ਗਲੋਬਲ ਈਵੀ ਚਾਰਜਿੰਗ ਮਾਰਕੀਟ 2026 ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ ਪਰ ਅਸਮਾਨ ਤਬਦੀਲੀ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਇਆ, ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ23 ਮਿਲੀਅਨ ਯੂਨਿਟ (ਨਵੀਂਆਂ ਕਾਰਾਂ ਦੀ ਕੁੱਲ ਵਿਕਰੀ ਦਾ 28%)ਭਾਵੇਂ ਜਰਮਨੀ, ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਅਮਰੀਕਾ ਅਤੇ ਮੈਕਸੀਕੋ ਬੁਨਿਆਦੀ ਤੌਰ 'ਤੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਨੀਤੀਗਤ ਪਲੇਬੁੱਕਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਚਾਰਜਿੰਗ ਆਪਰੇਟਰਾਂ, ਵਿਤਰਕਾਂ ਅਤੇ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਲਈ, ਇਹ ਮੁੱਦਾ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ: ਚਾਰਜਿੰਗ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਦੀ ਮੰਗ ਹੁਣ ਸਵਾਲ ਨਹੀਂ ਹੈ - ਸਵਾਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਕਿਹੜੇ ਆਰਕੀਟੈਕਚਰ, ਪ੍ਰਮਾਣੀਕਰਣ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਮਾਡਲ ਦਹਾਕੇ ਦੇ ਟੈਰਿਫ ਪੁਨਰਗਠਨ, ਸਬਸਿਡੀ ਮੰਥਨ, ਅਤੇ 1000V ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਸ਼ਿਫਟ ਤੋਂ ਬਚਣਗੇ।
ਤੁਰੰਤ ਜਵਾਬ:2026 ਚਾਰਜਿੰਗ ਬਾਜ਼ਾਰ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਤਾਕਤਾਂ ਦੁਆਰਾ ਪਰਿਭਾਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ - (1) ਰਿਕਾਰਡ EV ਵਾਲੀਅਮ (2025 ਵਿੱਚ 20 ਮਿਲੀਅਨ+ ਕਾਰਾਂ ਵੇਚੀਆਂ ਗਈਆਂ, 2026 ਵਿੱਚ 23 ਮਿਲੀਅਨ ਦੀ ਉਮੀਦ) ਜੋ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਢਾਂਚਾਗਤ ਤੌਰ 'ਤੇ ਮਜ਼ਬੂਤ ਰੱਖਦੀਆਂ ਹਨ; (2) ਜਰਮਨੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨੀਤੀ ਰੀਸੈਟ (ਨਵਾਂ €3B ਸਬਸਿਡੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ), USA (ਸੰਘੀ ਖਰੀਦ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਰੱਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ), ਅਤੇ ਮੈਕਸੀਕੋ (2,000-ਸਟੇਸ਼ਨ ਚਾਰਜਿੰਗ ਬਿਲਡਆਉਟ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਰਾਜ-ਸਮਰਥਿਤ EV ਯੋਜਨਾ); ਅਤੇ (3) 800-1000V ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ, ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਅਲਟਰਾ-ਫਾਸਟ ਚਾਰਜਿੰਗ, ਟਰੱਕਾਂ ਲਈ ਮੈਗਾਵਾਟ ਚਾਰਜਿੰਗ, ਅਤੇ BESS-ਸਮਰਥਿਤ ਹੱਬਾਂ ਵੱਲ ਇੱਕ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਅੱਪਗ੍ਰੇਡ ਚੱਕਰ। ਚਾਰਜਿੰਗ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੀ ਆਮਦਨ 2026 ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ US$50-66 ਬਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵਧ ਕੇ 2033-2035 ਤੱਕ US$239-493 ਬਿਲੀਅਨ (CAGR 16-22%) ਹੋਣ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਮਾਣੀਕਰਣ (UL/CE/TUV) ਅਤੇ ਟੈਰਿਫ-ਅਨੁਕੂਲ ਸਪਲਾਈ ਚੇਨ ਨਿਰਣਾਇਕ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗੀ ਗੇਟ ਬਣ ਜਾਣਗੀਆਂ।
ਮੁੱਖ ਗੱਲਾਂ
- 2025 ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ 20% ਵਧ ਕੇ 20 ਮਿਲੀਅਨ ਯੂਨਿਟਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਗਈ - ਵੇਚੀਆਂ ਗਈਆਂ ਚਾਰ ਨਵੀਆਂ ਕਾਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸੀ - ਅਤੇ 2026 ਵਿੱਚ 23 ਮਿਲੀਅਨ (ਵਿਕਰੀ ਦਾ 28%) ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।, ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਯੂਰਪ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਾਧਾ ਦਰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਲਗਭਗ +20% ਸਾਲ-ਦਰ-ਸਾਲ।
- 2026 ਵਿੱਚ ਚਾਰਜਿੰਗ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚਾ 50-66 ਬਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਦਾ ਬਾਜ਼ਾਰ ਹੋਵੇਗਾ।, ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਕ ਪੂਰਵ ਅਨੁਮਾਨਾਂ (CAGR 16–22%) ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ 2033–2035 ਤੱਕ US$239–493 ਬਿਲੀਅਨ ਵੱਲ ਵਧ ਰਿਹਾ ਹੈ; BNEF ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰ 'ਤੇ 6.7 ਮਿਲੀਅਨ ਜਨਤਕ ਕਨੈਕਟਰਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਸਾਲ-ਦਰ-ਸਾਲ 19% ਵੱਧ ਹੈ।
- ਜਰਮਨੀ ਨੇ ਸਬਸਿਡੀਆਂ ਵਾਪਸ ਲਿਆਂਦੀਆਂ: ਅਕਤੂਬਰ 2025 ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਇੱਕ ਗੱਠਜੋੜ ਸਮਝੌਤੇ ਨੇ €3 ਬਿਲੀਅਨ EV ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨ ਪੈਕੇਜ (ਜਨਵਰੀ 2026 ਨੂੰ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ) ਨੂੰ ਅਨਲੌਕ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਅਤੇ ਮੱਧ-ਆਮਦਨ ਵਾਲੇ ਖਰੀਦਦਾਰਾਂ ਲਈ €1,500–€6,000 ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ; ਅਪ੍ਰੈਲ 2026 ਵਿੱਚ ਜਰਮਨੀ ਦਾ BEV ਨਵੀਂ-ਕਾਰ ਸ਼ੇਅਰ 25.8% ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ।
- ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਅਮਰੀਕਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸੰਘੀ ਈਵੀ ਖਰੀਦ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤੇ30 ਸਤੰਬਰ, 2025 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਵਾਹਨਾਂ ਲਈ ਵਨ ਬਿਗ ਬਿਊਟੀਫੁੱਲ ਬਿੱਲ ਐਕਟ (4 ਜੁਲਾਈ, 2025) ਦੇ ਤਹਿਤ; NEVI ਫੈਡਰਲ ਚਾਰਜਿੰਗ ਫੰਡਾਂ ਨੂੰ ਫ੍ਰੀਜ਼ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਸੋਧੇ ਹੋਏ ਮਾਰਗਦਰਸ਼ਨ (ਅਗਸਤ 2025) ਦੇ ਤਹਿਤ ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਬਹਾਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਫਿਰ ਵੀ ਅਪ੍ਰੈਲ 2026 ਤੱਕ 19 ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ਼ ~550 NEVI-ਫੰਡ ਵਾਲੇ ਫਾਸਟ-ਚਾਰਜਿੰਗ ਪੁਆਇੰਟ ਹੀ ਕਾਰਜਸ਼ੀਲ ਸਨ - ਜਿਸ ਨਾਲ ਨਿੱਜੀ ਪੂੰਜੀ ਅਤੇ ਰਾਜ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਨੂੰ ਨਿਰਮਾਣ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ।
- ਮੈਕਸੀਕੋ ਦੇਖਣ ਲਈ ਬਾਜ਼ਾਰ ਹੈ।: 2025 ਵਿੱਚ ਇਲੈਕਟ੍ਰੀਫਾਈਡ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ 38% ਵਧ ਕੇ 96,636 ਯੂਨਿਟ ਹੋ ਗਈ (2026 ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਤਿਮਾਹੀ ਤੱਕ ਕੁੱਲ 235,501), ਪਰ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ਼ 4,378 ਜਨਤਕ ਚਾਰਜਿੰਗ ਪੁਆਇੰਟ ਮੌਜੂਦ ਹਨ; ਪਲਾਨ ਮੈਕਸੀਕੋ ਦੇ ਅਧੀਨ ਓਲੀਨੀਆ ਘਰੇਲੂ-ਈਵੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ 2027 ਤੱਕ 2,000 ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਅਮਰੀਕੀ ਈਵੀ ਆਯਾਤ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸਰੋਤ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ।
- HS ਕੋਡ 850440 (ਸਟੈਟਿਕ ਕਨਵਰਟਰ, EV ਚਾਰਜਰਾਂ ਸਮੇਤ) ਹੁਣ ਇੱਕ ਭੂ-ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਵਪਾਰ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਹੈ।: ਇਸ ਸਿਰਲੇਖ ਹੇਠ ਚੀਨ ਸਾਲਾਨਾ ਲਗਭਗ US$36 ਬਿਲੀਅਨ ਦਾ ਨਿਰਯਾਤ ਕਰਦਾ ਹੈ; US ਸੈਕਸ਼ਨ 301 ਡਿਊਟੀਆਂ (ਕੰਪੋਨੈਂਟਸ 'ਤੇ 25%, ਚੀਨੀ EVs 'ਤੇ 100%), EU ਕਾਊਂਟਰਵੇਲਿੰਗ ਡਿਊਟੀਆਂ, ਅਤੇ ਮੂਲ/ਪਾਲਣਾ ਨਿਯਮਾਂ ਨੂੰ ਸਖ਼ਤ ਕਰਨਾ UL/CE/TUV ਪ੍ਰਮਾਣੀਕਰਣ ਨੂੰ ਇੱਕ ਮਾਰਕੀਟ-ਐਂਟਰੀ ਲੋੜ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ।
- ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਚੱਕਰ ਬਦਲ ਗਿਆ ਹੈ: 1000V ਪਲੇਟਫਾਰਮ, 10-ਮਿੰਟ ਤੋਂ ਘੱਟ ਚਾਰਜਿੰਗ, 600kW+ ਤਰਲ-ਠੰਢਾ HPC, ਟਰੱਕਾਂ ਲਈ ਮੈਗਾਵਾਟ ਚਾਰਜਿੰਗ (MCS), NACS (SAE J3400) ਏਕੀਕਰਨ, V2G ਵਪਾਰੀਕਰਨ, ਅਤੇ BESS + ਸੋਲਰ ਏਕੀਕਰਣ 2026-2030 ਵਿੱਚ ਕਿਹੜੇ ਉਤਪਾਦਾਂ ਨੂੰ ਜਿੱਤਣਾ ਹੈ, ਨੂੰ ਮੁੜ ਆਕਾਰ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ।
ਡੂੰਘੀ ਗੋਤਾਖੋਰੀ
1. ਗਲੋਬਲ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀਆਂ: 2025 ਵਿੱਚ 20 ਮਿਲੀਅਨ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਵਾਹਨ ਵਿਕਣ ਦੀ ਉਮੀਦ, 2026 ਵਿੱਚ 23 ਮਿਲੀਅਨ
ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।2025 ਵਿੱਚ 20% 20 ਮਿਲੀਅਨ ਯੂਨਿਟਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਜਾਵੇਗਾ, ਭਾਵ IEA ਦੇ ਗਲੋਬਲ EV ਆਉਟਲੁੱਕ 2026 ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਵੇਚੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਨਵੀਆਂ ਕਾਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਚੌਥਾਈ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸਨ। ਵਿਕਾਸ ਵਿਆਪਕ ਸੀ - 2025 ਵਿੱਚ 100 ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨੇ EV ਵਿਕਰੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ - ਪਰ ਰਚਨਾ ਬਦਲ ਗਈ: ਵਿਸ਼ਵ ਉਤਪਾਦਨ ਵਿੱਚ ਚੀਨ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਲਗਭਗ 75% ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਯੂਰਪ, ਦੱਖਣ-ਪੂਰਬੀ ਏਸ਼ੀਆ ਅਤੇ ਲਾਤੀਨੀ ਅਮਰੀਕਾ ਨੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਜ਼ਬੂਤ ਮੰਗ ਵਾਧੇ ਦੀ ਪੂਰਤੀ ਕੀਤੀ।
ਯੂਰਪ ਨੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਤੇਜ਼ ਰਫ਼ਤਾਰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ, ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ2025 ਵਿੱਚ 30% ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੁੱਲ ਵਿਕਰੀ ਦੇ 28% ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇਗਾ, EU CO₂ ਫਲੀਟ ਮਿਆਰਾਂ ਨੂੰ ਸਖ਼ਤ ਕਰਨ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰੇਰਿਤ। 2025 ਵਿੱਚ ਚੀਨ ਦਾ EV ਹਿੱਸਾ ਸਾਰੀਆਂ ਕਾਰਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਦੇ ਲਗਭਗ 55% ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਅਤੇ ਅਪ੍ਰੈਲ 2026 ਵਿੱਚ 60% ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਮਾਸਿਕ ਰਿਕਾਰਡ ਕਾਇਮ ਕੀਤਾ। ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਕਰੀ ਦੇ 10% ਤੋਂ ਘੱਟ 'ਤੇ ਸੀ, ਫੈਡਰਲ ਟੈਕਸ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਦੇ ਅੰਤ ਨਾਲ 2025 ਦੇ ਅਖੀਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਪੱਸ਼ਟ ਗਿਰਾਵਟ ਆਈ। ਲਾਤੀਨੀ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਵਿਕਰੀ 2025 ਵਿੱਚ 75% ਵਧੀ (ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ ਅਤੇ ਮੈਕਸੀਕੋ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ), ਅਤੇ ਦੱਖਣ-ਪੂਰਬੀ ਏਸ਼ੀਆਈ ਵਿਕਰੀ ਦੁੱਗਣੀ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੋ ਕੇ ਲਗਭਗ 20% ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਈ।
2026 ਦਾ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀਕੋਣ ਉੱਪਰ ਵੱਲ ਵਧਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ:ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ 23 ਮਿਲੀਅਨ ਯੂਨਿਟਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਕੁੱਲ ਕਾਰਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਦਾ 28% ਹੈ।, ਯੂਰਪ ਵਿੱਚ ~20% (ਤਿੰਨ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਾਂ) ਦਾ ਵਾਧਾ, ਚੀਨ ਵਿਕਰੀ ਦੇ 60% ਦੇ ਨੇੜੇ, ਏਸ਼ੀਆ ਪੈਸੀਫਿਕ (ਚੀਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ) 50% ਤੋਂ ਵੱਧ, ਅਤੇ ਲਾਤੀਨੀ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ 45% ਦਾ ਵਾਧਾ। BNEF ਦੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਵਹੀਕਲ ਆਉਟਲੁੱਕ 2026 ਵਿੱਚ ਯਾਤਰੀ EV ਦੀ ਵਿਕਰੀ 23.3 ਮਿਲੀਅਨ ਅਤੇ ਜਨਤਕ ਕਨੈਕਟਰਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 23.3 ਮਿਲੀਅਨ ਹੈ।6.7 ਮਿਲੀਅਨ (+19% ਸਾਲ-ਦਰ-ਸਾਲ).
ਚਾਰਜਿੰਗ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚਾ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦਾ ਆਕਾਰ
ਚਾਰਜਿੰਗ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚਾ ਇੱਕ ਸੱਚਮੁੱਚ ਵੱਡੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਫੈਲ ਰਿਹਾ ਹੈ, 2030 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਦੇ ਮੱਧ ਤੱਕ ਮਜ਼ਬੂਤ ਦੋਹਰੇ ਅੰਕਾਂ ਦੇ ਵਾਧੇ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਦੇ ਨਾਲ।
| ਸਰੋਤ | 2026 ਮਾਰਕੀਟ ਦਾ ਆਕਾਰ | ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ | ਸੀਏਜੀਆਰ |
|---|---|---|---|
| ਗ੍ਰੈਂਡ ਵਿਊ ਰਿਸਰਚ | 50.3 ਬਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ | 238.8 ਬਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ (2033) | ~21% |
| ਜੜ੍ਹ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ | 52.0 ਬਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ | 410.9 ਬਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ (2040) | 15.9% |
| ਗਲੋਬਲ ਮਾਰਕੀਟ ਇਨਸਾਈਟਸ | 65.7 ਬਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ | 405.6 ਬਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ (2035) | 22.4% |
| ਤਰਜੀਹ ਖੋਜ | 47.6 ਬਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ | 492.6 ਬਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ (2035) | ~20% |
ਇਹਨਾਂ ਅੰਕੜਿਆਂ ਨੂੰ ਦੋ ਢਾਂਚਾਗਤ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਆਧਾਰਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪਹਿਲਾ, ਵਾਹਨਾਂ ਦਾ ਅਧਾਰ ਵਧ ਰਿਹਾ ਹੈ: ਗਲੋਬਲ ਈਵੀ ਫਲੀਟ 2035 ਤੱਕ ਛੇ ਗੁਣਾ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਧਣ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ510 ਮਿਲੀਅਨ ਵਾਹਨ, ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਕਾਰਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਦੇ 50% ਵੱਲ EVs ਨੂੰ ਧੱਕ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਦੂਜਾ, ਚਾਰਜਿੰਗ ਦੀ ਊਰਜਾ ਤੀਬਰਤਾ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ: EV ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਮੰਗ ਵੱਧਣ ਦੇ ਰਾਹ 'ਤੇ ਹੈ।2035 ਤੱਕ 1,500 TWh - 2025 ਦੇ ਪੱਧਰ ਤੋਂ ਲਗਭਗ ਛੇ ਗੁਣਾ— ਜੋ ਆਪਰੇਟਰਾਂ ਨੂੰ "ਮੂਰਖ" ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਤੋਂ ਪਰੇ ਗਰਿੱਡ-ਜਾਗਰੂਕ, ਸਟੋਰੇਜ-ਬੈਕਡ, ਅਤੇ ਸਮਾਰਟ-ਚਾਰਜਿੰਗ ਆਰਕੀਟੈਕਚਰ ਵੱਲ ਜਾਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕਰੇਗਾ।
ਵਪਾਰਕ ਭਾਵ ਸਿੱਧਾ ਹੈ: ਜਨਤਕ ਤੇਜ਼ ਚਾਰਜਿੰਗ ਹੀ ਉਹ ਥਾਂ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਮਾਰਜਿਨ ਹੈ।ਇਸ ਵੇਲੇ ਗਲੋਬਲ EV ਸਟਾਕ ਦਾ ਸਿਰਫ਼ ~5% ਹੀ 250kW ਤੋਂ ਵੱਧ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨ ਦੇ ਸਮਰੱਥ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਇਸਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਾਹਨਾਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਤਿ-ਤੇਜ਼ ਸਮਰੱਥਾ ਬਣਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ - ਇੱਕ ਕਲਾਸਿਕ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚਾ-ਅਗਵਾਈ ਵਾਲਾ ਬਾਜ਼ਾਰ ਜਿੱਥੇ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ, ਉੱਚ-ਪਾਵਰ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਵਾਲੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਮੂਵਰ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਸਾਈਟ ਨਿਯੰਤਰਣ ਹਾਸਲ ਕਰਦੇ ਹਨ।
2. ਖੇਤਰੀ ਨੀਤੀ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ: ਜਰਮਨੀ, ਅਮਰੀਕਾ, ਮੈਕਸੀਕੋ
2.1 ਜਰਮਨੀ: ਸਬਸਿਡੀਆਂ ਵਾਪਸ, ਅਲਟਰਾ-ਫਾਸਟ ਗਲਿਆਰੇ ਫੈਲਦੇ ਹਨ
2025 ਦੇ ਅਖੀਰ ਵਿੱਚ ਜਰਮਨੀ ਦਾ ਨੀਤੀਗਤ ਪੈਂਡੂਲਮ ਨਿਰਣਾਇਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਬਦਲ ਗਿਆ: ਦਸੰਬਰ 2023 ਵਿੱਚ ਉਮਵੇਲਟਬੋਨਸ ਦੇ ਅਚਾਨਕ ਅੰਤ ਅਤੇ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਤੱਕ EV ਵਿਕਰੀ ਘਟਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸੰਘੀ ਗੱਠਜੋੜ ਸਹਿਮਤ ਹੋਇਆਅਕਤੂਬਰ 2025 ਨੂੰ €3 ਬਿਲੀਅਨ (≈US$3.5 ਬਿਲੀਅਨ) ਦੇ EV ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨ ਪੈਕੇਜ 'ਤੇ, ਜਨਵਰੀ 2026 ਵਿੱਚ ਰਸਮੀ ਤੌਰ 'ਤੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਨਵੇਂ ਖਰੀਦ-ਸਬਸਿਡੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਨਾਲ। ਇਹ ਸਕੀਮ ਘੱਟ ਅਤੇ ਮੱਧ-ਆਮਦਨ ਵਾਲੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ (ਲਗਭਗ €60,000 ਤੱਕ ਦੀ ਸਾਲਾਨਾ ਆਮਦਨ) ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉਂਦੀ ਹੈ, ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈਬੈਟਰੀ-ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਵਾਹਨ ਦੀ ਖਰੀਦ ਜਾਂ ਲੀਜ਼ ਲਈ €1,500–€6,000, 2029 ਤੱਕ ਫੰਡ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।
ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਨਤੀਜੇ ਨੀਤੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਕਰਦੇ ਹਨ:ਅਪ੍ਰੈਲ 2026 ਵਿੱਚ ਨਵੀਆਂ-ਕਾਰਾਂ ਦੀਆਂ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨਾਂ ਵਿੱਚ ਜਰਮਨੀ ਦਾ BEV ਹਿੱਸਾ 25.8% ਤੱਕ ਵਧ ਗਿਆ।, 2024-2025 ਸਬਸਿਡੀ ਪਾੜੇ ਦੌਰਾਨ ਲਗਭਗ 15% ਤੋਂ ਵੱਧ। ਇਹ ਮੰਗ ਰਿਕਵਰੀ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ 'ਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਚਾਰਜਿੰਗ ਨਿਰਮਾਣ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਕਰਦੀ ਹੈ — ਜਰਮਨੀ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਯੂਰਪ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਜਨਤਕ ਚਾਰਜਿੰਗ ਨੈੱਟਵਰਕ (150,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਜਨਤਕ ਪੁਆਇੰਟ) ਚਲਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾ ਰਿਹਾ ਹੈ2030 ਤੱਕ 10 ਲੱਖ ਜਨਤਕ ਚਾਰਜਿੰਗ ਪੁਆਇੰਟਇਸਦੇ ਮਾਸਟਰ ਪਲੈਨ ਲੇਡੇਨਫ੍ਰਾਸਟ੍ਰਕਚਰ II ਦੇ ਤਹਿਤ.
ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਸਪਲਾਇਰਾਂ ਲਈ, ਜਰਮਨੀ ਦੀ ਮੰਗ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ: ਮੋਟਰਵੇਅ (AUTOBANH ਕੋਰੀਡੋਰ) ਦੇ ਨਾਲ ਉੱਚ-ਪਾਵਰ DC ਅਤੇ ਫਲੀਟ ਅਤੇ ਅਪਾਰਟਮੈਂਟ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਲਈ ਸ਼ਹਿਰੀ ਤੇਜ਼ ਚਾਰਜਿੰਗ। EU ਦਾ ਵਿਕਲਪਕ ਬਾਲਣ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚਾ ਨਿਯਮ (AFIR) ਇਸਨੂੰ ਹੋਰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਦਾ ਹੈ - ਸ਼ਹਿਰੀ ਨੋਡਾਂ ਵਿੱਚ EV ਫਲੀਟਾਂ ਦੇ ਅਨੁਪਾਤੀ ਕੋਰ TEN-T ਕੋਰੀਡੋਰਾਂ ਅਤੇ ਚਾਰਜਿੰਗ ਪੁਆਇੰਟਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਹਰ 60 ਕਿਲੋਮੀਟਰ 'ਤੇ ਤੇਜ਼-ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਮਰੱਥਾ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਬਣਾਉਣਾ। ਇਹ ਬਿਲਕੁਲ ਉਹ ਵਾਤਾਵਰਣ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ, ਉੱਚ-ਪਾਵਰ ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਆਪਣਾ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਕਮਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਕਿਮੋਟਰਵੇਅ ਕੋਰੀਡੋਰਾਂ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਤਰਲ-ਠੰਢੇ ਅਲਟਰਾ-ਫਾਸਟ ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨਜੋ ਗਰਿੱਡ-ਸੀਮਤ ਸਾਈਟਾਂ ਲਈ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਊਰਜਾ ਸਟੋਰੇਜ ਦੇ ਨਾਲ 480kW ਆਉਟਪੁੱਟ ਨੂੰ ਜੋੜਦੇ ਹਨ।
2.2 ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਅਮਰੀਕਾ: ਟੈਕਸ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਚਲੇ ਗਏ, ਨਿੱਜੀ ਪੂੰਜੀ ਅੱਗੇ ਆਈ
ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਅਮਰੀਕਾ ਨੇ 2025 ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਇਤਿਹਾਸਕ ਨੀਤੀ ਉਲਟਾ ਦਿੱਤਾ:4 ਜੁਲਾਈ, 2025 ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਸੁੰਦਰ ਬਿੱਲ ਐਕਟ (OBBBA) ਨੇ ਤਿੰਨੋਂ ਸੰਘੀ ਸਾਫ਼-ਵਾਹਨ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤੇ।— ਨਵਾਂ-EV ਕ੍ਰੈਡਿਟ (30D), ਵਰਤਿਆ-EV ਕ੍ਰੈਡਿਟ (25E), ਅਤੇ ਵਪਾਰਕ ਸਾਫ਼-ਵਾਹਨ ਕ੍ਰੈਡਿਟ (45W) — ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਵਾਹਨਾਂ ਲਈ30 ਸਤੰਬਰ, 2025. ਇਸਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਤੁਰੰਤ ਪਿਆ: ਅਮਰੀਕੀ ਈਵੀ ਵਿਕਰੀ, ਜੋ ਕਿ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦੇ 10% ਤੋਂ ਘੱਟ ਹਿੱਸੇ 'ਤੇ ਸਥਿਰ ਸੀ, 2025 ਦੇ ਅਖੀਰ ਵਿੱਚ ਘਟ ਗਈ ਅਤੇ 2026 ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਕੀਮਤ ਵਾਲੇ ਮਾਡਲਾਂ ਅਤੇ ਰਾਜ-ਪੱਧਰੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਦੇ ਜ਼ੋਰ 'ਤੇ ਸਥਿਰ ਹੋ ਗਈ।
ਚਾਰਜਿੰਗ ਵਾਲੇ ਪਾਸੇ,5 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦੇ NEVI ਫਾਰਮੂਲਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਨੇ ਫ੍ਰੀਜ਼-ਐਂਡ-ਰੀਸਟੋਰ ਚੱਕਰ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕੀਤਾ: ਫੰਡਿੰਗ 2025 ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਰੋਕ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਅਗਸਤ 2025 ਵਿੱਚ 14 ਰਾਜਾਂ ਲਈ ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਬਹਾਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਅਤੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸੋਧੇ ਹੋਏ USDOT ਮਾਰਗਦਰਸ਼ਨ ਦੇ ਤਹਿਤ ਦੁਬਾਰਾ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ11 ਅਗਸਤ, 2025ਜੋ ਰਾਜਾਂ ਨੂੰ ਸਪੇਸਿੰਗ, ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਆਕਾਰ ਅਤੇ ਤਕਨਾਲੋਜੀ 'ਤੇ ਵਧੇਰੇ ਲਚਕਤਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਰੀਸੈਟ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਸਿਰਫਅਪ੍ਰੈਲ 2026 ਤੱਕ 19 ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ~550 NEVI-ਫੰਡਿਡ ਫਾਸਟ-ਚਾਰਜਿੰਗ ਪੁਆਇੰਟ ਕਾਰਜਸ਼ੀਲ ਸਨ।(IEA) — ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਨੈੱਟਵਰਕ ਦਾ ਇੱਕ ਛੋਟਾ ਜਿਹਾ ਹਿੱਸਾ। ਵਿਹਾਰਕ ਨਤੀਜਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿਨਿੱਜੀ ਪੂੰਜੀ, ਉਪਯੋਗਤਾਵਾਂ, ਅਤੇ ਰਾਜ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਹੁਣ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਨਿਰਮਾਣ ਬੋਝ ਚੁੱਕਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਖਰੀਦਦਾਰ ਘੱਟ, ਉੱਚ-ਸਪੈਸੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ 'ਤੇ ਇਕੱਠੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ।
2026 ਵਿੱਚ ਦੋ ਤਕਨੀਕੀ ਤਾਕਤਾਂ ਅਮਰੀਕੀ ਖਰੀਦ ਨੂੰ ਆਕਾਰ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਪਹਿਲਾਂ,NACS (SAE J3400)ਇਹ ਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕਾ ਦਾ ਅਸਲ ਕਨੈਕਟਰ ਸਟੈਂਡਰਡ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ, ਅਤੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਜੋ NACS ਅਤੇ CCS1 ਵਾਹਨਾਂ ਦੋਵਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਵਰਤੋਂ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਦੂਜਾ, ਕਿਉਂਕਿ ਸੰਘੀ ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨ ਘੱਟ ਗਏ ਹਨ,ਅਪਟਾਈਮ ਅਤੇ ਮਾਲਕੀ ਦੀ ਕੁੱਲ ਲਾਗਤ (TCO) ਹੁਣ ਉਪਕਰਣਾਂ ਦੀ ਚੋਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰਦੇ ਹਨ।— ਆਪਰੇਟਰ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ ਪਹਿਲੀ-ਲਾਗਤ ਵਾਲੇ ਬਕਸਿਆਂ ਦੀ ਬਜਾਏ ਮਾਡਿਊਲਰ ਸੇਵਾਯੋਗਤਾ ਵਾਲੇ UL/ETL-ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਦੀ ਮੰਗ ਵਧਾਉਂਦੇ ਹਨ, ਅਤੇਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਲਈ UL/ETL-ਸੂਚੀਬੱਧ ਤੇਜ਼ DC ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨਸੀਪੀਓ ਅਤੇ ਉਪਯੋਗਤਾਵਾਂ ਲਈ ਡਿਫਾਲਟ ਖਰੀਦ ਬੇਸਲਾਈਨ ਬਣ ਰਹੇ ਹਨ।
2.3 ਮੈਕਸੀਕੋ: ਚਾਰਜਿੰਗ ਗੈਪ ਵਾਲਾ ਨਵਾਂ ਨਿਰਮਾਣ ਕੇਂਦਰ
ਮੈਕਸੀਕੋ ਇਸ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧ ਰਿਹਾ ਬਾਜ਼ਾਰ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਨਿਰਮਾਣ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਦੇ ਨਾਲ ਜਨਤਕ-ਚਾਰਜਿੰਗ ਘਾਟਾ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।2025 ਵਿੱਚ ਇਲੈਕਟ੍ਰੀਫਾਈਡ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ 38% ਵਧ ਕੇ 96,636 ਯੂਨਿਟ ਹੋ ਗਈ।(ਨਵੇਂ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਦਾ 9.5%), ਅਤੇ ਸੰਚਤ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ2026 ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਤਿਮਾਹੀ ਤੱਕ 235,501 ਯੂਨਿਟ(EMA)। ਵਿਕਾਸ ਕਿਫਾਇਤੀ ਚੀਨੀ ਦਰਾਮਦਾਂ, ਅਮਰੀਕਾ-ਬਾਊਂਡ ਨਿਰਮਾਣ ਨਿਵੇਸ਼, ਅਤੇ ਨੇੜੇ-ਤੇੜੇ ਤਬਦੀਲੀ ਦੁਆਰਾ ਚਲਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਿਸਨੇ ਮੈਕਸੀਕੋ ਨੂੰ ਬਣਾਇਆ2025 ਵਿੱਚ ਅਮਰੀਕੀ ਈਵੀ ਆਯਾਤ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸਿੰਗਲ ਸਰੋਤ(ਆਈਈਏ)।
ਹਾਲਾਂਕਿ, ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚਾ ਬਾਈਡਿੰਗ ਪਾਬੰਦੀ ਹੈ। EMA ਡੇਟਾ ਦਿਖਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ2026 ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਤਿਮਾਹੀ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ 4,378 ਜਨਤਕ ਚਾਰਜਿੰਗ ਪੁਆਇੰਟ ਅਤੇ 55,000+ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਨਿੱਜੀ/ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਅਹੁਦੇ— ਅਤੇ 26% ਗੈਰ-ਖਰੀਦਦਾਰ ਅਜੇ ਵੀ ਤੇਜ਼ ਚਾਰਜਰ ਲੱਭਣ ਵਿੱਚ ਮੁਸ਼ਕਲ ਨੂੰ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਨਾ ਜਾਣ ਦਾ ਮੁੱਖ ਕਾਰਨ ਦੱਸਦੇ ਹਨ। ਜਨਤਕ ਚਾਰਜਿੰਗ ਮੈਕਸੀਕੋ ਸਿਟੀ, ਮੈਕਸੀਕੋ ਰਾਜ, ਨੂਵੋ ਲਿਓਨ ਅਤੇ ਜੈਲਿਸਕੋ (ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਈਵੀ ਵਿਕਰੀ ਦਾ 58%) ਵਿੱਚ ਕੇਂਦ੍ਰਿਤ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਇੰਟਰਸਿਟੀ ਕੋਰੀਡੋਰ ਅਤੇ ਸੈਕੰਡਰੀ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਸੇਵਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।
ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਜਵਾਬ ਇਹ ਹੈ ਕਿਯੋਜਨਾ ਮੈਕਸੀਕੋ ਦੇ ਤਹਿਤ ਓਲੀਨੀਆ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ: ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਸ਼ੀਨਬੌਮ ਨੇ ਜੂਨ 2026 ਵਿੱਚ ਘਰੇਲੂ ਤੌਰ 'ਤੇ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਕੀਤੇ ਓਲੀਨੀਆ 1 ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ (ਕੀਮਤ ਲਗਭਗ 150,000 ਪੇਸੋ, ≈US$8,600), ਜਿਸਦਾ ਉਤਪਾਦਨ 2027 ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਤੀ ਸਾਲ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ 20,000 ਯੂਨਿਟਾਂ ਅਤੇ 100,000-ਯੂਨਿਟ ਦੀ ਇੱਛਾ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ, ਜਿਸਦੇ ਲਈ ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ਦੀ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚਾ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੈ।2027 ਤੱਕ ਮੈਕਸੀਕੋ ਸਿਟੀ, ਮੈਕਸੀਕੋ ਰਾਜ ਅਤੇ ਪੁਏਬਲਾ ਵਿੱਚ 2,000 ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨ. ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਕਾਂ ਦੇ ਅੰਦਾਜ਼ੇ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਕਿ ਮੈਕਸੀਕੋ ਨੂੰ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ2045 ਤੱਕ 38,000 ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨ, ਐਲਾਨੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਅਤੇ ਅਸਲ ਲੋੜ ਵਿਚਕਾਰ ਪਾੜਾ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਹੈ - ਲਚਕਦਾਰ, ਘੱਟ-ਫੁੱਟਪ੍ਰਿੰਟ ਡੀਸੀ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਦੀ ਤੈਨਾਤੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਤਰਕਾਂ ਅਤੇ ਆਪਰੇਟਰਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਮੌਕਾ। ਸੰਖੇਪ ਵਪਾਰਕ ਇਕਾਈਆਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿਸ਼ਹਿਰੀ ਅਤੇ ਹਲਕੇ-ਵਪਾਰਕ ਸਥਾਨਾਂ ਲਈ ਕੰਧ-ਮਾਊਂਟੇਡ ਲੈਵਲ 3 ਡੀਸੀ ਫਾਸਟ ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨਮੈਕਸੀਕੋ ਦੇ ਉੱਚ-ਟਰਨਓਵਰ ਸ਼ਹਿਰੀ ਪ੍ਰਚੂਨ, ਟੈਕਸੀ ਅਤੇ ਫਲੀਟ ਹਿੱਸਿਆਂ ਨਾਲ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮੇਲ ਖਾਂਦੇ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਇੰਸਟਾਲੇਸ਼ਨ ਦੀ ਗਤੀ ਅਤੇ ਪੈਰਾਂ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਦੀਆਂ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਹਾਵੀ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ।
3. ਐਚਐਸ ਕੋਡ 850440: ਵਪਾਰ ਡੇਟਾ ਅਤੇ ਨਵੀਂ ਟੈਰਿਫ ਹਕੀਕਤ
ਐਚਐਸ ਕੋਡ 850440 —ਸਟੈਟਿਕ ਕਨਵਰਟਰ, ਕਸਟਮ ਪਰਿਵਾਰ ਜਿਸ ਵਿੱਚ EV ਚਾਰਜਰ, ਚਾਰਜਿੰਗ ਪਾਈਲ ਅਤੇ ਪਾਵਰ ਮੋਡੀਊਲ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ - ਵਿਸ਼ਵ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਭੂ-ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਲਾਈਨ ਆਈਟਮਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ।2026 ਦੇ ਅੱਧ ਤੱਕ ਬਾਰਾਂ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ HS 850440 ਦੇ ਤਹਿਤ ਚੀਨ ਦਾ ਨਿਰਯਾਤ ਲਗਭਗ 36 ਬਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ।, ਏਸ਼ੀਆ ਲਗਭਗ 45% ਸ਼ਿਪਮੈਂਟਾਂ ਨੂੰ ਸੋਖ ਲੈਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਯੂਰਪ ਅਤੇ ਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕਾ ਅਗਲੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਸਥਾਨਾਂ ਵਜੋਂ; ਚੀਨ ਵੀ ਗਲੋਬਲ ਈਵੀ-ਪਾਰਟਸ ਨਿਰਯਾਤ (OECD) ਦਾ ਲਗਭਗ 46% ਹਿੱਸਾ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦਾ ਵਾਧਾ ਈਵੀ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਚੱਕਰ ਨੂੰ ਟਰੈਕ ਕਰਦਾ ਹੈ: ਜਿਵੇਂ-ਜਿਵੇਂ ਵਾਹਨ ਬਿਜਲੀ ਬਣਦੇ ਹਨ, ਚਾਰਜਰ ਆਵਰਤੀ, ਉੱਚ-ਮੁੱਲ ਵਾਲੇ ਵਪਾਰਕ ਸਮਾਨ ਬਣ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।
2024 ਅਤੇ 2026 ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਸਾਰੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਟੈਰਿਫ ਵਾਤਾਵਰਣ ਸਖ਼ਤ ਹੋ ਗਿਆ:
- ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਅਮਰੀਕਾ: ਧਾਰਾ 301 ਡਿਊਟੀਆਂ ਹੁਣ ਪਹੁੰਚ ਗਈਆਂ ਹਨਚੀਨੀ-ਨਿਰਮਿਤ ਈਵੀਜ਼ 'ਤੇ 100%ਅਤੇEV ਬੈਟਰੀਆਂ ਅਤੇ ਬੈਟਰੀ ਪਾਰਟਸ 'ਤੇ 25%(2024 ਕਿਸ਼ਤ), ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਮੌਜੂਦ 25% ਸੈਕਸ਼ਨ 301 ਡਿਊਟੀਆਂ 'ਤੇ ਪਰਤਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਜੋ ਚੀਨ ਤੋਂ ਆਯਾਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਚਾਰਜਿੰਗ ਕੰਪੋਨੈਂਟਸ, ਮੋਡੀਊਲ ਅਤੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕਸ ਨੂੰ ਕਵਰ ਕਰਦਾ ਹੈ। 8504.40 ਉਪ-ਸਿਰਲੇਖਾਂ ਦੇ ਅਧੀਨ ਆਯਾਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਖਰੀਦਦਾਰਾਂ ਨੂੰ ਉਤਪਾਦ-ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਡਿਊਟੀ ਦਰਾਂ, ਮੂਲ ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਅਪਵਾਦ ਲਈ ਯੋਗਤਾ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।
- ਯੂਰੋਪੀ ਸੰਘ: ਚੀਨੀ ਬੈਟਰੀ-ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਵਾਹਨਾਂ 'ਤੇ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਾਊਂਟਰਵੇਲਿੰਗ ਡਿਊਟੀਆਂ (10% ਸਟੈਂਡਰਡ ਟੈਰਿਫ ਦੇ ਉੱਪਰ ~35% ਤੱਕ) ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹਨਅਕਤੂਬਰ 2024 ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਲਈ, ਅਤੇ ਵਪਾਰ-ਰੱਖਿਆ ਜਾਂਚ ਵਾਹਨਾਂ ਤੋਂ ਬੈਟਰੀਆਂ ਅਤੇ ਚਾਰਜਿੰਗ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਤੱਕ ਮੁੱਲ ਲੜੀ ਦਾ ਵਿਸਤਾਰ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।
- ਵਧਦੀ ਮੂਲ ਅਤੇ ਪਾਲਣਾ ਤਸਦੀਕ: ਕਸਟਮ ਅਧਿਕਾਰੀ "ਅਸੈਂਬਲਡ ਇਨ ਐਕਸ" ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਮੂਲ ਨਿਯਮਾਂ ਨੂੰ ਸਖ਼ਤ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ/EMC ਪ੍ਰਮਾਣੀਕਰਣ (EU ਵਿੱਚ CE, ਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ UL/ETL) ਨੂੰ ਇੱਕ ਅਸਲ ਵਪਾਰ ਰੁਕਾਵਟ ਵਜੋਂ ਸਰਹੱਦ 'ਤੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਲਾਗੂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।
ਖਰੀਦਦਾਰਾਂ ਲਈ ਰਣਨੀਤਕ ਭਾਵ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਟੈਰਿਫ ਪਾਲਣਾ ਨੂੰ ਉਤਪਾਦ ਨਿਰਧਾਰਨ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ ਮੰਨਿਆ ਜਾਵੇ, ਨਾ ਕਿ ਲੌਜਿਸਟਿਕਸ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ।ਸਭ ਤੋਂ ਲਚਕੀਲੇ 2026 ਸਪਲਾਈ ਚੇਨ ਉਹ ਹਨ ਜੋ (a) ਸਾਫ਼ ਮੂਲ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਨਾਲ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਫੈਕਟਰੀਆਂ ਨੂੰ ਬਣਾਈ ਰੱਖਦੀਆਂ ਹਨ, (b) ਮੰਜ਼ਿਲ ਦੇ ਮਿਆਰਾਂ (CCS1/CCS2/NACS/GBT/CHAdeMO) ਨਾਲ ਮੇਲ ਕਰਨ ਲਈ ਕਈ ਕਨੈਕਟਰ ਅਤੇ ਵੋਲਟੇਜ ਰੂਪਾਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ, ਅਤੇ (c) ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਮਾਣੀਕਰਣ ਰੱਖਦੀਆਂ ਹਨ ਜੋ ਕਸਟਮਜ਼ ਨੂੰ ਪਾਸ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਉਪਯੋਗਤਾ ਟੈਂਡਰ ਜਿੱਤਦੀਆਂ ਹਨ - UL/ETL, CE, ਅਤੇ TUV। ਇਸ ਕਦਮ ਨੂੰ ਛੱਡਣ ਵਾਲੇ ਆਯਾਤਕ RFQ ਪੜਾਅ 'ਤੇ ਡਿਊਟੀਆਂ, ਕਸਟਮਜ਼ ਹੋਲਡ ਅਤੇ ਨੈੱਟਵਰਕ ਅਸਵੀਕਾਰ ਤੋਂ ਹਾਸ਼ੀਏ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਦੇ ਹਨ।
4. ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਅਪਣਾਉਣ: 1000V ਪਲੇਟਫਾਰਮ, ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ, ਮੈਗਾਵਾਟ ਚਾਰਜਿੰਗ, ਅਤੇ ਸਟੋਰੇਜ-ਬੈਕਡ ਹੱਬ
ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਨੂੰ ਅਪਣਾਉਣਾ 2026 ਦੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਨੂੰ ਮੁੜ ਆਕਾਰ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਤੀਜੀ ਸ਼ਕਤੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਹ ਹਰ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਉੱਚ-ਸ਼ਕਤੀ, ਉੱਚ-ਕੁਸ਼ਲਤਾ ਵਾਲੇ ਆਰਕੀਟੈਕਚਰ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦੀ ਹੈ।
ਉੱਚ-ਵੋਲਟੇਜ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਤੇਜ਼ ਚਾਰਜਿੰਗ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਧਾਰਾ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਰਹੇ ਹਨ।ਪਹਿਲੇ 1000V ਵਾਹਨ 2025 ਵਿੱਚ ਆਏ ਸਨ, ਅਤੇ 10-ਮਿੰਟ ਤੋਂ ਘੱਟ ਚਾਰਜਿੰਗ ਘੋਸ਼ਣਾਵਾਂ 2026 (IEA) ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। 500A–1000A ਮੌਜੂਦਾ ਸਮਰੱਥਾ ਵਾਲੇ 800–1000V ਸਿਸਟਮਾਂ ਲਈ ਦਰਜਾ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਚਾਰਜਰ ਅਤੇ ਕਨੈਕਟਰ ਹੁਣ ਨਵੇਂ ਜਨਤਕ DC ਤੈਨਾਤੀਆਂ ਲਈ ਟੇਬਲ ਸਟੇਕ ਹਨ, ਜੋ ਅਨੁਕੂਲ ਵਾਹਨਾਂ 'ਤੇ 10-15 ਮਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ 20–80% ਚਾਰਜ ਨੂੰ ਸਮਰੱਥ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਵੋਲਟੇਜ ਸ਼ਿਫਟ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ 'ਤੇ ਪੂਰੀ ਸਪਲਾਈ ਚੇਨ ਵਿੱਚੋਂ ਲੰਘਦਾ ਹੈ — ਪਾਵਰ ਮੋਡੀਊਲ, ਕੇਬਲ, ਅਤੇ ਕਨੈਕਟਰ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ 1000V ਇਨਸੂਲੇਸ਼ਨ ਅਤੇ ਥਰਮਲ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਲਈ ਦੁਬਾਰਾ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।
ਹਾਈ-ਪਾਵਰ ਡੀਸੀ ਲਈ ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਵਿਕਲਪ ਤੋਂ ਡਿਫਾਲਟ ਵਿਕਲਪ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।350kW+ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਨੂੰ ਥਰਮਲ ਡੀਰੇਟਿੰਗ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਆਉਟਪੁੱਟ ਨੂੰ ਕਾਇਮ ਰੱਖਣ ਲਈ ਤਰਲ-ਠੰਢੇ ਕੇਬਲਾਂ ਅਤੇ ਮੋਡੀਊਲਾਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ; ਉੱਪਰਲੇ ਸਿਰੇ 'ਤੇ,600kW–1MW+ ਸਿਸਟਮ ਹਾਈਵੇਅ ਅਤੇ ਟਰੱਕ-ਕੋਰੀਡੋਰ ਸੇਵਾ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ।, ਅਤੇਈਵੀ ਟਰੱਕਾਂ ਅਤੇ ਬੱਸਾਂ ਲਈ ਬਣਾਏ ਗਏ 600kW–720kW ਤਰਲ-ਠੰਢੇ ਸੁਪਰਚਾਰਜਰਹੈਵੀ-ਡਿਊਟੀ ਸੈਗਮੈਂਟ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰਨਾ ਜਿੱਥੇ 2025 ਵਿੱਚ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਟਰੱਕਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਦੁੱਗਣੀ ਤੋਂ ਵੀ ਵੱਧ ਗਈ (ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਟਰੱਕ ਵਿਕਰੀ ਦਾ 9%, ਚੀਨ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ)।ਮੈਗਾਵਾਟ ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਿਸਟਮ (MCS)ਸਟੈਂਡਰਡ ਪਹਿਲੀਆਂ 1MW+ ਟਰੱਕ-ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਾਈਟਾਂ ਨੂੰ ਵਪਾਰਕ ਸੰਚਾਲਨ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ EU ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ 1,000+ ਟਰੱਕ-ਸਮਰਪਿਤ ਚਾਰਜਿੰਗ ਪੁਆਇੰਟ ਚਲਾਉਂਦਾ ਹੈ।
BESS-ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਚਾਰਜਿੰਗ ਗਰਿੱਡ-ਸੀਮਤ ਆਪਰੇਟਰ ਦਾ ਜਵਾਬ ਹੈ।2035 ਤੱਕ EV ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਮੰਗ 1,500 TWh ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੋਣ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ, ਟ੍ਰਾਂਸਫਾਰਮਰ ਹੈੱਡਰੂਮ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਸਾਈਟਾਂ ਸਟੋਰੇਜ-ਬੈਕਡ ਆਰਕੀਟੈਕਚਰ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ: ਇੱਕ ਬੈਟਰੀ ਬਫਰ ਪੀਕ ਸ਼ੇਵਿੰਗ, ਡਿਮਾਂਡ-ਚਾਰਜ ਤੋਂ ਬਚਣ, ਸੂਰਜੀ ਸਵੈ-ਖਪਤ, ਅਤੇ ਗਰਿੱਡ ਸਮਾਗਮਾਂ ਦੌਰਾਨ ਨਿਰੰਤਰ ਸੰਚਾਲਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਸਿਸਟਮ ਜਿਵੇਂ ਕਿ215kWh BESS-ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਿਸਟਮਓਪਰੇਟਰਾਂ ਨੂੰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਗਰਿੱਡਾਂ 'ਤੇ ਅਤਿ-ਤੇਜ਼ ਸਮਰੱਥਾ ਤੈਨਾਤ ਕਰਨ ਦਿਓ - ਮੈਕਸੀਕੋ ਵਰਗੇ ਉੱਭਰ ਰਹੇ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਅਤੇ ਯੂਰਪੀਅਨ ਹਾਈਵੇਅ ਰੀਟਰੋਫਿਟਸ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧਣ ਵਾਲੀ ਸੰਰਚਨਾ।
ਕਨੈਕਟੀਵਿਟੀ ਅਤੇ ਦੋ-ਦਿਸ਼ਾਵੀ ਮਿਆਰ ਉਦਯੋਗੀਕਰਨ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।ISO 15118-20 ਪਲੱਗ ਐਂਡ ਚਾਰਜ ਅਤੇ ਦੋ-ਦਿਸ਼ਾਵੀ ਪਾਵਰ ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ (V2G/V2H) ਨੂੰ ਸਮਰੱਥ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ; ਨਿੱਜੀ ਮਾਲਕਾਂ ਲਈ ਪਹਿਲੀ ਵਪਾਰਕ V2G ਪੇਸ਼ਕਸ਼ 2025 (IEA) ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਗਟ ਹੋਈ। OCPP 2.0.1 ਰੋਮਿੰਗ ਅਤੇ ਰਿਮੋਟ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਲਈ ਬੇਸਲਾਈਨ ਬਣ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ AI-ਸੰਚਾਲਿਤ ਲੋਡ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਅਤੇ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਰੱਖ-ਰਖਾਅ ਕਾਰਜਸ਼ੀਲ ਡਾਊਨਟਾਈਮ ਨੂੰ ਘਟਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਰੈਗੂਲੇਟਰੀ ਸਾਈਬਰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦਬਾਅ ਵੀ ਵਧ ਰਿਹਾ ਹੈ — EU ਸਾਈਬਰ ਲਚਕੀਲਾਪਣ ਐਕਟ 2026-2027 ਦੌਰਾਨ ਕਨੈਕਟ ਕੀਤੇ ਚਾਰਜਿੰਗ ਹਾਰਡਵੇਅਰ 'ਤੇ ਬਾਈਡਿੰਗ ਸਾਈਬਰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਲਾਗੂ ਕਰੇਗਾ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਸੁਰੱਖਿਅਤ-ਬਾਈ-ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਫਰਮਵੇਅਰ ਅਤੇ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਸੰਚਾਰ ਸਟੈਕ ਇੱਕ ਖਰੀਦ ਮਾਪਦੰਡ ਬਣ ਜਾਣਗੇ।
5. 2026 ਵਿੱਚ ਚਾਰਜਿੰਗ ਆਪਰੇਟਰਾਂ ਅਤੇ ਖਰੀਦਦਾਰਾਂ ਲਈ ਇਸਦਾ ਕੀ ਅਰਥ ਹੈ
ਬਾਜ਼ਾਰ, ਨੀਤੀ, ਵਪਾਰ ਅਤੇ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਨੂੰ ਕਾਰਵਾਈ ਵਿੱਚ ਬਦਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, 2026 ਦੀ ਖਰੀਦ ਪਲੇਬੁੱਕ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀ ਹੈ:
- 1000V ਯੁੱਗ ਲਈ ਖਰੀਦੋ, 400V ਯੁੱਗ ਲਈ ਨਹੀਂ।ਸਪੈਕ ਚਾਰਜਰ ਅਤੇ ਕਨੈਕਟਰ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ≥500A ਸਮਰੱਥਾ ਦੇ ਨਾਲ 1000V ਦਰਜਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਪੂੰਜੀ ਸੰਪਤੀਆਂ 800-1000V ਵਾਹਨਾਂ ਦੇ ਫੈਲਣ ਦੇ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ।
- 350kW ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ ਲਈ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਓ।ਹਾਈਵੇਅ ਸਾਈਟਾਂ 'ਤੇ ਨਿਰੰਤਰ ਆਉਟਪੁੱਟ, ਕੇਬਲ ਐਰਗੋਨੋਮਿਕਸ ਅਤੇ ਅਪਟਾਈਮ ਇਸ 'ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦੇ ਹਨ।
- ਸੀਮਤ ਸਾਈਟਾਂ ਨੂੰ ਅਨਲੌਕ ਕਰਨ ਲਈ BESS ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੋ।ਸਟੋਰੇਜ-ਬੈਕਡ ਹੱਬ ਗਰਿੱਡ-ਸੀਮਤ ਸਥਾਨਾਂ ਨੂੰ ਵਿਹਾਰਕ ਅਤਿ-ਤੇਜ਼ ਸਾਈਟਾਂ ਵਿੱਚ ਬਦਲਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਪੀਕ ਸ਼ੇਵਿੰਗ ਅਤੇ ਸੂਰਜੀ ਸਵੈ-ਖਪਤ ਦੁਆਰਾ ਸਾਈਟ ਅਰਥਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਕਰਦੇ ਹਨ।
- ਕਨੈਕਟਰ ਸਟੈਂਡਰਡ ਨੂੰ ਮੰਜ਼ਿਲ ਬਾਜ਼ਾਰ ਨਾਲ ਮੇਲ ਕਰੋ।— ਪੂਰੇ ਯੂਰਪ ਵਿੱਚ CCS2, ਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ NACS + CCS1, GBT/CHAdeMO ਜਿੱਥੇ ਫਲੀਟਾਂ ਨੂੰ ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ — ਅਤੇ ਬਹੁ-ਮਿਆਰੀ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਨੂੰ ਤਰਜੀਹ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਮਿਸ਼ਰਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।
- ਪ੍ਰਮਾਣੀਕਰਣ ਅਤੇ ਮੂਲ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਵਪਾਰਕ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਾਂਗ ਸਮਝੋ।UL/ETL, CE, TUV, ਅਤੇ ਸਾਫ਼ ਟੈਰਿਫ ਵਰਗੀਕਰਣ ਇੱਕ ਜੇਤੂ RFQ ਅਤੇ ਇੱਕ ਕਸਟਮ-ਹੋਲਡ ਵਿੱਚ ਅੰਤਰ ਹਨ।
- TCO ਦੀ ਕੀਮਤ, ਪਹਿਲੀ ਲਾਗਤ ਨਹੀਂ।ਅਮਰੀਕੀ ਸੰਘੀ ਖਰੀਦ ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨਾਂ ਦੇ ਚਲੇ ਜਾਣ ਨਾਲ, ਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕਾ - ਅਤੇ ਵੱਧਦੇ ਹੋਏ ਯੂਰਪ - ਵਿੱਚ ਆਪਰੇਟਰ ਅਪਟਾਈਮ, ਕੁਸ਼ਲਤਾ (≥96%), ਮਾਡਿਊਲਰਿਟੀ, ਅਤੇ ਵਾਰੰਟੀ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਨਾ ਕਿ ਸਟਿੱਕਰ ਕੀਮਤ।
ਅਕਸਰ ਪੁੱਛੇ ਜਾਂਦੇ ਸਵਾਲ
1. ਕੀ 2026 ਵਿੱਚ ਵੀ ਗਲੋਬਲ ਈਵੀ ਚਾਰਜਿੰਗ ਮਾਰਕੀਟ ਵਧ ਰਹੀ ਹੈ?ਹਾਂ। 2026 ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ EV ਵਿਕਰੀ ਲਗਭਗ 23 ਮਿਲੀਅਨ ਯੂਨਿਟਾਂ (ਨਵੀਆਂ-ਕਾਰਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਦਾ 28%) ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ, ਅਤੇ ਚਾਰਜਿੰਗ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦਾ ਬਾਜ਼ਾਰ 2026 ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ US$50-66 ਬਿਲੀਅਨ ਤੋਂ 2033-2035 ਤੱਕ US$239-493 ਬਿਲੀਅਨ ਤੱਕ ਵਧਣ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ 16-22% ਦੀ ਮਿਸ਼ਰਿਤ ਸਾਲਾਨਾ ਵਿਕਾਸ ਦਰ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਜਨਤਕ ਕਨੈਕਟਰ ਤੈਨਾਤੀ ਸਾਲ-ਦਰ-ਸਾਲ ਲਗਭਗ 19% ਵਧ ਰਹੀ ਹੈ, ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰ 'ਤੇ 6.7 ਮਿਲੀਅਨ ਕਨੈਕਟਰ (BNEF) ਤੱਕ।
2. ਜਰਮਨੀ ਦੀਆਂ ਈਵੀ ਸਬਸਿਡੀਆਂ ਦਾ ਕੀ ਹੋਇਆ, ਅਤੇ ਕੀ ਉਹ ਵਾਪਸ ਆ ਗਈਆਂ ਹਨ?ਜਰਮਨੀ ਨੇ ਦਸੰਬਰ 2023 ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਉਮਵੈਲਟਬੋਨਸ ਖਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਸਨੇ ਈਵੀ ਵਿਕਰੀ ਦੇ ਦੋ ਕਮਜ਼ੋਰ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਇਆ। ਅਕਤੂਬਰ 2025 ਵਿੱਚ ਗੱਠਜੋੜ €3 ਬਿਲੀਅਨ ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨ ਪੈਕੇਜ 'ਤੇ ਸਹਿਮਤ ਹੋਇਆ, ਅਤੇ ਜਨਵਰੀ 2026 ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ: ਘੱਟ ਅਤੇ ਮੱਧ-ਆਮਦਨ ਵਾਲੇ ਪਰਿਵਾਰ (ਪ੍ਰਤੀ ਸਾਲ ਲਗਭਗ €60,000 ਤੱਕ ਕਮਾਉਂਦੇ ਹਨ) ਇੱਕ BEV ਖਰੀਦਣ ਜਾਂ ਲੀਜ਼ 'ਤੇ ਲੈਣ ਲਈ €1,500–€6,000 ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਅਪ੍ਰੈਲ 2026 ਵਿੱਚ ਜਰਮਨੀ ਦਾ BEV ਨਵੀਂ-ਕਾਰ ਸ਼ੇਅਰ 25.8% ਤੱਕ ਵਧ ਗਿਆ।
3. ਕੀ ਅਮਰੀਕਾ ਨੇ ਸੱਚਮੁੱਚ ਸੰਘੀ EV ਟੈਕਸ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ, ਅਤੇ ਕੀ ਇਹ ਚਾਰਜਿੰਗ ਮੰਗ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ?ਹਾਂ। ਵਨ ਬਿਗ ਬਿਊਟੀਫੁੱਲ ਬਿੱਲ ਐਕਟ (4 ਜੁਲਾਈ, 2025 ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ) ਨੇ 30 ਸਤੰਬਰ, 2025 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਵਾਹਨਾਂ ਲਈ ਨਵੇਂ-, ਵਰਤੇ-, ਅਤੇ ਵਪਾਰਕ-EV ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਹ ਚਾਰਜਿੰਗ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਹਟਾਉਂਦਾ - ਯੂਐਸ ਈਵੀ ਫਲੀਟ ਵਧਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਘੱਟ ਖਰੀਦ ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ, ਓਪਰੇਟਰ ਉਪਕਰਣ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਲਾਗਤ ਦੀ ਬਜਾਏ ਚਾਰਜਿੰਗ ਅਪਟਾਈਮ ਅਤੇ TCO 'ਤੇ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਨਿੱਜੀ ਪੂੰਜੀ ਅਤੇ ਰਾਜ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਜੰਮੇ ਹੋਏ ਅਤੇ ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਬਹਾਲ ਕੀਤੇ ਗਏ NEVI ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੁਆਰਾ ਛੱਡੇ ਗਏ ਪਾੜੇ ਨੂੰ ਭਰ ਰਹੇ ਹਨ।
4. ਕੀ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ EV ਚਾਰਜਿੰਗ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਲਈ NEVI ਫੰਡਿੰਗ ਅਜੇ ਵੀ ਉਪਲਬਧ ਹੈ?ਹਾਂ, ਪਰ ਸੋਧੇ ਹੋਏ ਰੂਪ ਵਿੱਚ। 2025 ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਫ੍ਰੀਜ਼ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਫੰਡਿੰਗ ਨੂੰ ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਬਹਾਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ USDOT ਨੇ 11 ਅਗਸਤ, 2025 ਨੂੰ ਸੋਧਿਆ ਹੋਇਆ NEVI ਮਾਰਗਦਰਸ਼ਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਰਾਜਾਂ ਨੂੰ ਸਪੇਸਿੰਗ ਅਤੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਡਿਜ਼ਾਈਨ 'ਤੇ ਵਧੇਰੇ ਲਚਕਤਾ ਮਿਲੀ। ਫਿਰ ਵੀ, ਅਪ੍ਰੈਲ 2026 ਤੱਕ 19 ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ਼ 550 NEVI-ਫੰਡ ਵਾਲੇ ਫਾਸਟ-ਚਾਰਜਿੰਗ ਪੁਆਇੰਟ ਹੀ ਕਾਰਜਸ਼ੀਲ ਸਨ, ਇਸ ਲਈ ਰਾਜ ਦੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਅਤੇ ਨਿੱਜੀ ਨੈੱਟਵਰਕ ਅਮਰੀਕੀ ਨਿਰਮਾਣ ਦੇ ਮੁੱਖ ਚਾਲਕ ਬਣੇ ਹੋਏ ਹਨ।
5. ਮੈਕਸੀਕੋ ਦੀ ਓਲੀਨੀਆ ਯੋਜਨਾ ਕੀ ਹੈ ਅਤੇ ਚਾਰਜਿੰਗ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਲਈ ਇਸਦਾ ਕੀ ਅਰਥ ਹੈ?ਓਲੀਨੀਆ, ਪਲਾਨ ਮੈਕਸੀਕੋ ਦੇ ਅਧੀਨ ਮੈਕਸੀਕੋ ਦਾ ਰਾਜ-ਸਮਰਥਿਤ ਘਰੇਲੂ ਈਵੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਹੈ। ਓਲੀਨੀਆ 1 ਸਿਟੀ ਕਾਰ ਜੂਨ 2026 ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 150,000 ਪੇਸੋ (≈US$8,600) 'ਤੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ, ਜਿਸਦੇ ਉਤਪਾਦਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ 2027 ਤੋਂ ਹੈ (ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ 20,000 ਯੂਨਿਟ/ਸਾਲ, 100,000 ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉਣਾ)। ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ਦੀ ਚਾਰਜਿੰਗ ਯੋਜਨਾ ਵਿੱਚ 2027 ਤੱਕ ਮੈਕਸੀਕੋ ਸਿਟੀ, ਮੈਕਸੀਕੋ ਰਾਜ ਅਤੇ ਪੁਏਬਲਾ ਵਿੱਚ 2,000 ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ - 2045 ਤੱਕ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 38,000 ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਲੋੜ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ - ਡੀਸੀ ਫਾਸਟ-ਚਾਰਜਿੰਗ ਤੈਨਾਤੀ ਲਈ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਮੌਕਾ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ।
6. HS ਕੋਡ 850440 ਕੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ EV ਚਾਰਜਰ ਆਯਾਤ ਲਈ ਕਿਉਂ ਮਾਇਨੇ ਰੱਖਦਾ ਹੈ?HS ਕੋਡ 850440 ਸਟੈਟਿਕ ਕਨਵਰਟਰਾਂ ਨੂੰ ਕਵਰ ਕਰਦਾ ਹੈ — ਕਸਟਮ ਪਰਿਵਾਰ ਜਿਸ ਵਿੱਚ EV ਚਾਰਜਰ, ਚਾਰਜਿੰਗ ਪਾਈਲ ਅਤੇ ਪਾਵਰ ਮੋਡੀਊਲ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਚੀਨ ਇਸ ਸਿਰਲੇਖ ਹੇਠ ਪ੍ਰਤੀ ਸਾਲ ਲਗਭਗ US$36 ਬਿਲੀਅਨ ਦਾ ਨਿਰਯਾਤ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਟੈਰਿਫ ਉਪਾਅ (ਯੂਐਸ ਸੈਕਸ਼ਨ 301 ਚੀਨੀ EVs 'ਤੇ 100% ਤੱਕ ਡਿਊਟੀ ਅਤੇ ਬੈਟਰੀਆਂ/ਕੰਪੋਨੈਂਟਸ 'ਤੇ 25%; EU ਕਾਊਂਟਰਵੇਲਿੰਗ ਡਿਊਟੀ) ਅਤੇ ਮੂਲ ਨਿਯਮਾਂ ਦੇ ਲਾਗੂਕਰਨ ਨਾਲ 2026 ਵਿੱਚ ਆਯਾਤਕਾਂ ਅਤੇ ਵਿਤਰਕਾਂ ਲਈ ਸਹੀ ਵਰਗੀਕਰਨ, ਮੂਲ ਦਸਤਾਵੇਜ਼, ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਮਾਣੀਕਰਣ (UL/ETL, CE, TUV) ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।
7. 2026 ਵਿੱਚ ਆਪਰੇਟਰਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹੜੀਆਂ ਚਾਰਜਿੰਗ ਤਕਨੀਕਾਂ ਅਪਣਾਉਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ?ਆਪਰੇਟਰਾਂ ਨੂੰ ≥500A ਸਮਰੱਥਾ ਵਾਲੇ 800–1000V-ਤਿਆਰ DC ਹਾਰਡਵੇਅਰ, 350kW ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਸਿਸਟਮ (ਟਰੱਕ ਕੋਰੀਡੋਰਾਂ ਲਈ 600kW+ HPC ਅਤੇ ਮੈਗਾਵਾਟ-ਕਲਾਸ MCS ਸਮੇਤ), ਗਰਿੱਡ-ਸੀਮਤ ਸਾਈਟਾਂ ਲਈ BESS-ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਸਟੇਸ਼ਨ, ਮਲਟੀ-ਸਟੈਂਡਰਡ ਕਨੈਕਟਰ ਸਪੋਰਟ (CCS1/CCS2/NACS), ਅਤੇ OCPP 2.0.1 / ISO 15118-20 (ਪਲੱਗ ਅਤੇ ਚਾਰਜ, V2G) ਕਨੈਕਟੀਵਿਟੀ ਨੂੰ ਤਰਜੀਹ ਦੇਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ — ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਾਈਬਰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪਾਲਣਾ (ਉਦਾਹਰਨ ਲਈ, EU ਸਾਈਬਰ ਲਚਕੀਲਾਪਣ ਐਕਟ) ਨੂੰ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਸੋਚਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਇੱਕ ਮੁੱਖ ਲੋੜ ਵਜੋਂ ਮੰਨਿਆ ਜਾਵੇ।
ਸਿੱਟਾ
2026 ਦਾ ਗਲੋਬਲ EV ਚਾਰਜਿੰਗ ਬਾਜ਼ਾਰ ਇੱਕ ਇਕੱਲਾ ਰੁਝਾਨ ਨਹੀਂ ਹੈ - ਇਹ ਰਿਕਾਰਡ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਮਾਤਰਾ, ਵੱਖ-ਵੱਖ ਨੀਤੀਗਤ ਸ਼ਾਸਨ, ਇੱਕ ਸਖ਼ਤ ਟੈਰਿਫ ਵਾਤਾਵਰਣ, ਅਤੇ ਇੱਕ ਨਿਰਣਾਇਕ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਅੱਪਗ੍ਰੇਡ ਚੱਕਰ ਦਾ ਇੱਕ ਕਨਵਰਜੈਂਸ ਹੈ। ਜਰਮਨੀ ਦਾ ਮੁੜ-ਜੁੜਿਆ ਸਬਸਿਡੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਯੂਰਪ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਯਾਤਰੀ-EV ਬਾਜ਼ਾਰ ਨੂੰ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਦਾ ਹੈ; ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਅਮਰੀਕਾ ਸੰਘੀ ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨ ਨਿਰਭਰਤਾ ਤੋਂ TCO-ਸੰਚਾਲਿਤ, ਨਿੱਜੀ-ਪੂੰਜੀ ਨਿਰਮਾਣ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ; ਅਤੇ ਮੈਕਸੀਕੋ ਇੱਕ ਨਿਰਮਾਣ ਕੇਂਦਰ ਅਤੇ ਇੱਕ ਵੱਡੇ, ਘੱਟ ਸਪਲਾਈ ਕੀਤੇ ਚਾਰਜਿੰਗ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦੋਵਾਂ ਵਜੋਂ ਉੱਭਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹਨਾਂ ਖੇਤਰੀ ਕਹਾਣੀਆਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ, HS 850440 ਵਪਾਰ ਡੇਟਾ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਚਾਰਜਰ ਹੁਣ ਰਣਨੀਤਕ ਵਸਤੂਆਂ ਹਨ - ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ, ਟੈਰਿਫ-ਅਨੁਕੂਲ, ਉੱਚ-ਪਾਵਰ ਸਪਲਾਈ ਚੇਨਾਂ ਨੂੰ ਅਸਲ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗੀ ਖਾਈ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਓਪਰੇਟਰ ਅਤੇ ਖਰੀਦਦਾਰ ਜੋ 1000V ਲਈ ਅਨੁਮਾਨ ਲਗਾਉਂਦੇ ਹਨ, ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ ਅਤੇ BESS ਆਰਕੀਟੈਕਚਰ ਅਪਣਾਉਂਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ UL/CE/TUV-ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਸਪਲਾਇਰਾਂ ਨੂੰ ਲਾਕ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਨੂੰ ਦਹਾਕੇ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਟਿਕਾਊ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੀ ਵਿਕਾਸ ਕਹਾਣੀ ਲਈ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।
MIDA ਪਾਵਰ EV ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ (60–480kW ਫਲੋਰ-ਸਟੈਂਡਿੰਗ, 360–1680kW ਸਪਲਿਟ-ਟਾਈਪ, 600–1080kW ਲਿਕਵਿਡ-ਕੂਲਡ, ਮੋਬਾਈਲ, ਵਾਲ-ਮਾਊਂਟਡ, ਅਤੇ BESS-ਇੰਟੀਗਰੇਟਡ), EV ਚਾਰਜਰ ਪਾਵਰ ਮੋਡੀਊਲ (20–125kW ਸਟੈਂਡਰਡ, ਲਿਕਵਿਡ-ਕੂਲਡ, ਬਾਇਡਾਇਰੈਕਸ਼ਨਲ, ਅਤੇ V2G), ਅਤੇ ਚਾਰਜਿੰਗ ਕਨੈਕਟਰ (CCS1/CCS2/NACS/GBT/CHAdeMO/MCS) ਦਾ ਇੱਕ ਗਲੋਬਲ ਨਿਰਮਾਤਾ ਹੈ। ਤਕਨੀਕੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ, ਪ੍ਰਮਾਣੀਕਰਣ, ਅਤੇ OEM/ODM ਪੁੱਛਗਿੱਛਾਂ ਲਈ, ਇੱਥੇ ਜਾਓਮਿਡਾਪਾਵਰ.ਕਾੱਮ.
ਪੋਸਟ ਸਮਾਂ: ਅਗਸਤ-14-2026
ਪੋਰਟੇਬਲ ਈਵੀ ਚਾਰਜਰ
ਹੋਮ ਈਵੀ ਵਾਲਬਾਕਸ
ਡੀਸੀ ਚਾਰਜਰ ਸਟੇਸ਼ਨ
BESS ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨ
ਵੀ2ਜੀ ਵੀ2ਐੱਚ ਵੀ2ਵੀ ਵੀ2ਐਲ
ਈਵੀ ਚਾਰਜਿੰਗ ਮੋਡੀਊਲ
ਡੀਸੀ ਚਾਰਜਿੰਗ ਕਨੈਕਟਰ
ਈਵੀ ਸਹਾਇਕ ਉਪਕਰਣ