ಹೆಡ್_ಬ್ಯಾನರ್

2026 ರ ಜಾಗತಿಕ EV ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪ್ರವೃತ್ತಿ ವರದಿ: ನೀತಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳು, ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ವ್ಯತ್ಯಾಸ ಮತ್ತು ಅಲ್ಟ್ರಾ-ಫಾಸ್ಟ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್‌ಗೆ ಓಟ

ಜಾಗತಿಕ EV ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು 2026 ರಲ್ಲಿ ವೇಗವರ್ಧಿತ ಆದರೆ ಅಸಮಾನ ಪರಿವರ್ತನೆಯ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಿತು, ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರು ಮಾರಾಟವು ತಲುಪುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ23 ಮಿಲಿಯನ್ ಯೂನಿಟ್‌ಗಳು (ಎಲ್ಲಾ ಹೊಸ ಕಾರು ಮಾರಾಟದ 28%)ಜರ್ಮನಿ, ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮೆಕ್ಸಿಕೋಗಳು ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ವಿಭಿನ್ನ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿದ್ದರೂ ಸಹ. ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಆಪರೇಟರ್‌ಗಳು, ವಿತರಕರು ಮತ್ತು ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ, ಟೇಕ್‌ಅವೇ ನಿಸ್ಸಂದಿಗ್ಧವಾಗಿದೆ: ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್‌ಗೆ ಬೇಡಿಕೆ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಪ್ರಶ್ನೆಯಲ್ಲ - ದಶಕದ ಸುಂಕ ಮರುಜೋಡಣೆ, ಸಬ್ಸಿಡಿ ಮಂಥನ ಮತ್ತು 1000V ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಬದಲಾವಣೆಯಿಂದ ಯಾವ ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪಗಳು, ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯವಹಾರ ಮಾದರಿಗಳು ಬದುಕುಳಿಯುತ್ತವೆ ಎಂಬುದು ಪ್ರಶ್ನೆ.

ತ್ವರಿತ ಉತ್ತರ:2026 ರ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಮೂರು ಶಕ್ತಿಗಳು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸುತ್ತವೆ - (1) ದಾಖಲೆಯ EV ಸಂಪುಟಗಳು (2025 ರಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾದ 20M+ ಕಾರುಗಳು, 2026 ರಲ್ಲಿ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ 23M) ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ರಚನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಬಲವಾಗಿಡುತ್ತವೆ; (2) ಜರ್ಮನಿಯಲ್ಲಿ ನೀತಿ ಮರುಹೊಂದಿಸುವಿಕೆ (ಹೊಸ €3B ಸಬ್ಸಿಡಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ), USA (ಫೆಡರಲ್ ಖರೀದಿ ಕ್ರೆಡಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ರದ್ದುಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ), ಮತ್ತು ಮೆಕ್ಸಿಕೊ (2,000-ಸ್ಟೇಷನ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಬಿಲ್ಡ್‌ಔಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ರಾಜ್ಯ-ಬೆಂಬಲಿತ EV ಯೋಜನೆ); ಮತ್ತು (3) 800–1000V ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳ ಕಡೆಗೆ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಚಕ್ರ, ಲಿಕ್ವಿಡ್-ಕೂಲ್ಡ್ ಅಲ್ಟ್ರಾ-ಫಾಸ್ಟ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್, ಟ್ರಕ್‌ಗಳಿಗೆ ಮೆಗಾವ್ಯಾಟ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮತ್ತು BESS-ಬೆಂಬಲಿತ ಹಬ್‌ಗಳು. ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಆದಾಯವು 2026 ರಲ್ಲಿ ಸರಿಸುಮಾರು US$50–66 ಬಿಲಿಯನ್‌ನಿಂದ 2033–2035 ರ ವೇಳೆಗೆ US$239–493 ಬಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಬೆಳೆಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ (CAGR 16–22%), ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣ (UL/CE/TUV) ಮತ್ತು ಸುಂಕ-ಅನುಸರಣೆ ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿಗಳು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ದ್ವಾರಗಳಾಗಿವೆ.


ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶಗಳು

  • 2025 ರಲ್ಲಿ ಜಾಗತಿಕ EV ಮಾರಾಟವು 20% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ 20 ಮಿಲಿಯನ್ ಯುನಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮೀರಿದೆ - ಮಾರಾಟವಾದ ನಾಲ್ಕು ಹೊಸ ಕಾರುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಆಗಿತ್ತು - ಮತ್ತು 2026 ರಲ್ಲಿ 23 ಮಿಲಿಯನ್ (ಮಾರಾಟದ 28%) ತಲುಪುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ., ಯುರೋಪ್ ವರ್ಷದಿಂದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಸರಿಸುಮಾರು +20% ರಷ್ಟು ಪ್ರಮುಖ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆ.
  • 2026 ರಲ್ಲಿ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವು US$50–66 ಬಿಲಿಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಾಗಿದೆ.ಪ್ರಮುಖ ವಿಶ್ಲೇಷಕರ ಮುನ್ಸೂಚನೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ (CAGR 16–22%) 2033–2035 ರ ವೇಳೆಗೆ US$239–493 ಬಿಲಿಯನ್ ಕಡೆಗೆ ಸಾಗುತ್ತಿದೆ; BNEF ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ 6.7 ಮಿಲಿಯನ್ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕನೆಕ್ಟರ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಎಣಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ವರ್ಷದಿಂದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 19% ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.
  • ಜರ್ಮನಿ ಸಬ್ಸಿಡಿಗಳನ್ನು ಮರಳಿ ತಂದಿತು.: ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2025 ರಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಮ್ಮಿಶ್ರ ಒಪ್ಪಂದವು €3 ಬಿಲಿಯನ್ EV ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಅನ್ನು ಅನ್‌ಲಾಕ್ ಮಾಡಿತು (ಜನವರಿ 2026 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು), ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ-ಆದಾಯದ ಖರೀದಿದಾರರಿಗೆ €1,500–€6,000 ನೀಡುತ್ತದೆ; ಜರ್ಮನಿಯ BEV ಹೊಸ-ಕಾರು ಪಾಲು ಏಪ್ರಿಲ್ 2026 ರಲ್ಲಿ 25.8% ಕ್ಕೆ ಏರಿತು.
  • ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ತನ್ನ ಫೆಡರಲ್ EV ಖರೀದಿ ಕ್ರೆಡಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದೆ.ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 30, 2025 ರ ನಂತರ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಒನ್ ಬಿಗ್ ಬ್ಯೂಟಿಫುಲ್ ಬಿಲ್ ಆಕ್ಟ್ (ಜುಲೈ 4, 2025) ಅಡಿಯಲ್ಲಿ; NEVI ಫೆಡರಲ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ನಿಧಿಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು, ಪರಿಷ್ಕೃತ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ (ಆಗಸ್ಟ್ 2025) ಭಾಗಶಃ ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಯಿತು, ಆದರೆ ಏಪ್ರಿಲ್ 2026 ರ ವೇಳೆಗೆ 19 ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ~550 NEVI-ನಿಧಿಯ ಫಾಸ್ಟ್-ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದವು - ಖಾಸಗಿ ಬಂಡವಾಳ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಬಿಲ್ಡ್‌ಔಟ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಬಿಡಲಾಯಿತು.
  • ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಾಗಿದೆ.: ವಿದ್ಯುದ್ದೀಕೃತ ವಾಹನಗಳ ಮಾರಾಟವು 2025 ರಲ್ಲಿ 38% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ 96,636 ಯುನಿಟ್‌ಗಳಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ (2026 ರ ಮೊದಲ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದ ವೇಳೆಗೆ ಒಟ್ಟು 235,501), ಆದರೆ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಕೇವಲ 4,378 ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳು ಮಾತ್ರ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿವೆ; ಪ್ಲಾನ್ ಮೆಕ್ಸಿಕೊ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಒಲಿನಿಯಾ ದೇಶೀಯ-ಇವಿ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ 2027 ರ ವೇಳೆಗೆ 2,000 ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸ್ಟೇಷನ್‌ಗಳನ್ನು ಯೋಜಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ದೇಶವು ಯುಎಸ್ ಇವಿ ಆಮದಿನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಮೂಲವಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ.
  • HS ಕೋಡ್ 850440 (EV ಚಾರ್ಜರ್‌ಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಸ್ಥಿರ ಪರಿವರ್ತಕಗಳು) ಈಗ ಭೌಗೋಳಿಕ ರಾಜಕೀಯ ವ್ಯಾಪಾರ ವರ್ಗವಾಗಿದೆ.: ಈ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾ ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ ಸುಮಾರು US$36 ಬಿಲಿಯನ್ ರಫ್ತು ಮಾಡುತ್ತದೆ; US ಸೆಕ್ಷನ್ 301 ಸುಂಕಗಳು (ಘಟಕಗಳ ಮೇಲೆ 25%, ಚೀನೀ EV ಗಳ ಮೇಲೆ 100%), EU ಕೌಂಟರ್‌ವೇಲಿಂಗ್ ಸುಂಕಗಳು ಮತ್ತು ಬಿಗಿಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲ/ಅನುಸರಣಾ ನಿಯಮಗಳು UL/CE/TUV ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣವನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ-ಪ್ರವೇಶದ ಅವಶ್ಯಕತೆಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತವೆ.
  • ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಚಕ್ರ ತಿರುಗಿದೆ: 1000V ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು, 10 ನಿಮಿಷಗಳೊಳಗಿನ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್, 600kW+ ಲಿಕ್ವಿಡ್-ಕೂಲ್ಡ್ HPC, ಟ್ರಕ್‌ಗಳಿಗೆ ಮೆಗಾವ್ಯಾಟ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ (MCS), NACS (SAE J3400) ಕ್ರೋಢೀಕರಣ, V2G ವಾಣಿಜ್ಯೀಕರಣ ಮತ್ತು BESS + ಸೌರ ಏಕೀಕರಣವು 2026–2030 ರಲ್ಲಿ ಯಾವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಮರುರೂಪಿಸುತ್ತಿವೆ.

ಡೀಪ್ ಡೈವ್

1. ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬದಲಾವಣೆಗಳು: 2025 ರಲ್ಲಿ 20 ಮಿಲಿಯನ್ EV ಗಳು ಮಾರಾಟವಾದವು, 2026 ರಲ್ಲಿ 23 ಮಿಲಿಯನ್ ನಿರೀಕ್ಷೆ

ಜಾಗತಿಕ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರು ಮಾರಾಟವು ಶೇ.2025 ರಲ್ಲಿ 20% ರಷ್ಟು 20 ಮಿಲಿಯನ್ ಯೂನಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮೀರುತ್ತದೆಅಂದರೆ, IEA ಯ ಗ್ಲೋಬಲ್ EV ಔಟ್‌ಲುಕ್ 2026 ರ ಪ್ರಕಾರ, ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಮಾರಾಟವಾಗುವ ಎಲ್ಲಾ ಹೊಸ ಕಾರುಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಲು ಭಾಗವು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳಾಗಿದ್ದವು. ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ವಿಶಾಲ ಆಧಾರಿತವಾಗಿತ್ತು - 2025 ರಲ್ಲಿ 100 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ದೇಶಗಳು EV ಮಾರಾಟದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದವು - ಆದರೆ ಸಂಯೋಜನೆ ಬದಲಾಯಿತು: ಜಾಗತಿಕ ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಪಾಲು ಸರಿಸುಮಾರು 75% ತಲುಪಿತು, ಆದರೆ ಯುರೋಪ್, ಆಗ್ನೇಯ ಏಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಅಮೆರಿಕಗಳು ಬಲವಾದ ಬೇಡಿಕೆಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಪೂರೈಸಿದವು.

ಪ್ರಮುಖ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಯುರೋಪ್ ತೀವ್ರ ವೇಗವರ್ಧನೆಯನ್ನು ನೀಡಿತು, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರು ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ ಏರಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.2025 ರಲ್ಲಿ 30% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಒಟ್ಟು ಮಾರಾಟದ 28% ತಲುಪುತ್ತದೆ, EU CO₂ ಫ್ಲೀಟ್ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಬಿಗಿಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ ಇದು ಸಂಭವಿಸಿದೆ. 2025 ರಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ EV ಪಾಲು ಎಲ್ಲಾ ಕಾರು ಮಾರಾಟಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 55% ತಲುಪಿತು ಮತ್ತು ಏಪ್ರಿಲ್ 2026 ರಲ್ಲಿ 60% ಕ್ಕಿಂತ ಹೊಸ ಮಾಸಿಕ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿತು. ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 10% ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಇತ್ತು, ಫೆಡರಲ್ ತೆರಿಗೆ ಕ್ರೆಡಿಟ್‌ಗಳ ಅಂತ್ಯವು 2025 ರ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಗೋಚರ ಕುಸಿತವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿತು. ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಅಮೆರಿಕದ ಮಾರಾಟವು 2025 ರಲ್ಲಿ 75% ರಷ್ಟು ಬೆಳೆದಿದೆ (ಬ್ರೆಜಿಲ್ ಮತ್ತು ಮೆಕ್ಸಿಕೊ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ), ಮತ್ತು ಆಗ್ನೇಯ ಏಷ್ಯಾದ ಮಾರಾಟವು ದ್ವಿಗುಣಗೊಂಡು ಸುಮಾರು 20% ಪಾಲನ್ನು ತಲುಪಿದೆ.

2026 ರ ಮುನ್ನೋಟವು ಮೇಲ್ಮುಖ ಪಥವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ:ಜಾಗತಿಕ ವಿದ್ಯುತ್ ಕಾರು ಮಾರಾಟವು 23 ಮಿಲಿಯನ್ ಯುನಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ತಲುಪುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ, ಇದು ಒಟ್ಟು ಕಾರು ಮಾರಾಟದ 28% ರಷ್ಟಿದೆ., ಯುರೋಪ್ ~20% (ಮೂರು ವಿದ್ಯುತ್ ಕಾರುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು), ಚೀನಾ ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ 60% ಕ್ಕೆ ಸಮೀಪಿಸುತ್ತಿದೆ, ಏಷ್ಯಾ ಪೆಸಿಫಿಕ್ (ಹಿಂದಿನ ಚೀನಾ) 50% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಅಮೆರಿಕ 45% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. BNEF ನ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವೆಹಿಕಲ್ ಔಟ್‌ಲುಕ್ 2026 ಪ್ರಯಾಣಿಕರ EV ಮಾರಾಟವನ್ನು 23.3 ಮಿಲಿಯನ್ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕನೆಕ್ಟರ್ ಎಣಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.6.7 ಮಿಲಿಯನ್ (+19% ವರ್ಷದಿಂದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ).

ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಗಾತ್ರ

ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ದೊಡ್ಡ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ, 2030 ರ ದಶಕದ ಮಧ್ಯಭಾಗದ ವೇಳೆಗೆ ಬಲವಾದ ಎರಡಂಕಿಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಮುನ್ಸೂಚನೆಗಳು ಒಮ್ಮುಖವಾಗುತ್ತಿವೆ.

ಮೂಲ 2026 ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಗಾತ್ರ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಮುನ್ಸೂಚನೆ ಸಿಎಜಿಆರ್
ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ವ್ಯೂ ಸಂಶೋಧನೆ 50.3 ಬಿಲಿಯನ್ ಯುಎಸ್ ಡಾಲರ್‌ಗಳು 238.8 ಬಿಲಿಯನ್ ಯುಎಸ್ ಡಾಲರ್ (2033) ~21%
ಮೂಲ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ 52.0 ಬಿಲಿಯನ್ ಯುಎಸ್ ಡಾಲರ್‌ಗಳು ಯುಎಸ್ $410.9 ಬಿಲಿಯನ್ (2040) 15.9%
ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಒಳನೋಟಗಳು 65.7 ಬಿಲಿಯನ್ ಯುಎಸ್ ಡಾಲರ್‌ಗಳು ಯುಎಸ್ $405.6 ಬಿಲಿಯನ್ (2035) 22.4%
ಆದ್ಯತೆಯ ಸಂಶೋಧನೆ 47.6 ಬಿಲಿಯನ್ ಯುಎಸ್ ಡಾಲರ್‌ಗಳು ಯುಎಸ್ $492.6 ಬಿಲಿಯನ್ (2035) ~20%

ಈ ಸಂಖ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಎರಡು ರಚನಾತ್ಮಕ ಚಾಲಕಗಳು ಆಧಾರವಾಗಿವೆ. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ವಾಹನಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ: ಜಾಗತಿಕ EV ಫ್ಲೀಟ್ 2035 ರ ವೇಳೆಗೆ ಆರು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಬೆಳೆಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.510 ಮಿಲಿಯನ್ ವಾಹನಗಳು, ಜಾಗತಿಕ ಕಾರು ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ EV ಗಳನ್ನು 50% ಕಡೆಗೆ ತಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, ಚಾರ್ಜಿಂಗ್‌ನ ಶಕ್ತಿಯ ತೀವ್ರತೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ: EV ವಿದ್ಯುತ್ ಬೇಡಿಕೆ ಮೀರುವ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿದೆ2035 ರ ವೇಳೆಗೆ 1,500 TWh — 2025 ರ ಮಟ್ಟಕ್ಕಿಂತ ಸರಿಸುಮಾರು ಆರು ಪಟ್ಟು— ಇದು ನಿರ್ವಾಹಕರು "ಮೂಕ" ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಮೀರಿ ಗ್ರಿಡ್-ಅವೇರ್, ಸ್ಟೋರೇಜ್-ಬೆಂಬಲಿತ ಮತ್ತು ಸ್ಮಾರ್ಟ್-ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಆರ್ಕಿಟೆಕ್ಚರ್‌ಗಳ ಕಡೆಗೆ ಚಲಿಸುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ.

ವಾಣಿಜ್ಯಿಕವಾಗಿ ಇದರ ಅರ್ಥ ನೇರ: ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವೇಗದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಎಂದರೆ ಲಾಭಾಂಶ.ಜಾಗತಿಕ EV ಸ್ಟಾಕ್‌ನ ಕೇವಲ ~5% ಮಾತ್ರ ಪ್ರಸ್ತುತ 250kW ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಅದನ್ನು ಬಳಸುವ ವಾಹನಗಳಿಗಿಂತ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಅತಿ ವೇಗದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ - ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಕ್ತಿಯ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಆರಂಭಿಕ ಸಾಗಣೆದಾರರು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸೈಟ್ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯುವ ಕ್ಲಾಸಿಕ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ-ನೇತೃತ್ವದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ.

2. ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ನೀತಿ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ: ಜರ್ಮನಿ, ಯುಎಸ್ಎ, ಮೆಕ್ಸಿಕೋ

೨.೧ ಜರ್ಮನಿ: ಸಬ್ಸಿಡಿಗಳ ವಾಪಸಾತಿ, ಅತಿ ವೇಗದ ಕಾರಿಡಾರ್‌ಗಳ ವಿಸ್ತರಣೆ

2025 ರ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಜರ್ಮನಿಯ ನೀತಿ ಲೋಲಕವು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿ ತಿರುಗಿತು: ಡಿಸೆಂಬರ್ 2023 ರಲ್ಲಿ ಉಮ್ವೆಲ್ಟ್ಬೋನಸ್ ಹಠಾತ್ ಅಂತ್ಯ ಮತ್ತು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಇವಿ ಮಾರಾಟ ಕುಸಿತದ ನಂತರ, ಫೆಡರಲ್ ಒಕ್ಕೂಟವು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿತುಅಕ್ಟೋಬರ್ 2025 ರಲ್ಲಿ €3 ಬಿಲಿಯನ್ (≈US$3.5 ಬಿಲಿಯನ್) EV ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕ ಪ್ಯಾಕೇಜ್, ಹೊಸ ಖರೀದಿ-ಸಬ್ಸಿಡಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಜನವರಿ 2026 ರಲ್ಲಿ ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು. ಈ ಯೋಜನೆಯು ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ-ಆದಾಯದ ಕುಟುಂಬಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿರಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ (ವಾರ್ಷಿಕ ಆದಾಯ ಸುಮಾರು €60,000 ವರೆಗೆ), ಒದಗಿಸುತ್ತದೆಬ್ಯಾಟರಿ-ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನದ ಖರೀದಿ ಅಥವಾ ಗುತ್ತಿಗೆಗೆ €1,500–€6,000, 2029 ರವರೆಗೆ ಹಣಕಾಸು ಒದಗಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಆರಂಭಿಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ನೀತಿಯನ್ನು ದೃಢೀಕರಿಸುತ್ತವೆ:ಹೊಸ ಕಾರು ನೋಂದಣಿಯಲ್ಲಿ ಜರ್ಮನಿಯ BEV ಪಾಲು ಏಪ್ರಿಲ್ 2026 ರಲ್ಲಿ 25.8% ಕ್ಕೆ ಏರಿತು., 2024–2025 ರ ಸಬ್ಸಿಡಿ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಸರಿಸುಮಾರು 15% ರಿಂದ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಈ ಬೇಡಿಕೆ ಚೇತರಿಕೆಯು ದೇಶದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ನಿರ್ಮಾಣವನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ವೇಗಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ - ಜರ್ಮನಿ ಈಗಾಗಲೇ ಯುರೋಪಿನಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಜಾಲವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ (150,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕೇಂದ್ರಗಳು) ಮತ್ತು ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ2030 ರ ವೇಳೆಗೆ 1 ಮಿಲಿಯನ್ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳುಅದರ ಮಾಸ್ಟರ್‌ಪ್ಲಾನ್ ಲೇಡಿನ್‌ಫ್ರಾಸ್ಟ್ರಕ್ಚರ್ II ಅಡಿಯಲ್ಲಿ.

ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಪೂರೈಕೆದಾರರಿಗೆ, ಜರ್ಮನಿಯ ಬೇಡಿಕೆಯ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ: ಮೋಟಾರು ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಕ್ತಿಯ DC (AUTOBANH ಕಾರಿಡಾರ್‌ಗಳು) ಮತ್ತು ಫ್ಲೀಟ್ ಮತ್ತು ಅಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ನಿವಾಸಿಗಳಿಗೆ ನಗರ ವೇಗದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್. EU ನ ಪರ್ಯಾಯ ಇಂಧನ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ನಿಯಂತ್ರಣ (AFIR) ಇದನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ - ಕೋರ್ TEN-T ಕಾರಿಡಾರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ 60 ಕಿ.ಮೀ.ಗೆ ವೇಗದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಡ್ಡಾಯಗೊಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಗರ ನೋಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ EV ಫ್ಲೀಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳು. ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಕ್ತಿಯ ದ್ರವ-ತಂಪಾಗುವ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ತನ್ನ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಅನ್ನು ಗಳಿಸುವ ಪರಿಸರ ಇದು, ಉದಾಹರಣೆಗೆಮೋಟಾರು ಮಾರ್ಗ ಕಾರಿಡಾರ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ದ್ರವ-ತಂಪಾಗುವ ಅಲ್ಟ್ರಾ-ಫಾಸ್ಟ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಕೇಂದ್ರಗಳುಅದು ಗ್ರಿಡ್-ನಿರ್ಬಂಧಿತ ಸೈಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿತ ಶಕ್ತಿ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯೊಂದಿಗೆ 480kW ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಜೋಡಿಸುತ್ತದೆ.

2.2 ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್: ತೆರಿಗೆ ಕ್ರೆಡಿಟ್‌ಗಳು ಹೋಗಿವೆ, ಖಾಸಗಿ ಬಂಡವಾಳವು ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕುತ್ತಿದೆ

2025 ರಲ್ಲಿ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಐತಿಹಾಸಿಕ ನೀತಿ ಹಿಮ್ಮುಖವನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತಂದಿತು: ದಿಜುಲೈ 4, 2025 ರಂದು ಜಾರಿಗೆ ಬಂದ ಒನ್ ಬಿಗ್ ಬ್ಯೂಟಿಫುಲ್ ಬಿಲ್ ಆಕ್ಟ್ (OBBBA), ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ಫೆಡರಲ್ ಕ್ಲೀನ್-ವೆಹಿಕಲ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿತು.— ಹೊಸ-EV ಕ್ರೆಡಿಟ್ (30D), ಬಳಸಿದ-EV ಕ್ರೆಡಿಟ್ (25E), ಮತ್ತು ವಾಣಿಜ್ಯ ಸ್ವಚ್ಛ-ವಾಹನ ಕ್ರೆಡಿಟ್ (45W) — ನಂತರ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ವಾಹನಗಳಿಗೆಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 30, 2025. ಪರಿಣಾಮ ತಕ್ಷಣವೇ ಆಗಿತ್ತು: ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಕೇವಲ 10% ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಸ್ಥಿರವಾಗಿದ್ದ US EV ಮಾರಾಟವು 2025 ರ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಕುಸಿಯಿತು, ನಂತರ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಯ ಮಾದರಿಗಳು ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಮಟ್ಟದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳ ಬಲದಿಂದ 2026 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರವಾಯಿತು.

ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಬದಿಯಲ್ಲಿ, ದಿ$5 ಬಿಲಿಯನ್ NEVI ಸೂತ್ರ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಸ್ಥಗಿತ ಮತ್ತು ಪುನಃಸ್ಥಾಪನೆ ಚಕ್ರವನ್ನು ಸಹಿಸಿಕೊಂಡಿತು.: 2025 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಹಣವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲಾಯಿತು, ಆಗಸ್ಟ್ 2025 ರಲ್ಲಿ 14 ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಭಾಗಶಃ ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ರಂದು ನೀಡಲಾದ ಪರಿಷ್ಕೃತ USDOT ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಮರುರೂಪಿಸಲಾಯಿತುಆಗಸ್ಟ್ 11, 2025ಅದು ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಅಂತರ, ನಿಲ್ದಾಣದ ಗಾತ್ರ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಮ್ಯತೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಮರುಹೊಂದಿಸುವಿಕೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಕೇವಲಏಪ್ರಿಲ್ 2026 ರ ವೇಳೆಗೆ 19 ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ~550 NEVI ಅನುದಾನಿತ ಫಾಸ್ಟ್-ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದವು.(IEA) — ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಜಾಲದ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಭಾಗ. ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪರಿಣಾಮವೆಂದರೆಖಾಸಗಿ ಬಂಡವಾಳ, ಉಪಯುಕ್ತತೆಗಳು ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಈಗ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿರ್ಮಾಣ ಹೊರೆಯನ್ನು ಹೊತ್ತಿವೆ, ಮತ್ತು ಖರೀದಿದಾರರು ಕಡಿಮೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಏಕೀಕರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

2026 ರಲ್ಲಿ ಎರಡು ತಾಂತ್ರಿಕ ಪಡೆಗಳು US ಸಂಗ್ರಹಣೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತವೆ. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ,NACS (SAE J3400)ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿ ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದ ಕನೆಕ್ಟರ್ ಮಾನದಂಡವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು NACS ಮತ್ತು CCS1 ವಾಹನಗಳೆರಡಕ್ಕೂ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುವ ನಿಲ್ದಾಣಗಳು ಬಳಕೆಯನ್ನು ಗರಿಷ್ಠಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ. ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, ಫೆಡರಲ್ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾದ ಕಾರಣ,ಅಪ್‌ಟೈಮ್ ಮತ್ತು ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಒಟ್ಟು ವೆಚ್ಚ (TCO) ಈಗ ಉಪಕರಣಗಳ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ.— ನಿರ್ವಾಹಕರು ಕಡಿಮೆ-ಮೊದಲ-ವೆಚ್ಚದ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಗಳಿಗಿಂತ ಮಾಡ್ಯುಲರ್ ಸೇವಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ UL/ETL-ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬೇಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತುಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಾಗಿ UL/ETL-ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾದ ವೇಗದ DC ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಕೇಂದ್ರಗಳುCPOಗಳು ಮತ್ತು ಉಪಯುಕ್ತತೆಗಳಿಗೆ ಡೀಫಾಲ್ಟ್ ಸಂಗ್ರಹಣೆ ಆಧಾರವಾಗುತ್ತಿವೆ.

೨.೩ ಮೆಕ್ಸಿಕೋ: ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಅಂತರವಿರುವ ಹೊಸ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕೇಂದ್ರ

ಈ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಾಗಿದ್ದು, ಉತ್ಪಾದನಾ ಉತ್ಕರ್ಷ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವೆಚ್ಚದ ತೀವ್ರ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸುತ್ತದೆ.2025 ರಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುದ್ದೀಕೃತ ವಾಹನಗಳ ಮಾರಾಟವು 38% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ 96,636 ಯೂನಿಟ್‌ಗಳಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ.(ಹೊಸ ವಾಹನ ಮಾರಾಟದ 9.5%), ಮತ್ತು ಸಂಚಿತ ನೋಂದಣಿಗಳು ತಲುಪಿವೆ2026 ರ ಮೊದಲ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದ ವೇಳೆಗೆ 235,501 ಯೂನಿಟ್‌ಗಳು(EMA). ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಕೈಗೆಟುಕುವ ಚೀನೀ ಆಮದುಗಳು, US-ಬೌಂಡ್ ಉತ್ಪಾದನಾ ಹೂಡಿಕೆ ಮತ್ತು ಮೆಕ್ಸಿಕೋವನ್ನು ಅಗ್ರಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ತಂದ ಹತ್ತಿರದ ಸ್ಥಳಾಂತರ.2025 ರಲ್ಲಿ US EV ಆಮದಿನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಏಕ ಮೂಲ(ಐಇಎ).

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವು ಬದ್ಧತೆಯ ನಿರ್ಬಂಧವಾಗಿದೆ. EMA ದತ್ತಾಂಶವು ಕೇವಲ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ2026 ರ ಮೊದಲ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ದೇಶಾದ್ಯಂತ 4,378 ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು 55,000+ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಖಾಸಗಿ/ವಸತಿ ಸ್ಥಾನಗಳು— ಮತ್ತು ಖರೀದಿದಾರರಲ್ಲದವರಲ್ಲಿ 26% ಜನರು ಇನ್ನೂ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಳಸದಿರಲು ವೇಗದ ಚಾರ್ಜರ್‌ಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವಲ್ಲಿನ ತೊಂದರೆಯನ್ನು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕಾರಣವೆಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಾರೆ. ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ನಗರ, ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ರಾಜ್ಯ, ನ್ಯೂವೊ ಲಿಯಾನ್ ಮತ್ತು ಜಲಿಸ್ಕೊದಲ್ಲಿ (ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ EV ಮಾರಾಟದ 58%) ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಇಂಟರ್‌ಸಿಟಿ ಕಾರಿಡಾರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ದ್ವಿತೀಯ ನಗರಗಳು ಕಡಿಮೆ ಸೇವೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತವೆ.

1ಸರ್ಕಾರದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಎಂದರೆಪ್ಲಾನ್ ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಒಲಿನಿಯಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ: ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಶೀನ್‌ಬಾಮ್ ಜೂನ್ 2026 ರಲ್ಲಿ ದೇಶೀಯವಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಒಲಿನಿಯಾ 1 ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದರು (ಸುಮಾರು 150,000 ಪೆಸೊಗಳು, ≈US$8,600 ಬೆಲೆ), 2027 ರಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಆರಂಭಿಕ 20,000 ಯೂನಿಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು 100,000-ಯೂನಿಟ್ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯೊಂದಿಗೆ, ಮೊದಲ ಹಂತದ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಯೋಜನೆಯಿಂದ ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿದೆ.2027 ರ ವೇಳೆಗೆ ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ನಗರ, ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ಪ್ಯೂಬ್ಲಾದಲ್ಲಿ 2,000 ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸ್ಟೇಷನ್‌ಗಳು. ವಿಶ್ಲೇಷಕರ ಅಂದಾಜಿನ ಪ್ರಕಾರ ಮೆಕ್ಸಿಕೋಗೆ ಕನಿಷ್ಠ2045 ರ ವೇಳೆಗೆ 38,000 ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸ್ಟೇಷನ್‌ಗಳುಘೋಷಿತ ಯೋಜನೆಗಳು ಮತ್ತು ನಿಜವಾದ ಅಗತ್ಯದ ನಡುವಿನ ಅಂತರವು ಅಗಾಧವಾಗಿದೆ - ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ, ಕಡಿಮೆ ಹೆಜ್ಜೆಗುರುತು ಹೊಂದಿರುವ DC ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸುವ ವಿತರಕರು ಮತ್ತು ನಿರ್ವಾಹಕರಿಗೆ ಇದು ಒಂದು ಅವಕಾಶವಾಗಿದೆ.ನಗರ ಮತ್ತು ಲಘು ವಾಣಿಜ್ಯ ತಾಣಗಳಿಗಾಗಿ ಗೋಡೆಗೆ ಜೋಡಿಸಲಾದ ಲೆವೆಲ್ 3 DC ವೇಗದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಕೇಂದ್ರಗಳುಮೆಕ್ಸಿಕೋದ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಹಿವಾಟು ಹೊಂದಿರುವ ನಗರ ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರ, ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಮತ್ತು ಫ್ಲೀಟ್ ವಿಭಾಗಗಳಿಗೆ ಅವು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುತ್ತವೆ, ಅಲ್ಲಿ ಅನುಸ್ಥಾಪನಾ ವೇಗ ಮತ್ತು ಹೆಜ್ಜೆಗುರುತು ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಮೇಲುಗೈ ಸಾಧಿಸುತ್ತವೆ.

3. HS ಕೋಡ್ 850440: ವ್ಯಾಪಾರ ದತ್ತಾಂಶ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಸುಂಕದ ವಾಸ್ತವತೆ

HS ಕೋಡ್ 850440 —ಸ್ಥಿರ ಪರಿವರ್ತಕಗಳು, EV ಚಾರ್ಜರ್‌ಗಳು, ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪೈಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಪವರ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಕುಟುಂಬವು - ಜಾಗತಿಕ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಭೌಗೋಳಿಕವಾಗಿ ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾದ ಲೈನ್ ವಸ್ತುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.2026 ರ ಮಧ್ಯಭಾಗದವರೆಗಿನ ಹನ್ನೆರಡು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ HS 850440 ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ರಫ್ತುಗಳು ಸರಿಸುಮಾರು US$36 ಬಿಲಿಯನ್ ತಲುಪಿವೆ., ಏಷ್ಯಾ ಸರಿಸುಮಾರು 45% ಸಾಗಣೆಗಳನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾ ಮುಂದಿನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ತಾಣಗಳಾಗಿವೆ; ಜಾಗತಿಕ EV-ಭಾಗಗಳ ರಫ್ತಿನ (OECD) ಸುಮಾರು 46% ನಷ್ಟು ಭಾಗವನ್ನು ಚೀನಾ ಹೊಂದಿದೆ. ವರ್ಗದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯು EV ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಚಕ್ರವನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ವಾಹನಗಳು ವಿದ್ಯುದ್ದೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಂತೆ, ಚಾರ್ಜರ್‌ಗಳು ಪುನರಾವರ್ತಿತ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೌಲ್ಯದ ವ್ಯಾಪಾರ ಸರಕುಗಳಾಗುತ್ತವೆ.

2024 ಮತ್ತು 2026 ರ ನಡುವೆ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಮುಖ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಸುಂಕದ ವಾತಾವರಣವು ಕಠಿಣವಾಯಿತು:

  • ಅಮೇರಿಕ ಸಂಯುಕ್ತ ಸಂಸ್ಥಾನ: ಸೆಕ್ಷನ್ 301 ಕರ್ತವ್ಯಗಳು ಈಗ ತಲುಪುತ್ತವೆಚೀನಾ ನಿರ್ಮಿತ ವಿದ್ಯುತ್ ವಾಹನಗಳ ಮೇಲೆ 100%ಮತ್ತುವಿದ್ಯುತ್ ಚಾಲಿತ ವಾಹನಗಳ ಬ್ಯಾಟರಿಗಳು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಟರಿ ಭಾಗಗಳ ಮೇಲೆ 25%(2024 ಕಂತು), ಚೀನಾದಿಂದ ಆಮದು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಅನೇಕ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಘಟಕಗಳು, ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಮೊದಲೇ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ 25% ಸೆಕ್ಷನ್ 301 ಸುಂಕಗಳ ಮೇಲೆ ಪದರ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. 8504.40 ಉಪಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಆಮದು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಖರೀದಿದಾರರು ಉತ್ಪನ್ನ-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸುಂಕ ದರಗಳು, ಮೂಲದ ದೇಶ ಮತ್ತು ಹೊರಗಿಡುವಿಕೆಗಳಿಗೆ ಅರ್ಹತೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು.
  • ಯುರೋಪಿಯನ್ ಒಕ್ಕೂಟ: ಚೀನಾದ ಬ್ಯಾಟರಿ-ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪ್ರತಿ-ವೈಲಿಂಗ್ ಸುಂಕಗಳು (10% ಪ್ರಮಾಣಿತ ಸುಂಕದ ಮೇಲೆ ~35% ವರೆಗೆ) ಅಂದಿನಿಂದ ಜಾರಿಯಲ್ಲಿವೆ.ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2024, ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರ-ರಕ್ಷಣಾ ಪರಿಶೀಲನೆಯು ವಾಹನಗಳಿಂದ ಬ್ಯಾಟರಿಗಳು ಮತ್ತು ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್‌ಗಳ ಕಡೆಗೆ ಮೌಲ್ಯ ಸರಪಳಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿದೆ.
  • ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಮೂಲ ಮತ್ತು ಅನುಸರಣೆ ಪರಿಶೀಲನೆ: ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು "ಅಸೆಲ್ಡ್ ಇನ್ ಎಕ್ಸ್" ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸ್ಟೇಷನ್‌ಗಳಿಗೆ ಮೂಲದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಬಿಗಿಗೊಳಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತೆ/EMC ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣವನ್ನು (EU ನಲ್ಲಿ CE, ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ UL/ETL) ವಾಸ್ತವಿಕ ವ್ಯಾಪಾರ ತಡೆಗೋಡೆಯಾಗಿ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಖರೀದಿದಾರರಿಗೆ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಸೂಚನೆಯೆಂದರೆ ಸುಂಕ ಅನುಸರಣೆಯನ್ನು ಉತ್ಪನ್ನ ವಿವರಣೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುವುದು, ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಅಲ್ಲ.2026 ರ ಅತ್ಯಂತ ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕ ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿಗಳು (ಎ) ಶುದ್ಧ ಮೂಲ ದಾಖಲಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು, (ಬಿ) ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು ಬಹು ಕನೆಕ್ಟರ್ ಮತ್ತು ವೋಲ್ಟೇಜ್ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದು (CCS1/CCS2/NACS/GBT/CHAdeMO), ಮತ್ತು (ಸಿ) ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಅನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸುವ ಮತ್ತು ಯುಟಿಲಿಟಿ ಟೆಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ಸುರಕ್ಷತಾ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು - UL/ETL, CE, ಮತ್ತು TUV. ಈ ಹಂತವನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುವ ಆಮದುದಾರರು RFQ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಸುಂಕಗಳು, ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಹೋಲ್ಡ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ನಿರಾಕರಣೆಯಿಂದ ಅಂಚು ಸವೆತವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ.

4. ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅಳವಡಿಕೆ: 1000V ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು, ಲಿಕ್ವಿಡ್ ಕೂಲಿಂಗ್, ಮೆಗಾವ್ಯಾಟ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟೋರೇಜ್-ಬೆಂಬಲಿತ ಹಬ್‌ಗಳು

ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅಳವಡಿಕೆಯು 2026 ರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಪುನರ್ರೂಪಿಸುವ ಮೂರನೇ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ವಿಭಾಗದಲ್ಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಕ್ತಿ, ಹೆಚ್ಚಿನ ದಕ್ಷತೆಯ ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪಗಳಿಗೆ ಒಲವು ತೋರುತ್ತದೆ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ವೇಗದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಗೆ ತರುತ್ತಿವೆ.ಮೊದಲ 1000V ವಾಹನಗಳು 2025 ರಲ್ಲಿ ಬಂದವು ಮತ್ತು 10 ನಿಮಿಷಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಘೋಷಣೆಗಳು 2026 (IEA) ರವರೆಗೆ ಮುಂದುವರೆದಿವೆ. 500A–1000A ಕರೆಂಟ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿರುವ 800–1000V ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗಳಿಗೆ ರೇಟ್ ಮಾಡಲಾದ ಚಾರ್ಜರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಕನೆಕ್ಟರ್‌ಗಳು ಈಗ ಹೊಸ ಸಾರ್ವಜನಿಕ DC ನಿಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ಟೇಬಲ್ ಸ್ಟೇಕ್‌ಗಳಾಗಿವೆ, ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯ ವಾಹನಗಳಲ್ಲಿ 10–15 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ 20–80% ಚಾರ್ಜ್‌ಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಶಿಫ್ಟ್ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿಯ ಮೂಲಕ ನೇರವಾಗಿ ಹರಿಯುತ್ತದೆ - ವಿದ್ಯುತ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳು, ಕೇಬಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಕನೆಕ್ಟರ್‌ಗಳನ್ನು 1000V ನಿರೋಧನ ಮತ್ತು ಉಷ್ಣ ನಿರ್ವಹಣೆಗಾಗಿ ಮರು-ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಬೇಕು.

ಹೈ-ಪವರ್ ಡಿಸಿಗೆ ಲಿಕ್ವಿಡ್ ಕೂಲಿಂಗ್ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಆಯ್ಕೆಯಿಂದ ಡೀಫಾಲ್ಟ್‌ಗೆ ಬದಲಾಗಿದೆ.350kW+ ಕೇಂದ್ರಗಳಿಗೆ ಉಷ್ಣ ಕಡಿತವಿಲ್ಲದೆ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ದ್ರವ-ತಂಪಾಗುವ ಕೇಬಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ; ಮೇಲಿನ ತುದಿಯಲ್ಲಿ,600kW–1MW+ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಹೆದ್ದಾರಿ ಮತ್ತು ಟ್ರಕ್-ಕಾರಿಡಾರ್ ಸೇವೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತಿವೆ., ಮತ್ತುಇವಿ ಟ್ರಕ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಬಸ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾದ 600kW–720kW ಲಿಕ್ವಿಡ್-ಕೂಲ್ಡ್ ಸೂಪರ್‌ಚಾರ್ಜರ್‌ಗಳು2025 ರಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಟ್ರಕ್ ಮಾರಾಟವು ದ್ವಿಗುಣಗೊಂಡ ಭಾರೀ-ಡ್ಯೂಟಿ ವಿಭಾಗವನ್ನು (ಜಾಗತಿಕ ಟ್ರಕ್ ಮಾರಾಟದ 9%, ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕರಲ್ಲಿ ಒಂದು) ಪರಿಹರಿಸುತ್ತದೆ.ಮೆಗಾವ್ಯಾಟ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ (MCS)ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಮೊದಲ 1MW+ ಟ್ರಕ್-ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸೈಟ್‌ಗಳನ್ನು ವಾಣಿಜ್ಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗೆ ಚಾಲನೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ, ಆದರೆ EU ಈಗಾಗಲೇ 1,000+ ಟ್ರಕ್-ಮೀಸಲಾದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ.

BESS-ಸಂಯೋಜಿತ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಎಂಬುದು ಗ್ರಿಡ್-ನಿರ್ಬಂಧಿತ ಆಪರೇಟರ್‌ನ ಉತ್ತರವಾಗಿದೆ.೨೦೩೫ ರ ವೇಳೆಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಚಾಲಿತ ವಿದ್ಯುತ್ ಬೇಡಿಕೆ ೧,೫೦೦ TWh ಮೀರುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿರುವುದರಿಂದ, ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫಾರ್ಮರ್ ಹೆಡ್‌ರೂಮ್ ಇಲ್ಲದ ಸ್ಥಳಗಳು ಶೇಖರಣಾ-ಬೆಂಬಲಿತ ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪಗಳನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿವೆ: ಬ್ಯಾಟರಿ ಬಫರ್ ಗರಿಷ್ಠ ಶೇವಿಂಗ್, ಬೇಡಿಕೆ-ಚಾರ್ಜ್ ತಪ್ಪಿಸುವಿಕೆ, ಸೌರ ಸ್ವಯಂ-ಬಳಕೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಿಡ್ ಈವೆಂಟ್‌ಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಸಂಯೋಜಿತ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಉದಾಹರಣೆಗೆ215kWh BESS-ಸಂಯೋಜಿತ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳುಮೆಕ್ಸಿಕೋದಂತಹ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಹೆದ್ದಾರಿ ನವೀಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಏಕೈಕ ಸಂರಚನೆಯಾದ ದುರ್ಬಲ ಗ್ರಿಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಅತಿ ವೇಗದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಲಿ.

ಸಂಪರ್ಕ ಮತ್ತು ದ್ವಿಮುಖ ಮಾನದಂಡಗಳು ಕೈಗಾರಿಕೀಕರಣಗೊಳ್ಳುತ್ತಿವೆ.ISO 15118-20 ಪ್ಲಗ್ & ಚಾರ್ಜ್ ಮತ್ತು ಬೈಡೈರೆಕ್ಷನಲ್ ಪವರ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫರ್ (V2G/V2H) ಅನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ; ಖಾಸಗಿ ಮಾಲೀಕರಿಗೆ ಮೊದಲ ವಾಣಿಜ್ಯ V2G ಕೊಡುಗೆಗಳು 2025 ರಲ್ಲಿ (IEA) ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡವು. OCPP 2.0.1 ರೋಮಿಂಗ್ ಮತ್ತು ರಿಮೋಟ್ ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಮೂಲಾಧಾರವಾಗುತ್ತಿದೆ, ಆದರೆ AI-ಚಾಲಿತ ಲೋಡ್ ನಿರ್ವಹಣೆ ಮತ್ತು ಮುನ್ಸೂಚಕ ನಿರ್ವಹಣೆ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಡೌನ್‌ಟೈಮ್ ಅನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುತ್ತಿದೆ. ನಿಯಂತ್ರಕ ಸೈಬರ್‌ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಒತ್ತಡವೂ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ - EU ಸೈಬರ್ ರೆಸಿಲಿಯನ್ಸ್ ಆಕ್ಟ್ 2026–2027ರ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಪರ್ಕಿತ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಮೇಲೆ ಬೈಂಡಿಂಗ್ ಸೈಬರ್‌ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಸುರಕ್ಷಿತ-ಬೈ-ಡಿಸೈನ್ ಫರ್ಮ್‌ವೇರ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಸಂವಹನ ಸ್ಟ್ಯಾಕ್‌ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿ ಮಾನದಂಡವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

5. 2026 ರಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಮತ್ತು ಖರೀದಿದಾರರಿಗೆ ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಇದರ ಅರ್ಥವೇನು?

ಮಾರುಕಟ್ಟೆ, ನೀತಿ, ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯರೂಪಕ್ಕೆ ತರುವಾಗ, 2026 ರ ಸಂಗ್ರಹಣೆ ಪ್ಲೇಬುಕ್ ಈ ರೀತಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ:

  1. 400V ಯುಗಕ್ಕೆ ಅಲ್ಲ, 1000V ಯುಗಕ್ಕೆ ಖರೀದಿಸಿ.≥500A ಸಾಮರ್ಥ್ಯದೊಂದಿಗೆ 1000V ಗೆ ರೇಟ್ ಮಾಡಲಾದ ಸ್ಪೆಕ್ ಚಾರ್ಜರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಕನೆಕ್ಟರ್‌ಗಳು, ಆದ್ದರಿಂದ 800–1000V ವಾಹನಗಳು ಹೆಚ್ಚಾದಂತೆ ಬಂಡವಾಳ ಸ್ವತ್ತುಗಳು ಪ್ರಸ್ತುತವಾಗಿರುತ್ತವೆ.
  2. 350kW ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ದ್ರವ ತಂಪಾಗಿಸುವಿಕೆಗೆ ಯೋಜನೆ.ಹೆದ್ದಾರಿ ತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ಉತ್ಪಾದನೆ, ಕೇಬಲ್ ದಕ್ಷತಾಶಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಅಪ್‌ಟೈಮ್ ಇದನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ.
  3. ನಿರ್ಬಂಧಿತ ಸೈಟ್‌ಗಳನ್ನು ಅನ್‌ಲಾಕ್ ಮಾಡಲು BESS ಬಳಸಿ.ಶೇಖರಣಾ-ಬೆಂಬಲಿತ ಕೇಂದ್ರಗಳು ಗ್ರಿಡ್-ಸೀಮಿತ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯವಾದ ಅತಿ-ವೇಗದ ತಾಣಗಳಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಪೀಕ್ ಶೇವಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸೌರ ಸ್ವಯಂ-ಬಳಕೆಯ ಮೂಲಕ ಸೈಟ್ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತವೆ.
  4. ಕನೆಕ್ಟರ್ ಮಾನದಂಡವನ್ನು ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಹೊಂದಿಸಿ— ಯುರೋಪ್‌ನಾದ್ಯಂತ CCS2, ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ NACS + CCS1, ಫ್ಲೀಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ GBT/CHAdeMO — ಮತ್ತು ಮಿಶ್ರ ಸಂಚಾರವಿರುವ ಬಹು-ಪ್ರಮಾಣಿತ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.
  5. ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣ ಮತ್ತು ಮೂಲದ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ವಾಣಿಜ್ಯ ಪದಗಳಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಿ.UL/ETL, CE, TUV, ಮತ್ತು ಕ್ಲೀನ್ ಟ್ಯಾರಿಫ್ ವರ್ಗೀಕರಣವು ವಿಜೇತ RFQ ಮತ್ತು ಕಸ್ಟಮ್ಸ್-ಹೋಲ್ಡ್ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಾಗಿದೆ.
  6. TCO ಗೆ ಬೆಲೆ, ಮೊದಲ ವೆಚ್ಚವಲ್ಲ.ಯುಎಸ್ ಫೆಡರಲ್ ಖರೀದಿ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕಗಳು ಕಳೆದುಹೋದ ನಂತರ, ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾ - ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಯುರೋಪ್ - ನಿರ್ವಾಹಕರು ಸ್ಟಿಕ್ಕರ್ ಬೆಲೆಯಲ್ಲ, ಅಪ್‌ಟೈಮ್, ದಕ್ಷತೆ (≥96%), ಮಾಡ್ಯುಲಾರಿಟಿ ಮತ್ತು ಖಾತರಿಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಪದೇ ಪದೇ ಕೇಳಲಾಗುವ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು

1. 2026 ರಲ್ಲೂ ಜಾಗತಿಕ EV ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆಯೇ?ಹೌದು. ಜಾಗತಿಕ EV ಮಾರಾಟವು 2026 ರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 23 ಮಿಲಿಯನ್ ಯುನಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ತಲುಪುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ (ಹೊಸ ಕಾರು ಮಾರಾಟದ 28%), ಮತ್ತು ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು 2026 ರಲ್ಲಿ ಸರಿಸುಮಾರು US$50–66 ಬಿಲಿಯನ್‌ನಿಂದ 2033–2035 ರ ವೇಳೆಗೆ US$239–493 ಬಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಬೆಳೆಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ, ಇದು 16–22% ಸಂಯುಕ್ತ ವಾರ್ಷಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದರವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ. ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕನೆಕ್ಟರ್ ನಿಯೋಜನೆಯು ವರ್ಷದಿಂದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 19% ರಷ್ಟು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ, ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ 6.7 ಮಿಲಿಯನ್ ಕನೆಕ್ಟರ್‌ಗಳಿಗೆ (BNEF).

2. ಜರ್ಮನಿಯ EV ಸಬ್ಸಿಡಿಗಳಿಗೆ ಏನಾಯಿತು, ಮತ್ತು ಅವು ಹಿಂತಿರುಗಿವೆಯೇ?ಜರ್ಮನಿ ಡಿಸೆಂಬರ್ 2023 ರಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಉಮ್ವೆಲ್ಟ್ಬೋನಸ್ ಅನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿತು, ಇದು ಎರಡು ದುರ್ಬಲ ವರ್ಷಗಳ ವಿದ್ಯುತ್ ವಾಹನ ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2025 ರಲ್ಲಿ ಒಕ್ಕೂಟವು €3 ಬಿಲಿಯನ್ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕ ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌ಗೆ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಜನವರಿ 2026 ರಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು: ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ-ಆದಾಯದ ಕುಟುಂಬಗಳು (ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಸರಿಸುಮಾರು €60,000 ವರೆಗೆ ಗಳಿಸುವವರು) BEV ಖರೀದಿಸಲು ಅಥವಾ ಗುತ್ತಿಗೆಗೆ €1,500–€6,000 ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ. ಜರ್ಮನಿಯ BEV ಹೊಸ ಕಾರು ಪಾಲು ಏಪ್ರಿಲ್ 2026 ರಲ್ಲಿ 25.8% ಕ್ಕೆ ಏರಿತು.

3. ಯುಎಸ್ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಫೆಡರಲ್ EV ತೆರಿಗೆ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಅನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದೆಯೇ ಮತ್ತು ಅದು ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಬೇಡಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆಯೇ?ಹೌದು. ಒನ್ ಬಿಗ್ ಬ್ಯೂಟಿಫುಲ್ ಬಿಲ್ ಆಕ್ಟ್ (ಜುಲೈ 4, 2025 ರಂದು ಜಾರಿಗೆ ಬಂದಿತು) ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 30, 2025 ರ ನಂತರ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಹೊಸ, ಬಳಸಿದ ಮತ್ತು ವಾಣಿಜ್ಯ-ಇವಿ ಕ್ರೆಡಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿತು. ಇದು ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಕ್ಕೆ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದಿಲ್ಲ - ಯುಎಸ್ ಇವಿ ಫ್ಲೀಟ್ ಬೆಳೆಯುತ್ತಲೇ ಇದೆ, ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಖರೀದಿ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹದೊಂದಿಗೆ, ನಿರ್ವಾಹಕರು ಉಪಕರಣಗಳ ಮೊದಲ ವೆಚ್ಚಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಅಪ್‌ಟೈಮ್ ಮತ್ತು ಟಿಸಿಒ ಮೇಲೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಾರೆ. ಖಾಸಗಿ ಬಂಡವಾಳ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟಿದ ಮತ್ತು ಭಾಗಶಃ ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ NEVI ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಿಂದ ಉಳಿದಿರುವ ಅಂತರವನ್ನು ತುಂಬುತ್ತಿವೆ.

4. US ನಲ್ಲಿ EV ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ NEVI ಹಣಕಾಸು ಇನ್ನೂ ಲಭ್ಯವಿದೆಯೇ?ಹೌದು, ಆದರೆ ಪರಿಷ್ಕೃತ ರೂಪದಲ್ಲಿ. 2025 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡ ನಂತರ, ಹಣವನ್ನು ಭಾಗಶಃ ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು USDOT ಆಗಸ್ಟ್ 11, 2025 ರಂದು ಪರಿಷ್ಕೃತ NEVI ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು, ಇದು ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಅಂತರ ಮತ್ತು ನಿಲ್ದಾಣ ವಿನ್ಯಾಸದ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚಿನ ನಮ್ಯತೆಯನ್ನು ನೀಡಿತು. ಹಾಗಿದ್ದರೂ, ಏಪ್ರಿಲ್ 2026 ರ ವೇಳೆಗೆ 19 ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 550 NEVI-ನಿಧಿಯ ವೇಗದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದವು, ಆದ್ದರಿಂದ ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳು US ನಿರ್ಮಾಣದ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಚಾಲಕಗಳಾಗಿ ಉಳಿದಿವೆ.

5. ಮೆಕ್ಸಿಕೋದ ಒಲಿನಿಯಾ ಯೋಜನೆ ಏನು ಮತ್ತು ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವನ್ನು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಲು ಇದರ ಅರ್ಥವೇನು?ಪ್ಲಾನ್ ಮೆಕ್ಸಿಕೊ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಒಲಿನಿಯಾ ಮೆಕ್ಸಿಕೋದ ರಾಜ್ಯ ಬೆಂಬಲಿತ ದೇಶೀಯ ಇವಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವಾಗಿದೆ. ಒಲಿನಿಯಾ 1 ಸಿಟಿ ಕಾರು ಜೂನ್ 2026 ರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 150,000 ಪೆಸೊಗಳಿಗೆ (≈US$8,600) ಬಿಡುಗಡೆಯಾಯಿತು, 2027 ರಿಂದ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ (ಆರಂಭದಲ್ಲಿ 20,000 ಯುನಿಟ್‌ಗಳು/ವರ್ಷ, 100,000 ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ). ಮೊದಲ ಹಂತದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಯೋಜನೆಯು 2027 ರ ವೇಳೆಗೆ ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ನಗರ, ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ಪ್ಯೂಬ್ಲಾದಾದ್ಯಂತ 2,000 ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಬಯಸುತ್ತದೆ - 2045 ರ ವೇಳೆಗೆ ಕನಿಷ್ಠ 38,000 ಕೇಂದ್ರಗಳ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಗತ್ಯಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ - ಡಿಸಿ ಫಾಸ್ಟ್-ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ನಿಯೋಜನೆಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ.

6. HS ಕೋಡ್ 850440 ಎಂದರೇನು ಮತ್ತು ಅದು EV ಚಾರ್ಜರ್ ಆಮದುಗಳಿಗೆ ಏಕೆ ಮುಖ್ಯ?HS ಕೋಡ್ 850440 ಸ್ಟ್ಯಾಟಿಕ್ ಪರಿವರ್ತಕಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ - ಇದು EV ಚಾರ್ಜರ್‌ಗಳು, ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪೈಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಪವರ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಕುಟುಂಬ. ಈ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಸರಿಸುಮಾರು US$36 ಬಿಲಿಯನ್ ರಫ್ತು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸುಂಕದ ಕ್ರಮಗಳು (US ಸೆಕ್ಷನ್ 301 ಚೀನೀ EV ಗಳ ಮೇಲೆ 100% ವರೆಗೆ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಟರಿಗಳು/ಘಟಕಗಳ ಮೇಲೆ 25% ವರೆಗೆ ಸುಂಕಗಳು; EU ಕೌಂಟರ್‌ವೈಲಿಂಗ್ ಸುಂಕಗಳು) ಜೊತೆಗೆ ಮೂಲದ ನಿಯಮಗಳ ಜಾರಿಯು 2026 ರಲ್ಲಿ ಆಮದುದಾರರು ಮತ್ತು ವಿತರಕರಿಗೆ ಸರಿಯಾದ ವರ್ಗೀಕರಣ, ಮೂಲದ ದಾಖಲಾತಿ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತಾ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣ (UL/ETL, CE, TUV) ಅನ್ನು ಅತ್ಯಗತ್ಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

7. 2026 ರಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಯಾವ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು?ನಿರ್ವಾಹಕರು ≥500A ಸಾಮರ್ಥ್ಯದೊಂದಿಗೆ 800–1000V-ಸಿದ್ಧ DC ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್, 350kW ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ದ್ರವ-ತಂಪಾಗುವ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು (ಟ್ರಕ್ ಕಾರಿಡಾರ್‌ಗಳಿಗೆ 600kW+ HPC ಮತ್ತು ಮೆಗಾವ್ಯಾಟ್-ವರ್ಗದ MCS ಸೇರಿದಂತೆ), ಗ್ರಿಡ್-ನಿರ್ಬಂಧಿತ ಸೈಟ್‌ಗಳಿಗೆ BESS-ಸಂಯೋಜಿತ ಕೇಂದ್ರಗಳು, ಬಹು-ಪ್ರಮಾಣಿತ ಕನೆಕ್ಟರ್ ಬೆಂಬಲ (CCS1/CCS2/NACS), ಮತ್ತು OCPP 2.0.1 / ISO 15118-20 (ಪ್ಲಗ್ ಮತ್ತು ಚಾರ್ಜ್, V2G) ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಬೇಕು - ಸೈಬರ್ ಭದ್ರತಾ ಅನುಸರಣೆಯೊಂದಿಗೆ (ಉದಾ, EU ಸೈಬರ್ ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕತ್ವ ಕಾಯ್ದೆ) ನಂತರದ ಚಿಂತನೆಗಿಂತ ಪ್ರಮುಖ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.


ತೀರ್ಮಾನ

2026 ರ ಜಾಗತಿಕ EV ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಒಂದೇ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯಲ್ಲ - ಇದು ದಾಖಲೆಯ ವಾಹನ ಪರಿಮಾಣಗಳ ಒಮ್ಮುಖ, ವಿಭಿನ್ನ ನೀತಿ ನಿಯಮಗಳು, ಗಟ್ಟಿಯಾಗಿಸುವ ಸುಂಕದ ಪರಿಸರ ಮತ್ತು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಚಕ್ರ. ಜರ್ಮನಿಯ ಮರು-ನಿಯೋಜಿತ ಸಬ್ಸಿಡಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಯುರೋಪಿನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಪ್ರಯಾಣಿಕ-EV ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ; ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಫೆಡರಲ್ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕ ಅವಲಂಬನೆಯಿಂದ TCO-ಚಾಲಿತ, ಖಾಸಗಿ-ಬಂಡವಾಳ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಪರಿವರ್ತನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ; ಮತ್ತು ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕೇಂದ್ರವಾಗಿ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ, ಕಡಿಮೆ ಪೂರೈಕೆಯ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತಿದೆ. ಈ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಕಥೆಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, HS 850440 ವ್ಯಾಪಾರ ದತ್ತಾಂಶವು ಚಾರ್ಜರ್‌ಗಳು ಈಗ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಸರಕುಗಳಾಗಿವೆ ಎಂದು ದೃಢಪಡಿಸುತ್ತದೆ - ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ, ಸುಂಕ-ಅನುಸರಣೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ-ವಿದ್ಯುತ್ ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿಗಳನ್ನು ನಿಜವಾದ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಕಂದಕವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. 1000V ಗಾಗಿ ಸ್ಪೆಕ್ ಮಾಡುವ, ಲಿಕ್ವಿಡ್ ಕೂಲಿಂಗ್ ಮತ್ತು BESS ಆರ್ಕಿಟೆಕ್ಚರ್‌ಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು UL/CE/TUV-ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಪೂರೈಕೆದಾರರನ್ನು ಲಾಕ್ ಮಾಡುವ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಮತ್ತು ಖರೀದಿದಾರರು ದಶಕದ ಅತ್ಯಂತ ಬಾಳಿಕೆ ಬರುವ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಕಥೆಗೆ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.


MIDA ಪವರ್ EV ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸ್ಟೇಷನ್‌ಗಳು (60–480kW ಫ್ಲೋರ್-ಸ್ಟ್ಯಾಂಡಿಂಗ್, 360–1680kW ಸ್ಪ್ಲಿಟ್-ಟೈಪ್, 600–1080kW ಲಿಕ್ವಿಡ್-ಕೂಲ್ಡ್, ಮೊಬೈಲ್, ವಾಲ್-ಮೌಂಟೆಡ್ ಮತ್ತು BESS-ಇಂಟಿಗ್ರೇಟೆಡ್), EV ಚಾರ್ಜರ್ ಪವರ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳು (20–125kW ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್, ಲಿಕ್ವಿಡ್-ಕೂಲ್ಡ್, ಬೈಡೈರೆಕ್ಷನಲ್ ಮತ್ತು V2G), ಮತ್ತು ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಕನೆಕ್ಟರ್‌ಗಳು (CCS1/CCS2/NACS/GBT/CHAdeMO/MCS) ಗಳ ಜಾಗತಿಕ ತಯಾರಕ. ತಾಂತ್ರಿಕ ವಿಶೇಷಣಗಳು, ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು OEM/ODM ವಿಚಾರಣೆಗಳಿಗಾಗಿ, ಭೇಟಿ ನೀಡಿಮಿಡಪವರ್.ಕಾಮ್.


ಪೋಸ್ಟ್ ಸಮಯ: ಆಗಸ್ಟ್-14-2026

ನಿಮ್ಮ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಬಿಡಿ:

ನಿಮ್ಮ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಬರೆದು ನಮಗೆ ಕಳುಹಿಸಿ.