
- યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સે તેના ફેડરલ EV ખરીદી ક્રેડિટ્સ રદ કર્યા૩૦ સપ્ટેમ્બર, ૨૦૨૫ પછી હસ્તગત કરાયેલા વાહનો માટે વન બિગ બ્યુટીફુલ બિલ એક્ટ (૪ જુલાઈ, ૨૦૨૫) હેઠળ; સુધારેલા માર્ગદર્શન (ઓગસ્ટ ૨૦૨૫) હેઠળ NEVI ફેડરલ ચાર્જિંગ ફંડ્સ સ્થિર કરવામાં આવ્યા હતા, આંશિક રીતે પુનઃસ્થાપિત કરવામાં આવ્યા હતા, છતાં એપ્રિલ ૨૦૨૬ સુધીમાં ૧૯ રાજ્યોમાં ફક્ત ~૫૫૦ NEVI-ફંડેડ ફાસ્ટ-ચાર્જિંગ પોઈન્ટ કાર્યરત હતા - જેના કારણે ખાનગી મૂડી અને રાજ્ય કાર્યક્રમોને બાંધકામ હાથ ધરવાનું બાકી હતું.
- મેક્સિકો જોવા જેવું બજાર છે: 2025 માં ઇલેક્ટ્રિફાઇડ વાહનોનું વેચાણ 38% વધીને 96,636 યુનિટ થયું (2026 ના પ્રથમ ક્વાર્ટરમાં કુલ 235,501 યુનિટ), પરંતુ દેશભરમાં ફક્ત 4,378 જાહેર ચાર્જિંગ પોઇન્ટ અસ્તિત્વમાં છે; પ્લાન મેક્સિકો હેઠળ ઓલિનિયા ડોમેસ્ટિક-ઇવી પ્રોગ્રામ 2027 સુધીમાં 2,000 ચાર્જિંગ સ્ટેશન બનાવવાની યોજના ધરાવે છે, જ્યારે દેશ યુએસ ઇવી આયાતનો સૌથી મોટો સ્ત્રોત રહે છે.
- HS કોડ 850440 (સ્ટેટિક કન્વર્ટર, જેમાં EV ચાર્જરનો સમાવેશ થાય છે) હવે એક ભૂ-રાજકીય વેપાર શ્રેણી છે.: આ શીર્ષક હેઠળ ચીન વાર્ષિક આશરે US$36 બિલિયનની નિકાસ કરે છે; યુએસ કલમ 301 ડ્યુટી (ઘટક પર 25%, ચાઇનીઝ EV પર 100%), EU કાઉન્ટરવેઇલિંગ ડ્યુટી અને મૂળ/પાલન નિયમો કડક બનાવવાથી UL/CE/TUV સર્ટિફિકેશનને બજાર-પ્રવેશની આવશ્યકતા બનાવે છે.
- હાર્ડવેર ચક્ર બદલાઈ ગયું છે: ૧૦૦૦V પ્લેટફોર્મ, ૧૦ મિનિટથી ઓછી ચાર્જિંગ, ૬૦૦kW+ લિક્વિડ-કૂલ્ડ HPC, ટ્રક માટે મેગાવોટ ચાર્જિંગ (MCS), NACS (SAE J3400) કોન્સોલિડેશન, V2G કોમર્શિયલાઇઝેશન અને BESS + સોલાર ઇન્ટિગ્રેશન ૨૦૨૬-૨૦૩૦માં કયા ઉત્પાદનો જીતશે તે ફરીથી આકાર આપી રહ્યા છે.
ડીપ ડાઇવ
1. વૈશ્વિક બજારમાં પરિવર્તન: 2025 માં 20 મિલિયન ઇલેક્ટ્રિક વાહનોનું વેચાણ, 2026 માં 23 મિલિયન થવાની અપેક્ષા
વૈશ્વિક સ્તરે ઇલેક્ટ્રિક કારના વેચાણમાં વધારો થયો2025 માં 20% વધીને 20 મિલિયન યુનિટને વટાવી જશે, એટલે કે IEA ના ગ્લોબલ EV આઉટલુક 2026 મુજબ, વિશ્વભરમાં વેચાતી બધી નવી કારનો એક ચતુર્થાંશ ભાગ ઇલેક્ટ્રિક હતો. વૃદ્ધિ વ્યાપક હતી - 2025 માં 100 થી વધુ દેશોએ EV વેચાણ વૃદ્ધિ નોંધાવી - પરંતુ રચના બદલાઈ ગઈ: વૈશ્વિક ઉત્પાદનમાં ચીનનો હિસ્સો આશરે 75% સુધી પહોંચ્યો, જ્યારે યુરોપ, દક્ષિણપૂર્વ એશિયા અને લેટિન અમેરિકાએ સૌથી મજબૂત માંગ વૃદ્ધિ પૂરી પાડી.
યુરોપમાં મુખ્ય બજારોમાં સૌથી વધુ વેગ મળ્યો, ઇલેક્ટ્રિક કારના વેચાણમાં વધારો થયો2025 માં 30% થી વધુ કુલ વેચાણના 28% સુધી પહોંચશે, EU CO₂ ફ્લીટ ધોરણોના કડકીકરણને કારણે. 2025 માં ચીનનો EV હિસ્સો તમામ કાર વેચાણમાં લગભગ 55% સુધી પહોંચ્યો અને એપ્રિલ 2026 માં 60% થી ઉપર એક નવો માસિક રેકોર્ડ બનાવ્યો. યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સે વેચાણમાં ફક્ત 10% થી ઓછા હિસ્સો રાખ્યો, ફેડરલ ટેક્સ ક્રેડિટના અંતથી 2025 ના અંતમાં વોલ્યુમમાં નોંધપાત્ર ઘટાડો થયો. 2025 માં લેટિન અમેરિકાનું વેચાણ 75% વધ્યું (બ્રાઝિલ અને મેક્સિકોની આગેવાની હેઠળ), અને દક્ષિણપૂર્વ એશિયાઈ વેચાણ બમણાથી વધુ વધીને લગભગ 20% થયું.
2026 નું ભવિષ્ય ઉપરની તરફ આગળ વધી રહ્યું છે:વૈશ્વિક ઇલેક્ટ્રિક કારનું વેચાણ 23 મિલિયન યુનિટ અથવા કુલ કાર વેચાણના 28% સુધી પહોંચવાની ધારણા છે., યુરોપમાં ~20% (ત્રણ કારમાંથી એક ઇલેક્ટ્રિક) વૃદ્ધિ સાથે, ચીન વેચાણના 60% ની નજીક, એશિયા પેસિફિક (ભૂતપૂર્વ ચીન) 50% થી વધુ અને લેટિન અમેરિકામાં 45% નો વધારો થયો છે. BNEF ના ઇલેક્ટ્રિક વાહન આઉટલુક 2026 માં પેસેન્જર EV વેચાણ 23.3 મિલિયન અને જાહેર કનેક્ટર ગણતરી 23.3 મિલિયન હોવાનું જણાવાયું છે.૬.૭ મિલિયન (+૧૯% વાર્ષિક ધોરણે).
ચાર્જિંગ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર બજારનું કદ
ચાર્જિંગ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ખરેખર મોટા બજારમાં ફેરવાઈ રહ્યું છે, અને 2030 ના દાયકાના મધ્ય સુધીમાં મજબૂત બે-અંકી વૃદ્ધિની આગાહી કરવામાં આવી રહી છે.
| સ્ત્રોત | 2026 બજારનું કદ | લાંબા ગાળાની આગાહી | સીએજીઆર |
|---|---|---|---|
| ગ્રાન્ડ વ્યૂ રિસર્ચ | ૫૦.૩ બિલિયન યુએસ ડોલર | યુએસ$૨૩૮.૮ બિલિયન (૨૦૩૩) | ~૨૧% |
| મૂળ વિશ્લેષણ | US$52.0 બિલિયન | US$410.9 બિલિયન (2040) | ૧૫.૯% |
| વૈશ્વિક બજાર આંતરદૃષ્ટિ | US$65.7 બિલિયન | US$૪૦૫.૬ બિલિયન (૨૦૩૫) | ૨૨.૪% |
| પ્રાથમિકતા સંશોધન | ૪૭.૬ બિલિયન યુએસ ડોલર | ૪૯૨.૬ બિલિયન યુએસ ડોલર (૨૦૩૫) | ~૨૦% |
આ આંકડાઓને બે માળખાકીય પરિબળો ટેકો આપે છે. પ્રથમ, વાહનનો આધાર વધી રહ્યો છે: વૈશ્વિક EV કાફલો 2035 સુધીમાં છ ગણાથી વધુ વધવાનો અંદાજ છે૫૧ કરોડ વાહનો, વૈશ્વિક કાર વેચાણના 50% તરફ EV ને ધકેલવું. બીજું, ચાર્જિંગની ઉર્જા તીવ્રતા વધી રહી છે: EV વીજળીની માંગ વધી જવાના માર્ગ પર છે.૨૦૩૫ સુધીમાં ૧,૫૦૦ TWh - ૨૦૨૫ના સ્તર કરતાં લગભગ છ ગણું— જે ઓપરેટરોને "મૂર્ખ" હાર્ડવેરથી આગળ વધીને ગ્રીડ-અવેર, સ્ટોરેજ-બેક્ડ અને સ્માર્ટ-ચાર્જિંગ આર્કિટેક્ચર તરફ આગળ વધવા દબાણ કરશે.
વ્યાપારી અર્થ સીધો છે: જાહેર ઝડપી ચાર્જિંગ એ જ જગ્યા છે જ્યાં માર્જિન છે.હાલમાં વૈશ્વિક EV સ્ટોકના માત્ર ~5% સ્ટોક 250kW થી વધુને સ્વીકારવા સક્ષમ છે, તેથી તેનો ઉપયોગ કરનારા વાહનોની આગળ અતિ-ઝડપી ક્ષમતા બનાવવામાં આવી રહી છે - એક ક્લાસિક ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર-આગેવાની હેઠળનું બજાર જ્યાં પ્રમાણિત, ઉચ્ચ-શક્તિવાળા હાર્ડવેરવાળા પ્રારંભિક મૂવર્સ લાંબા ગાળાના સાઇટ નિયંત્રણને કબજે કરે છે.
2. પ્રાદેશિક નીતિ વિશ્લેષણ: જર્મની, યુએસએ, મેક્સિકો
૨.૧ જર્મની: સબસિડી પાછી આવી, અલ્ટ્રા-ફાસ્ટ કોરિડોરનો વિસ્તાર થયો
2025 ના અંતમાં જર્મનીની નીતિમાં ફેરફાર નિર્ણાયક રીતે બદલાયો: ડિસેમ્બર 2023 માં ઉમવેલ્ટબોનસના અચાનક અંત અને બે વર્ષ સુધી EV વેચાણમાં ઘટાડો થયા પછી, ફેડરલ ગઠબંધન સંમત થયુંઓક્ટોબર ૨૦૨૫માં ૩ બિલિયન € (≈US$૩.૫ બિલિયન)ના EV પ્રોત્સાહન પેકેજ પર, જાન્યુઆરી 2026 માં ઔપચારિક રીતે શરૂ કરાયેલ નવા ખરીદી-સબસિડી કાર્યક્રમ સાથે. આ યોજના ઓછી અને મધ્યમ આવક ધરાવતા પરિવારો (આશરે €60,000 સુધીની વાર્ષિક આવક) ને લક્ષ્ય બનાવે છે, જે પૂરી પાડે છેબેટરી-ઇલેક્ટ્રિક વાહન ખરીદવા અથવા ભાડે લેવા માટે €1,500–€6,000, 2029 સુધી ભંડોળ પૂરું પાડવામાં આવ્યું.
શરૂઆતના પરિણામો નીતિને માન્ય કરે છે:એપ્રિલ 2026 માં નવી કાર નોંધણીમાં જર્મનીનો BEV હિસ્સો ફરી 25.8% થયો., 2024-2025 સબસિડી ગેપ દરમિયાન આશરે 15% થી વધુ. આ માંગ પુનઃપ્રાપ્તિ દેશના ચાર્જિંગ બિલ્ડઆઉટને સીધી રીતે વેગ આપે છે — જર્મની પહેલાથી જ યુરોપમાં સૌથી મોટું જાહેર ચાર્જિંગ નેટવર્ક (150,000 થી વધુ જાહેર બિંદુઓ) ચલાવે છે અને લક્ષ્ય બનાવી રહ્યું છે2030 સુધીમાં 10 લાખ જાહેર ચાર્જિંગ પોઇન્ટતેના માસ્ટરપ્લાન Ladeinfrastruktur II હેઠળ.
હાર્ડવેર સપ્લાયર્સ માટે, જર્મનીની માંગ પ્રોફાઇલ સ્પષ્ટ છે: મોટરવે (AUTOBANH કોરિડોર) પર હાઇ-પાવર ડીસી અને ફ્લીટ અને એપાર્ટમેન્ટમાં રહેતા લોકો માટે શહેરી ઝડપી ચાર્જિંગ. EU ના વૈકલ્પિક ઇંધણ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર રેગ્યુલેશન (AFIR) આને મજબૂત બનાવે છે - શહેરી નોડ્સમાં EV ફ્લીટના પ્રમાણસર કોર TEN-T કોરિડોર અને ચાર્જિંગ પોઇન્ટ પર દર 60 કિમીએ ઝડપી ચાર્જિંગ ક્ષમતા ફરજિયાત બનાવે છે. આ ચોક્કસ વાતાવરણ છે જ્યાં પ્રમાણિત, ઉચ્ચ-પાવર લિક્વિડ-કૂલ્ડ હાર્ડવેર તેનું પ્રીમિયમ કમાય છે, જેમ કેમોટરવે કોરિડોર માટે રચાયેલ લિક્વિડ-કૂલ્ડ અલ્ટ્રા-ફાસ્ટ ચાર્જિંગ સ્ટેશનોજે ગ્રીડ-મર્યાદિત સ્થળો માટે 480kW આઉટપુટને સંકલિત ઊર્જા સંગ્રહ સાથે જોડે છે.
૨.૨ યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ: ટેક્સ ક્રેડિટ ગઈ, ખાનગી મૂડી આગળ આવી
યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સે 2025 માં ઐતિહાસિક નીતિ પલટાવી:૪ જુલાઈ, ૨૦૨૫ ના રોજ લાગુ કરાયેલા વન બિગ બ્યુટીફુલ બિલ એક્ટ (OBBBA) એ ત્રણેય ફેડરલ ક્લીન-વ્હીકલ ક્રેડિટ રદ કરી.— નવી-EV ક્રેડિટ (30D), વપરાયેલી-EV ક્રેડિટ (25E), અને કોમર્શિયલ ક્લીન-વ્હીકલ ક્રેડિટ (45W) — પછી ખરીદેલા વાહનો માટે૩૦ સપ્ટેમ્બર, ૨૦૨૫. અસર તાત્કાલિક હતી: યુએસ ઇવી વેચાણ, જે બજારના માત્ર 10% થી ઓછા પર સ્થિર હતું, 2025 ના અંતમાં ઘટ્યું અને પછી 2026 માં સ્થિર થયું, ઓછા ભાવવાળા મોડેલો અને રાજ્ય-સ્તરીય કાર્યક્રમોના બળ પર.
ચાર્જિંગ બાજુએ,$5 બિલિયનના NEVI ફોર્મ્યુલા પ્રોગ્રામે ફ્રીઝ-એન્ડ-રિસ્ટોર ચક્રનો સામનો કર્યો: 2025 ની શરૂઆતમાં ભંડોળ બંધ કરવામાં આવ્યું હતું, ઓગસ્ટ 2025 માં 14 રાજ્યો માટે આંશિક રીતે પુનઃસ્થાપિત કરવામાં આવ્યું હતું, અને 2025 ના રોજ જારી કરાયેલ સુધારેલા USDOT માર્ગદર્શિકા હેઠળ ફરીથી ફ્રેમ કરવામાં આવ્યું હતું.૧૧ ઓગસ્ટ, ૨૦૨૫જે રાજ્યોને અંતર, સ્ટેશનના કદ અને ટેકનોલોજી પર વધુ સુગમતા આપે છે. રીસેટ હોવા છતાં, ફક્તએપ્રિલ 2026 સુધીમાં 19 રાજ્યોમાં NEVI દ્વારા ભંડોળ પૂરું પાડવામાં આવેલ ~550 ફાસ્ટ-ચાર્જિંગ પોઈન્ટ કાર્યરત થઈ ગયા હતા.(IEA) — રાષ્ટ્રીય નેટવર્કનો એક નાનો ભાગ. વ્યવહારુ પરિણામ એ છે કેખાનગી મૂડી, ઉપયોગિતાઓ અને રાજ્ય કાર્યક્રમો હવે મોટાભાગનો બાંધકામ બોજ વહન કરે છે., અને ખરીદદારો ઓછા, ઉચ્ચ-સ્પષ્ટીકરણ સ્ટેશનો પર એકત્ર થઈ રહ્યા છે.
2026 માં યુએસ ખરીદીને આકાર આપતી બે તકનીકી શક્તિઓ. પ્રથમ,NACS (SAE J3400)ઉત્તર અમેરિકાનું વાસ્તવિક કનેક્ટર સ્ટાન્ડર્ડ બની ગયું છે, અને જે સ્ટેશનો NACS અને CCS1 વાહનો બંનેને સેવા આપી શકે છે તેનો મહત્તમ ઉપયોગ થાય છે. બીજું, કારણ કે ફેડરલ પ્રોત્સાહનો ઘટ્યા છે,અપટાઇમ અને કુલ માલિકી ખર્ચ (TCO) હવે સાધનોની પસંદગી નક્કી કરે છે.— ઓપરેટરો સૌથી ઓછા-પ્રથમ-ખર્ચવાળા બોક્સને બદલે મોડ્યુલર સેવાક્ષમતાવાળા UL/ETL-પ્રમાણિત હાર્ડવેરની માંગ વધુને વધુ કરી રહ્યા છે, અનેઉત્તર અમેરિકન બજાર માટે UL/ETL-સૂચિબદ્ધ ફાસ્ટ DC ચાર્જિંગ સ્ટેશનોસીપીઓ અને યુટિલિટીઝ માટે ડિફોલ્ટ પ્રાપ્તિ આધારરેખા બની રહી છે.
૨.૩ મેક્સિકો: ચાર્જિંગ ગેપ સાથેનું નવું ઉત્પાદન કેન્દ્ર
આ યાદીમાં મેક્સિકો સૌથી ઝડપથી વિકસતું બજાર છે, જેમાં ઉત્પાદનમાં તેજી અને જાહેર ચાર્જિંગમાં તીવ્ર ખાધનો સમાવેશ થાય છે.2025માં ઇલેક્ટ્રિક વાહનોનું વેચાણ 38% વધીને 96,636 યુનિટ થયું(નવા વાહનોના વેચાણના 9.5%), અને સંચિત નોંધણીઓ પહોંચી૨૦૨૬ ના પ્રથમ ક્વાર્ટર સુધીમાં ૨૩૫,૫૦૧ યુનિટ(EMA). વૃદ્ધિ સસ્તી ચીની આયાત, યુએસ-બાઉન્ડ મેન્યુફેક્ચરિંગ રોકાણ અને નજીકના પરિવર્તન દ્વારા પ્રેરિત છે જેણે મેક્સિકોને2025 માં યુએસ ઇવી આયાતનો સૌથી મોટો એકમાત્ર સ્ત્રોત(આઇઇએ).
જોકે, ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર એ બંધનકર્તા અવરોધ છે. EMA ડેટા ફક્ત દર્શાવે છે કે૨૦૨૬ ના પ્રથમ ક્વાર્ટરના અંતે દેશભરમાં ૪,૩૭૮ જાહેર ચાર્જિંગ પોઈન્ટ અને ૫૫,૦૦૦+ મોટે ભાગે ખાનગી/રહેણાંક જગ્યાઓ— અને 26% બિન-ખરીદદારો હજુ પણ ઇલેક્ટ્રિક ન જવાના મુખ્ય કારણ તરીકે ઝડપી ચાર્જર શોધવાની મુશ્કેલીનો ઉલ્લેખ કરે છે. જાહેર ચાર્જિંગ મેક્સિકો સિટી, મેક્સિકો રાજ્ય, નુએવો લીઓન અને જાલિસ્કો (રાષ્ટ્રીય EV વેચાણના 58%) માં કેન્દ્રિત છે, જેના કારણે ઇન્ટરસિટી કોરિડોર અને ગૌણ શહેરો સેવાથી વંચિત રહે છે.
સરકારનો જવાબ એ છે કેપ્લાન મેક્સિકો હેઠળ ઓલિનિયા પ્રોગ્રામ: પ્રમુખ શેઈનબૌમે જૂન 2026 માં સ્થાનિક રીતે ડિઝાઇન કરાયેલ ઓલિનિયા 1 રજૂ કર્યું (કિંમત લગભગ 150,000 પેસો, ≈US$8,600), 2027 માં ઉત્પાદન શરૂ થવાનું હતું જેમાં પ્રારંભિક 20,000 યુનિટ પ્રતિ વર્ષ અને 100,000-યુનિટ મહત્વાકાંક્ષા હતી, જેને પ્રથમ તબક્કાની ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર યોજના દ્વારા સમર્થિત કરવામાં આવી હતી.2027 સુધીમાં મેક્સિકો સિટી, મેક્સિકો રાજ્ય અને પુએબ્લામાં 2,000 ચાર્જિંગ સ્ટેશન. વિશ્લેષકોના અંદાજને ધ્યાનમાં રાખીને કે મેક્સિકોને ઓછામાં ઓછી જરૂર છે2045 સુધીમાં 38,000 ચાર્જિંગ સ્ટેશનજાહેર કરાયેલ યોજનાઓ અને વાસ્તવિક જરૂરિયાત વચ્ચેનું અંતર ખૂબ મોટું છે - લવચીક, ઓછા ફૂટપ્રિન્ટ ડીસી હાર્ડવેરનો ઉપયોગ કરતા વિતરકો અને ઓપરેટરો માટે એક તક. કોમ્પેક્ટ કોમર્શિયલ યુનિટ્સ જેમ કેશહેરી અને હળવા-વાણિજ્યિક સ્થળો માટે દિવાલ-માઉન્ટેડ લેવલ 3 ડીસી ફાસ્ટ ચાર્જિંગ સ્ટેશનોમેક્સિકોના ઉચ્ચ-ટર્નઓવર શહેરી રિટેલ, ટેક્સી અને ફ્લીટ સેગમેન્ટ્સ સાથે સારી રીતે મેળ ખાય છે જ્યાં ઇન્સ્ટોલેશન ગતિ અને ફૂટપ્રિન્ટ મર્યાદાઓ પ્રભુત્વ ધરાવે છે.
3. HS કોડ 850440: વેપાર ડેટા અને નવી ટેરિફ વાસ્તવિકતા
એચએસ કોડ ૮૫૦૪૪૦ —સ્ટેટિક કન્વર્ટર, કસ્ટમ પરિવાર જેમાં EV ચાર્જર, ચાર્જિંગ પાઈલ્સ અને પાવર મોડ્યુલનો સમાવેશ થાય છે - વૈશ્વિક વેપારમાં સૌથી ભૂ-રાજકીય રીતે સંવેદનશીલ લાઇન વસ્તુઓમાંની એક બની ગઈ છે.2026 ના મધ્ય સુધીના બાર મહિનામાં HS 850440 હેઠળ ચીનની નિકાસ આશરે US$36 બિલિયન સુધી પહોંચી ગઈ., જેમાં એશિયા આશરે 45% શિપમેન્ટ શોષી લે છે અને યુરોપ અને ઉત્તર અમેરિકા આગામી સૌથી મોટા સ્થળો તરીકે છે; વૈશ્વિક EV-પાર્ટ્સ નિકાસ (OECD) માં ચીનનો હિસ્સો પણ લગભગ 46% છે. શ્રેણીની વૃદ્ધિ EV હાર્ડવેર ચક્રને ટ્રેક કરે છે: જેમ જેમ વાહનો વીજળીકૃત થાય છે, ચાર્જર રિકરિંગ, ઉચ્ચ-મૂલ્યના વેપાર માલ બની જાય છે.
2024 અને 2026 ની વચ્ચે તમામ મુખ્ય બજારોમાં ટેરિફ વાતાવરણ વધુ કઠિન બન્યું:
- સંયુક્ત રાજ્ય અમેરિકા: કલમ 301 ફરજો હવે પહોંચી ગઈ છેચાઇનીઝ-નિર્મિત EVs પર 100%અનેEV બેટરી અને બેટરીના ભાગો પર 25%(૨૦૨૪નો ટ્રાન્ચે), જે પહેલાથી અસ્તિત્વમાં રહેલા ૨૫% કલમ ૩૦૧ ડ્યુટી પર આધારિત છે જે ચીનથી આયાત કરાયેલા ઘણા ચાર્જિંગ ઘટકો, મોડ્યુલો અને ઇલેક્ટ્રોનિક્સને આવરી લે છે. ૮૫૦૪.૪૦ પેટાશીર્ષકો હેઠળ આયાત કરતા ખરીદદારોએ ઉત્પાદન-વિશિષ્ટ ડ્યુટી દર, મૂળ દેશ અને બાકાત રાખવા માટેની પાત્રતા ચકાસવી આવશ્યક છે.
- યુરોપિયન યુનિયન: ચાઇનીઝ બેટરી-ઇલેક્ટ્રિક વાહનો પર નિશ્ચિત પ્રતિ-કાઉન્ટરવેલિંગ ડ્યુટી (૧૦% સ્ટાન્ડર્ડ ટેરિફ ઉપર ~૩૫% સુધી) ત્યારથી અમલમાં છેપાંચ વર્ષ માટે ઓક્ટોબર ૨૦૨૪, અને વેપાર-સંરક્ષણ ચકાસણી વાહનોથી બેટરી અને ચાર્જિંગ હાર્ડવેર તરફ મૂલ્ય શૃંખલાનું વિસ્તરણ કરી રહી છે.
- વધતી જતી મૂળ અને પાલન ચકાસણી: કસ્ટમ્સ સત્તાવાળાઓ "એસેમ્બલ્ડ ઇન X" ચાર્જિંગ સ્ટેશનો માટે મૂળ નિયમોના અમલીકરણને કડક બનાવી રહ્યા છે, અને સલામતી/EMC પ્રમાણપત્ર (EU માં CE, ઉત્તર અમેરિકામાં UL/ETL) સરહદ પર વાસ્તવિક વેપાર અવરોધ તરીકે વધુને વધુ લાગુ કરવામાં આવી રહ્યું છે.
ખરીદદારો માટે વ્યૂહાત્મક સૂચિતાર્થ એ છે કે ટેરિફ પાલનને ઉત્પાદન સ્પષ્ટીકરણના ભાગ રૂપે ગણવું, લોજિસ્ટિક્સના ભાગ રૂપે નહીં.સૌથી વધુ સ્થિતિસ્થાપક 2026 સપ્લાય ચેઇન એ છે જે (a) સ્વચ્છ મૂળ દસ્તાવેજો સાથે પ્રમાણિત ફેક્ટરીઓ જાળવી રાખે છે, (b) ગંતવ્ય ધોરણો (CCS1/CCS2/NACS/GBT/CHAdeMO) સાથે મેળ ખાતા બહુવિધ કનેક્ટર અને વોલ્ટેજ વેરિઅન્ટ્સ પ્રદાન કરે છે, અને (c) સલામતી પ્રમાણપત્રો ધરાવે છે જે કસ્ટમ્સ ક્લિયર કરે છે અને યુટિલિટી ટેન્ડર જીતે છે - UL/ETL, CE, અને TUV. જે આયાતકારો આ પગલું છોડી દે છે તેઓ RFQ તબક્કે ડ્યુટી, કસ્ટમ્સ હોલ્ડ્સ અને નેટવર્ક અસ્વીકારથી માર્જિન ધોવાણનો સામનો કરે છે.
4. ટેકનોલોજી અપનાવવી: 1000V પ્લેટફોર્મ, લિક્વિડ કૂલિંગ, મેગાવોટ ચાર્જિંગ અને સ્ટોરેજ-બેક્ડ હબ
ટેકનોલોજી અપનાવવી એ 2026 ના બજારને ફરીથી આકાર આપતી ત્રીજી શક્તિ છે, અને તે દરેક સેગમેન્ટમાં ઉચ્ચ-શક્તિ, ઉચ્ચ-કાર્યક્ષમતા આર્કિટેક્ચરની તરફેણ કરે છે.
ઉચ્ચ-વોલ્ટેજ પ્લેટફોર્મ ઝડપી ચાર્જિંગને મુખ્ય પ્રવાહમાં લાવી રહ્યા છે.પ્રથમ 1000V વાહનો 2025 માં આવ્યા હતા, અને 10-મિનિટથી ઓછી ચાર્જિંગ જાહેરાતો 2026 (IEA) સુધી ચાલુ રહી. 500A–1000A વર્તમાન ક્ષમતા સાથે 800–1000V સિસ્ટમો માટે રેટ કરાયેલા ચાર્જર્સ અને કનેક્ટર્સ હવે નવા જાહેર DC ડિપ્લોયમેન્ટ માટે ટેબલ સ્ટેક્સ છે, જે સુસંગત વાહનો પર 10-15 મિનિટમાં 20-80% ચાર્જને સક્ષમ બનાવે છે. આ વોલ્ટેજ શિફ્ટ સમગ્ર સપ્લાય ચેઇનમાંથી સીધી વહે છે - પાવર મોડ્યુલ્સ, કેબલ્સ અને કનેક્ટર્સ બધાને 1000V ઇન્સ્યુલેશન અને થર્મલ મેનેજમેન્ટ માટે ફરીથી એન્જિનિયર કરવા આવશ્યક છે.
હાઇ-પાવર ડીસી માટે લિક્વિડ કૂલિંગ પ્રીમિયમ વિકલ્પથી ડિફોલ્ટ વિકલ્પમાં ખસેડાયું છે.350kW+ સ્ટેશનોને થર્મલ ડિરેટિંગ વિના આઉટપુટ ટકાવી રાખવા માટે લિક્વિડ-કૂલ્ડ કેબલ અને મોડ્યુલોની જરૂર પડે છે; ટોચ પર,600kW–1MW+ સિસ્ટમ્સ હાઇવે અને ટ્રક-કોરિડોર સેવામાં પ્રવેશી રહી છે, અનેEV ટ્રક અને બસો માટે બનાવેલ 600kW–720kW લિક્વિડ-કૂલ્ડ સુપરચાર્જર્સહેવી-ડ્યુટી સેગમેન્ટને સંબોધિત કરો જ્યાં 2025 માં ઇલેક્ટ્રિક ટ્રકનું વેચાણ બમણાથી વધુ થઈ ગયું (વૈશ્વિક ટ્રક વેચાણના 9%, ચીનમાં ચારમાંથી એક).મેગાવોટ ચાર્જિંગ સિસ્ટમ (MCS)સ્ટાન્ડર્ડ પ્રથમ 1MW+ ટ્રક-ચાર્જિંગ સાઇટ્સને વ્યાપારી કામગીરીમાં લઈ જઈ રહ્યું છે, જ્યારે EU પહેલાથી જ 1,000+ ટ્રક-સમર્પિત ચાર્જિંગ પોઇન્ટ ચલાવે છે.
BESS-સંકલિત ચાર્જિંગ એ ગ્રીડ-નિયંત્રિત ઓપરેટરનો જવાબ છે.2035 સુધીમાં EV વીજળીની માંગ 1,500 TWh થી વધી જવાનો અંદાજ છે, ટ્રાન્સફોર્મર હેડરૂમ વિનાની સાઇટ્સ સ્ટોરેજ-બેક્ડ આર્કિટેક્ચર પસંદ કરી રહી છે: બેટરી બફર પીક શેવિંગ, ડિમાન્ડ-ચાર્જ ટાળવા, સૌર સ્વ-વપરાશ અને ગ્રીડ ઇવેન્ટ્સ દરમિયાન સતત કામગીરીને મંજૂરી આપે છે. સંકલિત સિસ્ટમો જેમ કે215kWh BESS-સંકલિત ચાર્જિંગ સિસ્ટમ્સઓપરેટરોને નબળા ગ્રીડ પર અતિ-ઝડપી ક્ષમતાનો ઉપયોગ કરવા દો - મેક્સિકો જેવા ઉભરતા બજારો અને યુરોપિયન હાઇવે રેટ્રોફિટ્સમાં એકમાત્ર સૌથી ઝડપથી વિકસતી ગોઠવણી.
કનેક્ટિવિટી અને દ્વિપક્ષીય ધોરણો ઔદ્યોગિકીકરણ કરી રહ્યા છે.ISO 15118-20 પ્લગ અને ચાર્જ અને દ્વિપક્ષીય પાવર ટ્રાન્સફર (V2G/V2H) ને સક્ષમ કરે છે; ખાનગી માલિકો માટે પ્રથમ વાણિજ્યિક V2G ઑફર્સ 2025 (IEA) માં દેખાયા. OCPP 2.0.1 રોમિંગ અને રિમોટ મેનેજમેન્ટ માટે બેઝલાઇન બની રહ્યું છે, જ્યારે AI-સંચાલિત લોડ મેનેજમેન્ટ અને આગાહી જાળવણી ઓપરેશનલ ડાઉનટાઇમ ઘટાડી રહી છે. નિયમનકારી સાયબર સુરક્ષા દબાણ પણ વધી રહ્યું છે - EU સાયબર સ્થિતિસ્થાપકતા કાયદો 2026-2027 દરમિયાન કનેક્ટેડ ચાર્જિંગ હાર્ડવેર પર બંધનકર્તા સાયબર સુરક્ષા આવશ્યકતાઓ લાદશે, જે સુરક્ષિત-બાય-ડિઝાઇન ફર્મવેર અને પ્રમાણિત સંચાર સ્ટેક્સને પ્રાપ્તિ માપદંડ બનાવશે.
૫. ૨૦૨૬ માં ઓપરેટરો અને ખરીદદારો પાસેથી ચાર્જ વસૂલવા માટે આનો શું અર્થ થાય છે
બજાર, નીતિ, વેપાર અને ટેકનોલોજીને ક્રિયામાં ફેરવીને, 2026 ની પ્રાપ્તિ પ્લેબુક આના જેવી દેખાય છે:
- ૪૦૦V યુગ માટે નહીં, ૧૦૦૦V યુગ માટે ખરીદો.સ્પેક ચાર્જર્સ અને કનેક્ટર્સ ≥500A ક્ષમતા સાથે 1000V રેટ કરેલા છે જેથી 800-1000V વાહનોના પ્રસારને કારણે મૂડી સંપત્તિ સુસંગત રહે.
- 350kW થી ઉપર પ્રવાહી ઠંડક માટે યોજના બનાવો.હાઇવે સાઇટ્સ પર સતત આઉટપુટ, કેબલ એર્ગોનોમિક્સ અને અપટાઇમ તેના પર આધાર રાખે છે.
- મર્યાદિત સાઇટ્સને અનલૉક કરવા માટે BESS નો ઉપયોગ કરો.સ્ટોરેજ-સમર્થિત હબ્સ ગ્રીડ-મર્યાદિત સ્થાનોને સક્ષમ અલ્ટ્રા-ફાસ્ટ સાઇટ્સમાં રૂપાંતરિત કરે છે અને પીક શેવિંગ અને સૌર સ્વ-વપરાશ દ્વારા સાઇટ અર્થશાસ્ત્રમાં સુધારો કરે છે.
- ગંતવ્ય બજાર સાથે કનેક્ટર સ્ટાન્ડર્ડને મેચ કરો— સમગ્ર યુરોપમાં CCS2, ઉત્તર અમેરિકામાં NACS + CCS1, GBT/CHAdeMO જ્યાં કાફલાઓને તેની જરૂર હોય છે — અને જ્યાં ટ્રાફિક મિશ્ર હોય તેવા મલ્ટી-સ્ટાન્ડર્ડ સ્ટેશનો પસંદ કરે છે.
- પ્રમાણપત્ર અને મૂળ દસ્તાવેજોને વ્યાપારી શરતો તરીકે ગણો.UL/ETL, CE, TUV અને ક્લીન ટેરિફ વર્ગીકરણ એ વિજેતા RFQ અને કસ્ટમ્સ-હોલ્ડ વચ્ચેનો તફાવત છે.
- TCO માટે કિંમત, પ્રથમ કિંમત નહીં.યુએસ ફેડરલ ખરીદી પ્રોત્સાહનો ગયા પછી, ઉત્તર અમેરિકા - અને વધુને વધુ યુરોપમાં - ઓપરેટરો સ્ટીકર કિંમત નહીં, પણ અપટાઇમ, કાર્યક્ષમતા (≥96%), મોડ્યુલારિટી અને વોરંટી પસંદ કરે છે.
વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો
1. શું 2026 માં વૈશ્વિક EV ચાર્જિંગ બજાર હજુ પણ વધી રહ્યું છે?હા. ૨૦૨૬ માં વૈશ્વિક EV વેચાણ આશરે ૨૩ મિલિયન યુનિટ (નવી કારના વેચાણના ૨૮%) સુધી પહોંચવાની આગાહી છે, અને ચાર્જિંગ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર માર્કેટ ૨૦૨૬ માં આશરે US$૫૦-૬૬ બિલિયનથી વધીને ૨૦૩૩-૨૦૩૫ સુધીમાં US$૨૩૯-૪૯૩ બિલિયન થવાનો અંદાજ છે, જે ૧૬-૨૨% ના ચક્રવૃદ્ધિ વાર્ષિક વૃદ્ધિ દરનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. જાહેર કનેક્ટર ડિપ્લોયમેન્ટ વાર્ષિક ધોરણે લગભગ ૧૯% વધીને વૈશ્વિક સ્તરે ૬.૭ મિલિયન કનેક્ટર્સ (BNEF) સુધી પહોંચી રહ્યું છે.
2. જર્મનીની EV સબસિડીનું શું થયું, અને શું તે પાછી આવી ગઈ છે?જર્મનીએ ડિસેમ્બર 2023 માં તેના ઉમવેલ્ટબોનસનો અંત કર્યો, જેણે EV વેચાણના બે નબળા વર્ષોમાં ફાળો આપ્યો. ઓક્ટોબર 2025 માં ગઠબંધન €3 બિલિયન પ્રોત્સાહન પેકેજ પર સંમત થયું, અને જાન્યુઆરી 2026 માં કાર્યક્રમ શરૂ થયો: ઓછી અને મધ્યમ આવક ધરાવતા પરિવારો (જેઓ વાર્ષિક આશરે €60,000 સુધી કમાય છે) BEV ખરીદવા અથવા ભાડે આપવા માટે €1,500–€6,000 મેળવે છે. એપ્રિલ 2026 માં જર્મનીનો BEV નવી-કારનો હિસ્સો 25.8% પર પાછો ફર્યો.
૩. શું અમેરિકાએ ખરેખર ફેડરલ EV ટેક્સ ક્રેડિટનો અંત લાવ્યો હતો, અને શું તે ચાર્જિંગ માંગને અસર કરે છે?હા. વન બિગ બ્યુટીફુલ બિલ એક્ટ (૪ જુલાઈ, ૨૦૨૫ ના રોજ લાગુ કરાયેલ) એ ૩૦ સપ્ટેમ્બર, ૨૦૨૫ પછી હસ્તગત કરાયેલા વાહનો માટે નવા, વપરાયેલા અને વાણિજ્યિક EV ક્રેડિટ્સને રદ કર્યા. તે ચાર્જિંગ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરની માંગને દૂર કરતું નથી - યુએસ EV ફ્લીટ સતત વધી રહ્યો છે, અને ઓછા ખરીદી પ્રોત્સાહનો સાથે, ઓપરેટરો ઉપકરણ પ્રથમ ખર્ચને બદલે ચાર્જિંગ અપટાઇમ અને TCO પર સ્પર્ધા કરે છે. ખાનગી મૂડી અને રાજ્ય કાર્યક્રમો સ્થિર અને આંશિક રીતે પુનઃસ્થાપિત NEVI પ્રોગ્રામ દ્વારા બાકી રહેલા અંતરને ભરી રહ્યા છે.
૪. શું યુએસમાં EV ચાર્જિંગ પ્રોજેક્ટ્સ માટે NEVI ભંડોળ હજુ પણ ઉપલબ્ધ છે?હા, પણ સુધારેલા સ્વરૂપમાં. 2025 ની શરૂઆતમાં સ્થિર થયા પછી, ભંડોળ આંશિક રીતે પુનઃસ્થાપિત કરવામાં આવ્યું અને USDOT એ 11 ઓગસ્ટ, 2025 ના રોજ સુધારેલ NEVI માર્ગદર્શિકા જારી કરી, જેનાથી રાજ્યોને અંતર અને સ્ટેશન ડિઝાઇન પર વધુ સુગમતા મળી. તેમ છતાં, એપ્રિલ 2026 સુધીમાં 19 રાજ્યોમાં ફક્ત 550 NEVI-ફંડેડ ફાસ્ટ-ચાર્જિંગ પોઈન્ટ કાર્યરત હતા, તેથી રાજ્ય કાર્યક્રમો અને ખાનગી નેટવર્ક્સ યુએસ બિલ્ડઆઉટના મુખ્ય ડ્રાઇવરો રહ્યા.
૫. મેક્સિકોની ઓલિનિયા યોજના શું છે અને ચાર્જિંગ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર માટે તેનો શું અર્થ થાય છે?ઓલિનિયા એ મેક્સિકોનો રાજ્ય-સમર્થિત સ્થાનિક EV કાર્યક્રમ છે જે પ્લાન મેક્સિકો હેઠળ શરૂ થયો હતો. ઓલિનિયા 1 સિટી કાર જૂન 2026 માં લગભગ 150,000 પેસો (≈US$8,600) માં લોન્ચ થઈ હતી, અને 2027 થી ઉત્પાદનની યોજના હતી (શરૂઆતમાં 20,000 યુનિટ/વર્ષ, 100,000 નું લક્ષ્ય). પ્રથમ તબક્કાના ચાર્જિંગ પ્લાનમાં 2027 સુધીમાં મેક્સિકો સિટી, મેક્સિકો રાજ્ય અને પુએબ્લામાં 2,000 ચાર્જિંગ સ્ટેશન બનાવવાની માંગ કરવામાં આવી છે - જ્યારે 2045 સુધીમાં ઓછામાં ઓછા 38,000 સ્ટેશનોની રાષ્ટ્રીય જરૂરિયાતની અંદાજિત જરૂરિયાત છે - જે DC ફાસ્ટ-ચાર્જિંગ ડિપ્લોયમેન્ટ માટે એક મોટી તક ઊભી કરશે.
6. HS કોડ 850440 શું છે અને EV ચાર્જરની આયાત માટે તે શા માટે મહત્વપૂર્ણ છે?HS કોડ 850440 સ્ટેટિક કન્વર્ટર્સને આવરી લે છે - કસ્ટમ પરિવાર જેમાં EV ચાર્જર, ચાર્જિંગ પાઈલ્સ અને પાવર મોડ્યુલનો સમાવેશ થાય છે. ચીન આ શીર્ષક હેઠળ દર વર્ષે આશરે US$36 બિલિયનની નિકાસ કરે છે, અને ટેરિફ પગલાં (યુએસ સેક્શન 301 ચાઇનીઝ EV પર 100% સુધીની ડ્યુટી અને બેટરી/ઘટકાઓ પર 25%; EU કાઉન્ટરવેઇલિંગ ડ્યુટી) વત્તા મૂળ નિયમોના અમલીકરણને કારણે 2026 માં આયાતકારો અને વિતરકો માટે યોગ્ય વર્ગીકરણ, મૂળ દસ્તાવેજીકરણ અને સલામતી પ્રમાણપત્ર (UL/ETL, CE, TUV) આવશ્યક બને છે.
૭. ૨૦૨૬ માં ઓપરેટરોએ કઈ ચાર્જિંગ ટેકનોલોજી અપનાવવી જોઈએ?ઓપરેટરોએ ≥500A ક્ષમતાવાળા 800–1000V-તૈયાર DC હાર્ડવેર, 350kW થી વધુ લિક્વિડ-કૂલ્ડ સિસ્ટમ્સ (ટ્રક કોરિડોર માટે 600kW+ HPC અને મેગાવોટ-ક્લાસ MCS સહિત), ગ્રીડ-પ્રતિબંધિત સાઇટ્સ માટે BESS-સંકલિત સ્ટેશનો, મલ્ટી-સ્ટાન્ડર્ડ કનેક્ટર સપોર્ટ (CCS1/CCS2/NACS), અને OCPP 2.0.1 / ISO 15118-20 (પ્લગ અને ચાર્જ, V2G) કનેક્ટિવિટીને પ્રાથમિકતા આપવી જોઈએ - જેમાં સાયબર સુરક્ષા પાલન (દા.ત., EU સાયબર રેઝિલિયન્સ એક્ટ) ને પાછળથી વિચારવાને બદલે મુખ્ય જરૂરિયાત તરીકે ગણવામાં આવે.
નિષ્કર્ષ
2026 નું વૈશ્વિક EV ચાર્જિંગ બજાર એકલ વલણ નથી - તે રેકોર્ડ વાહન વોલ્યુમ, વિવિધ નીતિ શાસન, સખત ટેરિફ વાતાવરણ અને નિર્ણાયક હાર્ડવેર અપગ્રેડ ચક્રનું સંકલન છે. જર્મનીનો ફરીથી સંકળાયેલ સબસિડી કાર્યક્રમ યુરોપના સૌથી મોટા પેસેન્જર-EV બજારને ફરીથી શરૂ કરે છે; યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ ફેડરલ પ્રોત્સાહન નિર્ભરતાથી TCO-સંચાલિત, ખાનગી-મૂડી નિર્માણ તરફ સંક્રમણ કરી રહ્યું છે; અને મેક્સિકો ઉત્પાદન કેન્દ્ર અને મોટા, ઓછા સપ્લાયવાળા ચાર્જિંગ બજાર બંને તરીકે ઉભરી રહ્યું છે. આ પ્રાદેશિક વાર્તાઓ હેઠળ, HS 850440 વેપાર ડેટા પુષ્ટિ કરે છે કે ચાર્જર્સ હવે વ્યૂહાત્મક માલ છે - પ્રમાણિત, ટેરિફ-અનુરૂપ, ઉચ્ચ-પાવર સપ્લાય ચેઇન્સને વાસ્તવિક સ્પર્ધાત્મક ખાઈ બનાવે છે. ઓપરેટરો અને ખરીદદારો જે 1000V માટે સ્પેક કરે છે, લિક્વિડ કૂલિંગ અને BESS આર્કિટેક્ચર અપનાવે છે, અને UL/CE/TUV-પ્રમાણિત સપ્લાયર્સને લોક કરે છે તેઓ દાયકાની સૌથી ટકાઉ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર વૃદ્ધિ વાર્તા માટે સ્થાન પામશે.
MIDA પાવર એ EV ચાર્જિંગ સ્ટેશન (60–480kW ફ્લોર-સ્ટેન્ડિંગ, 360–1680kW સ્પ્લિટ-ટાઇપ, 600–1080kW લિક્વિડ-કૂલ્ડ, મોબાઇલ, વોલ-માઉન્ટેડ અને BESS-ઇન્ટિગ્રેટેડ), EV ચાર્જર પાવર મોડ્યુલ્સ (20–125kW સ્ટાન્ડર્ડ, લિક્વિડ-કૂલ્ડ, બાયડાયરેક્શનલ અને V2G), અને ચાર્જિંગ કનેક્ટર્સ (CCS1/CCS2/NACS/GBT/CHAdeMO/MCS) નું વૈશ્વિક ઉત્પાદક છે. ટેકનિકલ સ્પષ્ટીકરણો, પ્રમાણપત્રો અને OEM/ODM પૂછપરછ માટે, મુલાકાત લો.મિડાપાવર.કોમ.
પોસ્ટ સમય: ઓગસ્ટ-૧૪-૨૦૨૬
પોર્ટેબલ EV ચાર્જર
હોમ EV વોલબોક્સ
ડીસી ચાર્જર સ્ટેશન
બેસ ચાર્જિંગ સ્ટેશન
V2G V2H V2V V2L
EV ચાર્જિંગ મોડ્યુલ
ડીસી ચાર્જિંગ કનેક્ટર
EV એસેસરીઝ