உலகளாவிய மின்சார வாகன சார்ஜிங் சந்தையானது, 2026-ஆம் ஆண்டில் ஒரு வேகமான ஆனால் சீரற்ற மாற்றத்தின் நிலையில் நுழைந்தது, மேலும் உலகளாவிய மின்சார கார் விற்பனை ஒரு குறிப்பிட்ட அளவை எட்டும் என கணிக்கப்பட்டுள்ளது.23 மில்லியன் யூனிட்கள் (அனைத்து புதிய கார் விற்பனையில் 28%)ஜெர்மனி, அமெரிக்கா மற்றும் மெக்சிகோ ஆகியவை அடிப்படையில் மாறுபட்ட கொள்கை வழிமுறைகளைப் பின்பற்றும் வேளையிலும், சார்ஜிங் ஆபரேட்டர்கள், விநியோகஸ்தர்கள் மற்றும் உள்கட்டமைப்பு முதலீட்டாளர்களுக்குக் கிடைக்கும் முக்கியப் பாடம் தெளிவானது: சார்ஜிங் வன்பொருளுக்கான தேவை இனி கேள்வியல்ல — இந்தக் தசாப்தத்தின் கட்டண மறுசீரமைப்பு, மானிய மாற்றங்கள் மற்றும் 1000V தொழில்நுட்ப மாற்றம் ஆகியவற்றை எந்தக் கட்டமைப்புகள், சான்றிதழ்கள் மற்றும் வணிக மாதிரிகள் தாங்கி நிற்கும் என்பதே கேள்வி.
சுருக்கமான பதில்:2026 ஆம் ஆண்டின் சார்ஜிங் சந்தையானது மூன்று காரணிகளால் வரையறுக்கப்படுகிறது — (1) உள்கட்டமைப்புத் தேவையை அமைப்புரீதியாக வலுவாக வைத்திருக்கும் சாதனை அளவிலான மின்சார வாகன விற்பனை (2025-ல் 20 மில்லியனுக்கும் அதிகமான கார்கள் விற்பனை, 2026-ல் 23 மில்லியன் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது); (2) ஜெர்மனி (புதிய €3 பில்லியன் மானியத் திட்டம்), அமெரிக்கா (கூட்டாட்சி கொள்முதல் சலுகைகள் ரத்து), மற்றும் மெக்சிகோ (2,000 சார்ஜிங் நிலையங்களைக் கொண்ட அரசு ஆதரவு மின்சார வாகனத் திட்டம்) ஆகியவற்றில் கொள்கை மறுசீரமைப்பு; மற்றும் (3) 800–1000V தளங்கள், திரவ-குளிரூட்டப்பட்ட அதிவேக சார்ஜிங், டிரக்குகளுக்கான மெகாவாட் சார்ஜிங், மற்றும் BESS-ஆதரவு மையங்கள் ஆகியவற்றை நோக்கிய வன்பொருள் மேம்படுத்தல் சுழற்சி. சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பு வருவாய் 2026-ல் சுமார் US$50–66 பில்லியனிலிருந்து 2033–2035-க்குள் US$239–493 பில்லியனாக (CAGR 16–22%) வளரும் என்று கணிக்கப்பட்டுள்ளது, இதில் சான்றிதழ் (UL/CE/TUV) மற்றும் கட்டண-இணக்கமான விநியோகச் சங்கிலிகள் தீர்க்கமான போட்டி வாயில்களாக மாறும்.
முக்கியக் குறிப்புகள்
- உலகளாவிய மின்சார வாகன விற்பனை 2025-ல் 20% அதிகரித்து 20 மில்லியன் யூனிட்டுகளைத் தாண்டியது — விற்கப்பட்ட புதிய கார்களில் நான்கில் ஒன்று மின்சாரக் காராகும் — மேலும் 2026-ல் இது 23 மில்லியனை (மொத்த விற்பனையில் 28%) எட்டும் என கணிக்கப்பட்டுள்ளது.முக்கிய சந்தைகளில் ஐரோப்பா, ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் +20% என்ற மிகப்பெரிய வளர்ச்சியைப் பதிவு செய்துள்ளது.
- சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பு என்பது 2026-ஆம் ஆண்டில் 50 முதல் 66 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர் மதிப்பிலான சந்தையாகும்.முன்னணி ஆய்வாளர்களின் கணிப்புகளின்படி, 2033-2035-க்குள் இதன் மதிப்பு 239–493 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களை நோக்கிச் செல்கிறது (கூட்டு வருடாந்திர வளர்ச்சி விகிதம் 16–22%); உலகளவில் 6.7 மில்லியன் பொது இணைப்பிகள் நிறுவப்பட்டுள்ளதாக BNEF கணக்கிடுகிறது, இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 19% அதிகரித்துள்ளது.
- ஜெர்மனி மானியங்களை மீண்டும் கொண்டுவந்ததுஅக்டோபர் 2025-ல் ஏற்பட்ட ஒரு கூட்டணி ஒப்பந்தம், குறைந்த மற்றும் நடுத்தர வருமானம் கொண்ட வாங்குபவர்களுக்கு €1,500 முதல் €6,000 வரை வழங்கும் €3 பில்லியன் மதிப்பிலான மின்சார வாகன ஊக்கத் திட்டத்தை (ஜனவரி 2026-ல் தொடங்கப்பட்டது) செயல்படுத்தியது; ஜெர்மனியின் புதிய பேட்டரி மின்சார வாகனங்களின் பங்கு ஏப்ரல் 2026-ல் 25.8% ஆக மீண்டது.
- அமெரிக்கா தனது கூட்டாட்சி மின்சார வாகன கொள்முதல் சலுகைகளை ரத்து செய்தது.செப்டம்பர் 30, 2025-க்குப் பிறகு வாங்கப்பட்ட வாகனங்களுக்காக, 'ஒன் பிக் பியூட்டிஃபுல் பில் ஆக்ட்' (ஜூலை 4, 2025) சட்டத்தின் கீழ், NEVI கூட்டாட்சி மின்னேற்ற நிதிகள் முடக்கப்பட்டன; பின்னர் திருத்தப்பட்ட வழிகாட்டுதலின் கீழ் (ஆகஸ்ட் 2025) அவை பகுதியளவு மீட்டெடுக்கப்பட்டன. இருப்பினும், ஏப்ரல் 2026 வாக்கில் 19 மாநிலங்களில் NEVI நிதியுதவி பெற்ற சுமார் 550 அதிவேக மின்னேற்ற மையங்கள் மட்டுமே செயல்பாட்டில் இருந்தன. இதனால், இந்த விரிவாக்கப் பணிகளைத் தனியார் மூலதனமும் மாநிலத் திட்டங்களுமே மேற்கொள்ள வேண்டியிருந்தது.
- மெக்சிகோ கவனிக்க வேண்டிய சந்தையாகும்.2025-ல் மின்சார வாகன விற்பனை 38% அதிகரித்து 96,636 அலகுகளாக உயர்ந்தது (2026-ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் மொத்தமாக 235,501 ஆக இருக்கும்), ஆனால் நாடு முழுவதும் 4,378 பொது மின்னேற்றும் நிலையங்கள் மட்டுமே உள்ளன; 'பிளான் மெக்சிகோ' திட்டத்தின் கீழ் உள்ள 'ஒலினியா' உள்நாட்டு மின்சார வாகனத் திட்டம், 2027-க்குள் 2,000 மின்னேற்றும் நிலையங்களை அமைக்கத் திட்டமிட்டுள்ளது, அதே சமயம் அமெரிக்க மின்சார வாகன இறக்குமதிக்கான மிகப்பெரிய ஆதாரமாக அந்த நாடு நீடிக்கிறது.
- HS குறியீடு 850440 (EV சார்ஜர்கள் உட்பட நிலையான மாற்றிகள்) இப்போது ஒரு புவிசார் அரசியல் வர்த்தகப் பிரிவாக உள்ளது.இந்தத் தலைப்பின் கீழ் சீனா ஆண்டுதோறும் சுமார் 36 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர் மதிப்பிலான பொருட்களை ஏற்றுமதி செய்கிறது; அமெரிக்காவின் பிரிவு 301 வரிகள் (உதிரிபாகங்களுக்கு 25%, சீன மின்சார வாகனங்களுக்கு 100%), ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தின் ஈடுசெய் வரிகள், மற்றும் கடுமையாக்கப்படும் உற்பத்தி/இணக்க விதிகள் ஆகியவை UL/CE/TUV சான்றிதழை சந்தையில் நுழைவதற்கான ஒரு கட்டாயத் தேவையாக ஆக்குகின்றன.
- வன்பொருள் சுழற்சி மாறியுள்ளது1000V தளங்கள், 10 நிமிடங்களுக்கும் குறைவான மின்னேற்றம், 600kW+ திரவ-குளிரூட்டப்பட்ட உயர் செயல்திறன் கணினி (HPC), டிரக்குகளுக்கான மெகாவாட் மின்னேற்றம் (MCS), NACS (SAE J3400) ஒருங்கிணைப்பு, V2G வணிகமயமாக்கல், மற்றும் BESS + சூரிய ஆற்றல் ஒருங்கிணைப்பு ஆகியவை 2026–2030-க்குள் எந்தத் தயாரிப்புகள் வெற்றி பெறும் என்பதை மறுவடிவமைத்து வருகின்றன.
ஆழமான ஆய்வு
1. உலகளாவிய சந்தை மாற்றங்கள்: 2025-ல் 20 மில்லியன் மின்சார வாகனங்கள் விற்பனையாகும், 2026-ல் 23 மில்லியன் வாகனங்கள் விற்பனையாகும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
உலகளாவிய மின்சார கார் விற்பனை வளர்ச்சி2025-ல் 20 மில்லியன் அலகுகளைத் தாண்டுவதற்கு 20 சதவீதம்.IEA-வின் குளோபல் EV அவுட்லுக் 2026 அறிக்கையின்படி, உலகளவில் விற்கப்பட்ட அனைத்து புதிய கார்களில் கால் பங்கு மின்சாரக் கார்களாகும். இந்த வளர்ச்சி பரவலானதாக இருந்தது — 2025-ல் 100-க்கும் மேற்பட்ட நாடுகள் மின்சார வாகன விற்பனையில் வளர்ச்சியைப் பதிவு செய்தன — ஆனால் அதன் அமைப்பு மாறியது: உலகளாவிய உற்பத்தியில் சீனாவின் பங்கு ஏறத்தாழ 75%-ஐ எட்டியது, அதே நேரத்தில் ஐரோப்பா, தென்கிழக்கு ஆசியா மற்றும் லத்தீன் அமெரிக்கா ஆகியவை வலுவான தேவை வளர்ச்சியை வழங்கின.
முக்கிய சந்தைகளில் ஐரோப்பா மிக வேகமான வளர்ச்சியைப் பதிவுசெய்தது, அங்கு மின்சார கார் விற்பனை அதிகரித்தது.2025-ல் 30%-க்கும் அதிகமாக அதிகரித்து, மொத்த விற்பனையில் 28%-ஐ எட்டும்.ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தின் CO₂ வாகனத் தரநிலைகள் கடுமையாக்கப்படுவதால், சீனாவின் மின்சார வாகனப் பங்கு 2025-ல் மொத்த கார் விற்பனையில் கிட்டத்தட்ட 55%-ஐ எட்டியது. மேலும், ஏப்ரல் 2026-ல் இது 60%-ஐத் தாண்டி ஒரு புதிய மாதாந்திர சாதனையைப் படைத்தது. அமெரிக்காவின் விற்பனை 10%-க்கும் சற்றுக் குறைவாகவே இருந்தது. கூட்டாட்சி வரிச் சலுகைகள் முடிவுக்கு வந்ததால், 2025-இன் பிற்பகுதியில் அதன் விற்பனை அளவில் ஒரு குறிப்பிடத்தக்க சரிவு ஏற்பட்டது. லத்தீன் அமெரிக்காவின் விற்பனை 2025-ல் 75% வளர்ச்சி கண்டது (பிரேசில் மற்றும் மெக்சிகோவின் தலைமையில்), மற்றும் தென்கிழக்கு ஆசியாவின் விற்பனை இரண்டு மடங்கிற்கும் மேலாக அதிகரித்து, அதன் பங்கு கிட்டத்தட்ட 20%-ஐ எட்டியது.
2026 ஆம் ஆண்டுக்கான கண்ணோட்டம் ஏற்றப் போக்கைத் தொடர்கிறது:உலகளாவிய மின்சாரக் கார் விற்பனை 23 மில்லியன் யூனிட்களை எட்டும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, இது மொத்த கார் விற்பனையில் 28% ஆகும்.ஐரோப்பாவில் சுமார் 20% வளர்ச்சி (மூன்றில் ஒரு கார் மின்சாரமானது), சீனாவில் விற்பனை 60%-ஐ நெருங்குகிறது, ஆசிய பசிபிக் (சீனா தவிர) 50%-க்கும் மேல் அதிகரித்துள்ளது, மற்றும் லத்தீன் அமெரிக்காவில் 45% வளர்ச்சி ஏற்பட்டுள்ளது. BNEF-இன் மின்சார வாகனக் கண்ணோட்டம் 2026, பயணிகள் மின்சார வாகனங்களின் விற்பனையை 23.3 மில்லியனாகவும், பொது இணைப்புகளின் எண்ணிக்கையை 23.3 மில்லியனாகவும் மதிப்பிடுகிறது.6.7 மில்லியன் (ஆண்டுக்கு ஆண்டு +19%).
சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பு சந்தை அளவு
மின்னேற்றும் உள்கட்டமைப்பு ஒரு உண்மையான பெரிய சந்தையாக விரிவடைந்து வருகிறது, மேலும் 2030களின் நடுப்பகுதி வரை வலுவான இரட்டை இலக்க வளர்ச்சியை எட்டும் என கணிப்புகள் ஒருங்கிணைகின்றன.
| ஆதாரம் | 2026 சந்தை அளவு | நீண்ட கால முன்னறிவிப்பு | சிஏஜிஆர் |
|---|---|---|---|
| கிராண்ட் வியூ ரிசர்ச் | 50.3 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்கள் | 238.8 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்கள் (2033) | ~21% |
| மூல பகுப்பாய்வு | 52.0 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்கள் | 410.9 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்கள் (2040) | 15.9% |
| உலகளாவிய சந்தை நுண்ணறிவுகள் | 65.7 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்கள் | 405.6 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்கள் (2035) | 22.4% |
| முன்னுரிமை ஆராய்ச்சி | 47.6 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்கள் | 492.6 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்கள் (2035) | ~20% |
இந்த எண்களுக்கு இரண்டு கட்டமைப்பு காரணிகள் அடிப்படையாக உள்ளன. முதலாவதாக, வாகனங்களின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருகிறது: உலகளாவிய மின்சார வாகனங்களின் எண்ணிக்கை 2035-ஆம் ஆண்டிற்குள் ஆறு மடங்குக்கும் மேலாக அதிகரித்து, பல மடங்கு உயரும் என கணிக்கப்பட்டுள்ளது.510 மில்லியன் வாகனங்கள்இது உலகளாவிய கார் விற்பனையில் மின்சார வாகனங்களின் பங்களிப்பை 50%-ஐ நோக்கித் தள்ளுகிறது. இரண்டாவதாக, மின்னேற்றத்தின் ஆற்றல் அடர்த்தி அதிகரித்து வருகிறது: மின்சார வாகனங்களின் மின்சாரத் தேவை அதிகரிக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.2035-க்குள் 1,500 TWh — இது 2025-ஆம் ஆண்டு அளவை விட ஏறக்குறைய ஆறு மடங்கு அதிகம்.இது, இயக்குநர்களை அடிப்படை வன்பொருளிலிருந்து விடுபட்டு, மின்கட்டமைப்புடன் இணைந்த, சேமிப்பக ஆதரவுடைய மற்றும் திறன்மிகு மின்னேற்றக் கட்டமைப்புகளை நோக்கி நகர நிர்பந்திக்கும்.
வணிக ரீதியான உட்பொருள் நேரடியானது: பொது அதிவேக மின்னேற்றத்தில்தான் அதிக லாப வரம்பு உள்ளது.தற்போது உலகளாவிய மின்சார வாகனங்களில் சுமார் 5% மட்டுமே 250kW-க்கும் அதிகமான திறனை ஏற்கும் திறன் கொண்டிருப்பதால், அவற்றைப் பயன்படுத்தும் வாகனங்களுக்கு முன்பாகவே அதிவேகத் திறன் உருவாக்கப்பட்டு வருகிறது. இது, சான்றளிக்கப்பட்ட, உயர் சக்தி வன்பொருளைக் கொண்ட முன்னோடிகள் நீண்ட கால தளக் கட்டுப்பாட்டைக் கைப்பற்றும் ஒரு உன்னதமான உள்கட்டமைப்பு சார்ந்த சந்தையாகும்.
2. பிராந்திய கொள்கை பகுப்பாய்வு: ஜெர்மனி, அமெரிக்கா, மெக்சிகோ
2.1 ஜெர்மனி: மானியங்கள் மீண்டும், அதிவேக வழித்தடங்கள் விரிவாக்கம்
2025-ஆம் ஆண்டின் பிற்பகுதியில் ஜெர்மனியின் கொள்கைப் போக்கு தீர்க்கமாக மாறியது: டிசம்பர் 2023-இல் சுற்றுச்சூழல் ஊக்கத்தொகை (Umweltbonus) திடீரென முடிவுக்கு வந்ததாலும், இரண்டு ஆண்டுகளாக மின்சார வாகன விற்பனை சரிந்ததாலும், கூட்டாட்சி கூட்டணி ஒப்புக்கொண்டது.அக்டோபர் 2025-க்குள் €3 பில்லியன் (≈US$3.5 பில்லியன்) மதிப்பிலான மின்சார வாகன ஊக்குவிப்புத் திட்டத்தின் கீழ்புதிய கொள்முதல் மானியத் திட்டம் 2026 ஜனவரியில் முறையாகத் தொடங்கப்படவுள்ளது. இத்திட்டம், குறைந்த மற்றும் நடுத்தர வருமானம் கொண்ட குடும்பங்களை (ஆண்டு வருமானம் சுமார் €60,000 வரை) இலக்காகக் கொண்டு, அவர்களுக்கு வழங்குகிறது.பேட்டரி-மின்சார வாகனத்தை வாங்குவதற்கோ அல்லது குத்தகைக்கு எடுப்பதற்கோ €1,500–€6,000 வரை2029 வரை நிதியுதவி அளிக்கப்பட்டுள்ளது.
ஆரம்பகட்ட முடிவுகள் கொள்கையை உறுதிப்படுத்துகின்றன:ஜெர்மனியின் புதிய கார் பதிவுகளில் பேட்டரி மின்சார வாகனங்களின் பங்கு, ஏப்ரல் 2026-ல் 25.8% ஆக மீண்டது.2024–2025 மானிய இடைவெளியின் போது இருந்த ஏறத்தாழ 15%-லிருந்து இது அதிகரித்துள்ளது. இந்தத் தேவை மீட்சி, நாட்டின் மின்னேற்றி விரிவாக்கத்தை நேரடியாகத் துரிதப்படுத்துகிறது — ஜெர்மனி ஏற்கனவே ஐரோப்பாவின் மிகப்பெரிய பொது மின்னேற்றி வலையமைப்பை (150,000-க்கும் மேற்பட்ட பொது நிலையங்கள்) இயக்குகிறது மற்றும் இலக்கு வைத்துள்ளது.2030-க்குள் 1 மில்லியன் பொது மின்னேற்ற மையங்கள்அதன் Masterplan Ladeinfrastruktur II இன் கீழ்.
வன்பொருள் வழங்குநர்களுக்கு, ஜெர்மனியின் தேவை விவரம் தெளிவாக உள்ளது: நெடுஞ்சாலைகள் (AUTOBANH வழித்தடங்கள்) நெடுகிலும் உயர்-சக்தி DC சார்ஜிங் மற்றும் வாகனக் குழுக்கள் மற்றும் அடுக்குமாடிக் குடியிருப்புகளில் வசிப்பவர்களுக்கான நகர்ப்புற அதிவேக சார்ஜிங். ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தின் மாற்று எரிபொருள் உள்கட்டமைப்பு ஒழுங்குமுறை (AFIR) இதை மேலும் வலுப்படுத்துகிறது — முக்கிய TEN-T வழித்தடங்களில் ஒவ்வொரு 60 கி.மீ.க்கும் அதிவேக சார்ஜிங் திறனையும், நகர்ப்புற மையங்களில் மின்சார வாகனக் குழுக்களுக்கு விகிதாசாரமான சார்ஜிங் மையங்களையும் இது கட்டாயமாக்குகிறது. சான்றளிக்கப்பட்ட, உயர்-சக்தி திரவ-குளிரூட்டப்பட்ட வன்பொருள்கள் அதன் பிரீமியம் மதிப்பைப் பெறும் சூழல் இதுதான்.நெடுஞ்சாலை வழித்தடங்களுக்காக வடிவமைக்கப்பட்ட திரவ-குளிரூட்டப்பட்ட அதிவேக சார்ஜிங் நிலையங்கள்மின் கட்டமைப்பு பற்றாக்குறை உள்ள இடங்களுக்காக, 480kW வெளியீட்டை ஒருங்கிணைந்த ஆற்றல் சேமிப்புடன் இணைக்கும் அம்சம்.
2.2 அமெரிக்கா: வரிச் சலுகைகள் நீக்கம், தனியார் மூலதனம் களமிறங்குகிறது
அமெரிக்கா 2025-ல் ஒரு வரலாற்றுச் சிறப்புமிக்க கொள்கை மாற்றத்தைச் செயல்படுத்தியது:ஜூலை 4, 2025 அன்று இயற்றப்பட்ட ஒன் பிக் பியூட்டிஃபுல் பில் சட்டம் (OBBBA), மூன்று கூட்டாட்சி தூய்மையான வாகனச் சலுகைகளையும் ரத்து செய்தது.— புதிய-EV கடன் (30D), பயன்படுத்தப்பட்ட-EV கடன் (25E), மற்றும் வணிக சுத்தமான-வாகன கடன் (45W) — வாங்கிய வாகனங்களுக்குசெப்டம்பர் 30, 2025இதன் விளைவு உடனடியாகத் தெரிந்தது: சந்தையில் 10%க்கும் சற்றுக் குறைவாக நிலையாக இருந்த அமெரிக்க மின்சார வாகன விற்பனை, 2025ஆம் ஆண்டின் பிற்பகுதியில் சரிந்து, பின்னர் குறைந்த விலை மாடல்கள் மற்றும் மாநில அளவிலான திட்டங்களின் பலத்தால் 2026இல் நிலைபெற்றது.
சார்ஜ் செய்யும் பக்கத்தில்,5 பில்லியன் டாலர் மதிப்பிலான NEVI சூத்திரத் திட்டம், முடக்கம் மற்றும் மீட்டெடுப்பு சுழற்சியை எதிர்கொண்டது.2025-ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்தில் நிதி ஒதுக்கீடு நிறுத்தப்பட்டது, ஆகஸ்ட் 2025-இல் 14 மாநிலங்களுக்குப் பகுதியளவில் மீண்டும் வழங்கப்பட்டது, மேலும் வெளியிடப்பட்ட திருத்தப்பட்ட USDOT வழிகாட்டுதலின் கீழ் மறுவடிவமைக்கப்பட்டது.ஆகஸ்ட் 11, 2025அது மாநிலங்களுக்கு இடைவெளி, நிலையத்தின் அளவு மற்றும் தொழில்நுட்பம் ஆகியவற்றில் அதிக நெகிழ்வுத்தன்மையை அளிக்கிறது. இந்த மறுசீரமைப்பு இருந்தபோதிலும், மட்டும்ஏப்ரல் 2026-க்குள் 19 மாநிலங்களில் NEVI நிதியுதவி பெற்ற சுமார் 550 அதிவேக மின்னேற்ற மையங்கள் செயல்பாட்டுக்கு வந்தன.(IEA) — தேசிய வலையமைப்பின் ஒரு சிறிய பகுதி. இதன் நடைமுறை விளைவு என்னவென்றால்தற்போது தனியார் மூலதனம், பயன்பாட்டு நிறுவனங்கள் மற்றும் மாநில திட்டங்கள் ஆகியவைதான் கட்டுமானப் பணியின் பெரும் சுமையைச் சுமக்கின்றன.மேலும், வாங்குபவர்கள் குறைவான, உயர் விவரக்குறிப்புகள் கொண்ட நிலையங்களை வாங்குவதில் கவனம் செலுத்துகின்றனர்.
2026-ல் அமெரிக்கக் கொள்முதலை இரண்டு தொழில்நுட்ப சக்திகள் வடிவமைக்கின்றன. முதலாவதாக,NACS (SAE J3400)இது வட அமெரிக்காவின் நடைமுறை இணைப்புத் தரநிலையாக மாறியுள்ளது, மேலும் NACS மற்றும் CCS1 ஆகிய இரண்டு வகை வாகனங்களுக்கும் சேவை செய்யக்கூடிய நிலையங்கள் பயன்பாட்டை அதிகரிக்கின்றன. இரண்டாவதாக, மத்திய அரசின் ஊக்கத்தொகைகள் குறைந்துவிட்டதால்,தற்போது, உபகரணத் தேர்வை இயக்க நேரம் மற்றும் மொத்த உரிமையாளர் செலவு (TCO) ஆகியவை தீர்மானிக்கின்றன.— இயக்குநர்கள், குறைந்த ஆரம்ப விலை கொண்ட பெட்டிகளுக்குப் பதிலாக, மாடுலர் சேவைத்திறன் கொண்ட UL/ETL-சான்றளிக்கப்பட்ட வன்பொருளை அதிகளவில் கோருகின்றனர், மேலும்வட அமெரிக்க சந்தைக்கான UL/ETL சான்றளிக்கப்பட்ட வேகமான DC சார்ஜிங் நிலையங்கள்CPO-க்கள் மற்றும் பயன்பாட்டு நிறுவனங்களுக்கான இயல்புநிலை கொள்முதல் அடிப்படையாக இவை மாறி வருகின்றன.
2.3 மெக்சிகோ: கட்டண இடைவெளியுடன் கூடிய புதிய உற்பத்தி மையம்
இந்தப் பட்டியலில் மெக்சிகோதான் மிக வேகமாக வளர்ந்து வரும் சந்தையாகும். இது உற்பத்திப் பெருக்கத்தையும் கடுமையான பொதுக் கட்டணப் பற்றாக்குறையையும் ஒருங்கே கொண்டுள்ளது.2025-ஆம் ஆண்டில் மின்சார வாகன விற்பனை 38% அதிகரித்து 96,636 அலகுகளாக உயரும்.(புதிய வாகன விற்பனையில் 9.5%), மற்றும் ஒட்டுமொத்த பதிவுகள் எட்டப்பட்டன.2026 ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டிற்குள் 235,501 அலகுகள்(EMA). மலிவான சீன இறக்குமதிகள், அமெரிக்காவை நோக்கிய உற்பத்தி முதலீடு, மற்றும் மெக்சிகோவை உருவாக்கிய அருகாமை உற்பத்தி மாற்றம் ஆகியவற்றால் இந்த வளர்ச்சி உந்தப்படுகிறது.2025-ல் அமெரிக்க மின்சார வாகன இறக்குமதிகளின் மிகப்பெரிய ஒற்றை ஆதாரம்(ஐஇஏ).
இருப்பினும், உள்கட்டமைப்பே கட்டுப்படுத்தும் தடையாக உள்ளது. EMA தரவுகள் காட்டுவது என்னவென்றால்...2026 ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டின் இறுதியில், நாடு முழுவதும் 4,378 பொது சார்ஜிங் மையங்களும், 55,000-க்கும் மேற்பட்ட (பெரும்பாலும் தனியார்/குடியிருப்பு) சார்ஜிங் இடங்களும் இருக்கும்.மேலும், மின்சார வாகனங்களை வாங்காதவர்களில் 26% பேர், வேகமான சார்ஜர்களைக் கண்டுபிடிப்பதில் உள்ள சிரமத்தையே அதற்கான முதன்மைக் காரணமாகக் குறிப்பிடுகின்றனர். பொது சார்ஜிங் வசதிகள் மெக்சிகோ நகரம், மெக்சிகோ மாகாணம், நுவோ லியோன் மற்றும் ஜலிஸ்கோ ஆகிய இடங்களில் (தேசிய மின்சார வாகன விற்பனையில் 58%) குவிந்துள்ளதால், நகரங்களுக்கு இடையேயான வழித்தடங்கள் மற்றும் இரண்டாம் நிலை நகரங்களில் போதுமான சேவை கிடைப்பதில்லை.
அரசாங்கத்தின் பதில் என்பதுபிளான் மெக்ஸிகோவின் கீழ் ஒலினியா திட்டம்ஜனாதிபதி ஷெயின்பாம், உள்நாட்டில் வடிவமைக்கப்பட்ட ஒலினியா 1-ஐ (சுமார் 150,000 பெசோக்கள், ≈8,600 அமெரிக்க டாலர் விலை) ஜூன் 2026-ல் அறிமுகம் செய்தார். இதன் உற்பத்தி 2027-ல் தொடங்கி, ஆரம்பத்தில் ஆண்டுக்கு 20,000 அலகுகள் என்ற இலக்குடனும், பின்னர் 100,000 அலகுகள் என்ற நோக்கத்துடனும் செயல்படுத்தப்படும். இதற்கான முதல் கட்ட உள்கட்டமைப்புத் திட்டமும் இதற்கு ஆதரவளிக்கிறது.2027-ஆம் ஆண்டுக்குள் மெக்சிகோ நகரம், மெக்சிகோ மாநிலம் மற்றும் பியூப்லா முழுவதும் 2,000 மின்னேற்றும் நிலையங்கள்பகுப்பாய்வாளர்களின் மதிப்பீட்டின்படி மெக்சிகோவிற்கு குறைந்தபட்சம் தேவைப்படும் நிலையில்2045-க்குள் 38,000 மின்னேற்றும் நிலையங்கள்அறிவிக்கப்பட்ட திட்டங்களுக்கும் உண்மையான தேவைக்கும் இடையிலான இடைவெளி மிகப்பெரியது — இது நெகிழ்வான, குறைந்த இடத்தைப் பிடிக்கும் DC வன்பொருளைப் பயன்படுத்தும் விநியோகஸ்தர்களுக்கும் இயக்குநர்களுக்கும் ஒரு வாய்ப்பாகும். போன்ற சிறிய வணிக அலகுகள்நகர்ப்புற மற்றும் சிறு வணிக வளாகங்களுக்கான, சுவரில் பொருத்தக்கூடிய லெவல் 3 DC அதிவேக சார்ஜிங் நிலையங்கள்மெக்சிகோவின் அதிகப் பரிவர்த்தனை கொண்ட நகர்ப்புற சில்லறை வர்த்தகம், டாக்சி மற்றும் வாகனக் குழுமப் பிரிவுகளுக்கு இவை மிகவும் பொருத்தமானவை; இப்பிரிவுகளில் நிறுவல் வேகம் மற்றும் இடத் தேவைக் கட்டுப்பாடுகள் ஆதிக்கம் செலுத்துகின்றன.
3. HS குறியீடு 850440: வர்த்தகத் தரவுகள் மற்றும் புதிய கட்டண யதார்த்தம்
HS குறியீடு 850440 —நிலையான மாற்றிகள்மின்சார வாகன சார்ஜர்கள், சார்ஜிங் பைல்கள் மற்றும் பவர் மாட்யூல்கள் ஆகியவற்றை உள்ளடக்கிய சுங்கப் பிரிவு, உலகளாவிய வர்த்தகத்தில் புவிசார் அரசியல் ரீதியாக மிகவும் உணர்திறன் வாய்ந்த செலவினங்களில் ஒன்றாக மாறியுள்ளது.HS 850440 திட்டத்தின் கீழ் சீனாவின் ஏற்றுமதிகள், 2026 ஆம் ஆண்டின் நடுப்பகுதி வரையிலான பன்னிரண்டு மாத காலத்தில் ஏறத்தாழ 36 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களை எட்டியது.இதில், ஆசியா ஏறக்குறைய 45% ஏற்றுமதிகளை உள்வாங்குகிறது, ஐரோப்பா மற்றும் வட அமெரிக்கா அடுத்த பெரிய இலக்குகளாக உள்ளன; மேலும், உலகளாவிய மின்சார வாகன உதிரிபாகங்கள் ஏற்றுமதியில் சீனா சுமார் 46% பங்களிக்கிறது (OECD). இந்தப் பிரிவின் வளர்ச்சி, மின்சார வாகன வன்பொருள் சுழற்சியைப் பின்பற்றுகிறது: வாகனங்கள் மின்மயமாக்கப்படும்போது, சார்ஜர்கள் தொடர்ச்சியான, அதிக மதிப்புள்ள வர்த்தகப் பொருட்களாக மாறுகின்றன.
2024 மற்றும் 2026-க்கு இடையில் அனைத்து முக்கிய சந்தைகளிலும் கட்டணச் சூழல் கடுமையாகியது:
- ஐக்கிய அமெரிக்காபிரிவு 301 வரிகள் இப்போது எட்டுகின்றன100% சீனாவில் தயாரிக்கப்பட்ட மின்சார வாகனங்கள்மற்றும்EV பேட்டரிகள் மற்றும் பேட்டரி பாகங்களுக்கு 25% தள்ளுபடி(2024 ஆம் ஆண்டு தவணை), சீனாவிலிருந்து இறக்குமதி செய்யப்படும் பல சார்ஜிங் பாகங்கள், மாட்யூல்கள் மற்றும் மின்னணு சாதனங்களை உள்ளடக்கிய, ஏற்கனவே உள்ள 25% பிரிவு 301 வரிகளுடன் கூடுதலாக விதிக்கப்படுகிறது. 8504.40 துணைத் தலைப்புகளின் கீழ் இறக்குமதி செய்யும் வாங்குபவர்கள், தயாரிப்பு சார்ந்த வரி விகிதங்கள், உற்பத்தி நாடு மற்றும் விலக்குகளுக்கான தகுதி ஆகியவற்றைச் சரிபார்க்க வேண்டும்.
- ஐரோப்பிய ஒன்றியம்சீன பேட்டரி-மின்சார வாகனங்கள் மீதான திட்டவட்டமான ஈடுசெய் வரிகள் (10% நிலையான வரிக்கு மேல் சுமார் 35% வரை) 1980 முதல் அமலில் உள்ளன.ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு அக்டோபர் 2024மேலும், வர்த்தகப் பாதுகாப்பு ஆய்வானது, வாகனங்களிலிருந்து பேட்டரிகள் மற்றும் மின்னேற்றும் வன்பொருட்கள் வரை மதிப்புச் சங்கிலியில் மேல்நோக்கி விரிவடைந்து வருகிறது.
- அதிகரித்து வரும் தோற்றம் மற்றும் இணக்க சரிபார்ப்பு: சுங்க அதிகாரிகள், “X-இல் தயாரிக்கப்பட்டது” எனக் குறிப்பிடும் மின்னேற்றி நிலையங்களுக்கான மூல இட விதிகளை அமல்படுத்துவதைக் கடுமையாக்கி வருகின்றனர். மேலும், பாதுகாப்பு/EMC சான்றிதழ் (ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தில் CE, வட அமெரிக்காவில் UL/ETL) ஒரு நடைமுறை வர்த்தகத் தடையாக எல்லையில் அதிகளவில் அமல்படுத்தப்படுகிறது.
வாங்குபவர்களுக்கான மூலோபாய முக்கியத்துவம் என்னவென்றால், சுங்கவரி இணக்கத்தை விநியோக ஏற்பாடுகளின் ஒரு பகுதியாகக் கருதாமல், தயாரிப்பு விவரக்குறிப்பின் ஒரு பகுதியாகக் கருதுவதாகும்.2026-ஆம் ஆண்டின் மிகவும் மீள்திறன் கொண்ட விநியோகச் சங்கிலிகள் என்பவை, (அ) தெளிவான மூல ஆவணங்களுடன் சான்றளிக்கப்பட்ட தொழிற்சாலைகளைப் பராமரிப்பவை, (ஆ) சேருமிடத் தரநிலைகளுக்கு (CCS1/CCS2/NACS/GBT/CHAdeMO) ஏற்றவாறு பல இணைப்பான் மற்றும் மின்னழுத்த வகைகளை வழங்குபவை, மற்றும் (இ) சுங்க அனுமதி பெற்று பயன்பாட்டு ஒப்பந்தப்புள்ளிகளை வெல்ல உதவும் UL/ETL, CE, மற்றும் TUV போன்ற பாதுகாப்புச் சான்றிதழ்களைக் கொண்டிருப்பவை ஆகும். இந்தக் கட்டத்தைத் தவிர்க்கும் இறக்குமதியாளர்கள், வரிகள், சுங்கத் தடைகள் மற்றும் RFQ கட்டத்தில் ஏற்படும் வலையமைப்பு நிராகரிப்பு ஆகியவற்றால் இலாப வரம்புக் குறைவை எதிர்கொள்கின்றனர்.
4. தொழில்நுட்பத் தத்தெடுப்பு: 1000V தளங்கள், திரவக் குளிரூட்டல், மெகாவாட் மின்னேற்றம் மற்றும் சேமிப்பக ஆதரவு மையங்கள்
தொழில்நுட்பத்தை ஏற்றுக்கொள்வது 2026 சந்தையை மறுவடிவமைக்கும் மூன்றாவது சக்தியாகும், மேலும் இது ஒவ்வொரு பிரிவிலும் அதிக சக்தி மற்றும் அதிக செயல்திறன் கொண்ட கட்டமைப்புகளுக்குச் சாதகமாக அமைகிறது.
உயர் மின்னழுத்தத் தளங்கள் அதிவேக மின்னேற்றத்தைப் பரவலாக்கி வருகின்றன.முதல் 1000V வாகனங்கள் 2025-ல் வந்தன, மேலும் 10 நிமிடங்களுக்குள் சார்ஜ் செய்யும் வசதி குறித்த அறிவிப்புகள் 2026 வரை தொடர்ந்தன (IEA). 500A–1000A மின்னோட்டத் திறனுடன் 800–1000V அமைப்புகளுக்கு மதிப்பிடப்பட்ட சார்ஜர்கள் மற்றும் இணைப்பான்கள், இப்போது புதிய பொது DC பயன்பாடுகளுக்கு இன்றியமையாதவையாக உள்ளன. இவை, இணக்கமான வாகனங்களில் 10–15 நிமிடங்களில் 20–80% சார்ஜ் செய்ய உதவுகின்றன. இந்த மின்னழுத்த மாற்றம் முழு விநியோகச் சங்கிலி முழுவதும் நேரடியாகப் பரவுகிறது — பவர் மாட்யூல்கள், கேபிள்கள் மற்றும் இணைப்பான்கள் அனைத்தும் 1000V மின்காப்பு மற்றும் வெப்ப மேலாண்மைக்காக மறுவடிவமைப்பு செய்யப்பட வேண்டும்.
அதிக சக்தி கொண்ட DC-க்கு, திரவக் குளிரூட்டல் ஒரு பிரீமியம் தேர்விலிருந்து இயல்புநிலையாக மாறியுள்ளது.350kW+ மின் நிலையங்களுக்கு, வெப்பத் திறன் குறைவு ஏற்படாமல் வெளியீட்டைத் தக்கவைக்க, திரவத்தால் குளிர்விக்கப்படும் கேபிள்கள் மற்றும் மாட்யூல்கள் தேவைப்படுகின்றன; உயர் மட்டத்தில்,600kW–1MW+ திறன் கொண்ட அமைப்புகள் நெடுஞ்சாலை மற்றும் சரக்குந்து வழித்தடங்களில் சேவையில் நுழைகின்றன., மற்றும்மின்சார வாகன டிரக்குகள் மற்றும் பேருந்துகளுக்காக உருவாக்கப்பட்ட 600kW–720kW திரவ-குளிரூட்டப்பட்ட சூப்பர்சார்ஜர்கள்2025-ல் மின்சார டிரக் விற்பனை இரண்டு மடங்கிற்கும் மேலாக அதிகரித்துள்ள (உலகளாவிய டிரக் விற்பனையில் 9%, சீனாவில் நான்கில் ஒன்று) கனரகப் பிரிவைக் கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும்.மெகாவாட் மின்னேற்ற அமைப்பு (MCS)ஸ்டாண்டர்ட் திட்டமானது முதல் 1 மெகாவாட்டிற்கும் அதிகமான டிரக் சார்ஜிங் தளங்களை வணிகச் செயல்பாட்டிற்குக் கொண்டுவருகிறது, அதே நேரத்தில் ஐரோப்பிய ஒன்றியம் ஏற்கனவே 1,000-க்கும் மேற்பட்ட டிரக்குகளுக்கென பிரத்யேகமான சார்ஜிங் மையங்களை இயக்கி வருகிறது.
BESS உடன் ஒருங்கிணைந்த மின்னேற்றமானது, மின்கட்டமைப்பு பற்றாக்குறையால் பாதிக்கப்பட்ட மின்னாக்கியின் தீர்வாகும்.2035-ஆம் ஆண்டுக்குள் மின்சார வாகனங்களின் மின்சாரத் தேவை 1,500 TWh-ஐத் தாண்டும் எனக் கணிக்கப்பட்டுள்ள நிலையில், மின்மாற்றிக்கான கூடுதல் இடவசதி இல்லாத தளங்கள் சேமிப்பக ஆதரவு கட்டமைப்புகளைத் தேர்வு செய்கின்றன: ஒரு பேட்டரி இடையகமானது உச்சபட்ச பயன்பாட்டைக் குறைக்கவும், தேவைக்கட்டணத்தைத் தவிர்க்கவும், சூரிய ஆற்றலைத் தானே பயன்படுத்தவும், மற்றும் மின்கட்டமைப்பில் ஏற்படும் நிகழ்வுகளின் போதும் தொடர்ச்சியான செயல்பாட்டிற்கும் வழிவகுக்கிறது. இது போன்ற ஒருங்கிணைந்த அமைப்புகள்215kWh BESS-ஒருங்கிணைந்த சார்ஜிங் அமைப்புகள்பலவீனமான மின்கட்டமைப்புகளில் அதிவேகத் திறனை நிலைநிறுத்த இயக்குநர்களை இது அனுமதிக்கிறது — இது மெக்சிகோ போன்ற வளர்ந்து வரும் சந்தைகளிலும், ஐரோப்பிய நெடுஞ்சாலைப் புனரமைப்புகளிலும் மிக வேகமாக வளர்ந்து வரும் ஒற்றைக் கட்டமைப்பாகும்.
இணைப்புத்தன்மையும் இருவழித் தரநிலைகளும் தொழில்மயமாக்கப்பட்டு வருகின்றன.ISO 15118-20, பிளக் & சார்ஜ் மற்றும் இருவழி மின் பரிமாற்றத்தை (V2G/V2H) செயல்படுத்துகிறது; தனியார் உரிமையாளர்களுக்கான முதல் வணிகரீதியான V2G சலுகைகள் 2025-இல் வெளிவந்தன (IEA). OCPP 2.0.1, ரோமிங் மற்றும் தொலைநிலை மேலாண்மைக்கு அடிப்படையாக மாறி வருகிறது, அதே நேரத்தில் செயற்கை நுண்ணறிவால் இயக்கப்படும் சுமை மேலாண்மை மற்றும் முன்கணிப்புப் பராமரிப்பு ஆகியவை செயல்பாட்டு முடக்க நேரத்தைக் குறைக்கின்றன. ஒழுங்குமுறை இணையப் பாதுகாப்பு அழுத்தமும் அதிகரித்து வருகிறது — ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தின் இணைய மீள்திறன் சட்டம், 2026–2027-ஆம் ஆண்டுகளில் இணைக்கப்பட்ட சார்ஜிங் வன்பொருள்கள் மீது கட்டுப்படுத்தும் இணையப் பாதுகாப்புத் தேவைகளை விதிக்கும், இதன் மூலம் வடிவமைப்பிலேயே பாதுகாப்பான மென்பொருள் மற்றும் சான்றளிக்கப்பட்ட தகவல் தொடர்பு அடுக்குகள் ஒரு கொள்முதல் அளவுகோலாக மாறும்.
5. 2026-ல் கட்டணம் வசூலிக்கும் நிறுவனங்களுக்கும் வாங்குபவர்களுக்கும் இதன் விளைவு என்ன?
சந்தை, கொள்கை, வர்த்தகம் மற்றும் தொழில்நுட்ப மாற்றங்களைச் செயலாக்கமாக ஒருங்கிணைக்கும் 2026 ஆம் ஆண்டுக்கான கொள்முதல் செயல்திட்டம் பின்வருமாறு:
- 400V காலக்கட்டத்திற்காக அல்ல, 1000V காலக்கட்டத்திற்காக வாங்குங்கள்.800–1000V வாகனங்கள் பெருகும்போது மூலதனச் சொத்துக்கள் பொருத்தமானதாக இருப்பதற்கு, 1000V மற்றும் ≥500A திறன் கொண்ட சார்ஜர்கள் மற்றும் இணைப்பிகளைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.
- 350kW-க்கு மேல் திரவக் குளிரூட்டலுக்கான திட்டம்.நெடுஞ்சாலைத் தளங்களில் தொடர்ச்சியான வெளியீடு, கேபிள் பயன்பாட்டு எளிமை மற்றும் இயக்க நேரம் ஆகியவை இதைச் சார்ந்துள்ளன.
- கட்டுப்படுத்தப்பட்ட தளங்களின் அணுகலைப் பெற BESS-ஐப் பயன்படுத்தவும்.சேமிப்பக ஆதரவு மையங்கள், மின் கட்டமைப்பு வரம்புக்குட்பட்ட இடங்களைச் சாத்தியமான அதிவேகத் தளங்களாக மாற்றுவதோடு, உச்ச நேர பயன்பாட்டைக் குறைத்தல் மற்றும் சூரிய ஆற்றலைத் தானே பயன்படுத்துதல் ஆகியவற்றின் மூலம் தளத்தின் பொருளாதாரத்தையும் மேம்படுத்துகின்றன.
- இணைப்பான் தரநிலையை இலக்கு சந்தைக்குப் பொருத்தவும்.— ஐரோப்பா முழுவதும் CCS2, வட அமெரிக்காவில் NACS + CCS1, மற்றும் வாகனக் குழுக்களுக்குத் தேவைப்படும் இடங்களில் GBT/CHAdeMO — மேலும், போக்குவரத்து கலவையாக இருக்கும் இடங்களில் பலதரப்பட்ட தரநிலை நிலையங்களுக்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்படுகிறது.
- சான்றிதழ் மற்றும் மூல ஆவணங்களை வர்த்தக விதிமுறைகளாகக் கருதுங்கள்.UL/ETL, CE, TUV மற்றும் தூய்மையான சுங்கவரி வகைப்பாடு போன்றவையே, ஒரு வெற்றிகரமான விலைக்கோரிக்கைக்கும் (RFQ) சுங்கத் தடைக்கும் இடையிலான வித்தியாசத்தை ஏற்படுத்துகின்றன.
- மொத்த உரிமையாளர் செலவிற்கான விலை, ஆரம்பச் செலவிற்கானது அல்ல.அமெரிக்க மத்திய அரசின் கொள்முதல் சலுகைகள் நீக்கப்பட்டதால், வட அமெரிக்காவிலும், மேலும் அதிகரித்து வரும் ஐரோப்பாவிலும் உள்ள ஆபரேட்டர்கள், அறிவிக்கப்பட்ட விலையை அல்லாமல், இயக்க நேரம், செயல்திறன் (≥96%), பாகுபடுத்தும் தன்மை மற்றும் உத்தரவாதம் ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் தேர்வு செய்கின்றனர்.
அடிக்கடி கேட்கப்படும் கேள்விகள்
1. 2026-ஆம் ஆண்டிலும் உலகளாவிய மின்சார வாகன மின்னேற்றும் சந்தை வளர்ச்சி காணுமா?ஆம். உலகளாவிய மின்சார வாகன விற்பனை 2026-ல் சுமார் 23 மில்லியன் யூனிட்களை (புதிய கார் விற்பனையில் 28%) எட்டும் என கணிக்கப்பட்டுள்ளது. மேலும், சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பு சந்தையானது 2026-ல் ஏறத்தாழ 50–66 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களிலிருந்து 2033–2035-க்குள் 239–493 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களாக வளரும் என கணிக்கப்பட்டுள்ளது. இது 16–22% கூட்டு வருடாந்திர வளர்ச்சி விகிதத்தைக் குறிக்கிறது. பொது இணைப்பான்களின் நிறுவல் ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 19% அதிகரித்து, உலகளவில் 6.7 மில்லியன் இணைப்பான்களை எட்டியுள்ளது (BNEF).
2. ஜெர்மனியின் மின்சார வாகன மானியங்களுக்கு என்ன ஆனது, அவை மீண்டும் வந்துவிட்டனவா?ஜெர்மனி தனது சுற்றுச்சூழல் ஊக்கத்தொகைத் திட்டத்தை டிசம்பர் 2023-ல் முடிவுக்குக் கொண்டுவந்தது, இது மின்சார வாகன விற்பனையில் இரண்டு ஆண்டுகள் சரிவைக் காண வழிவகுத்தது. அக்டோபர் 2025-ல், கூட்டணி அரசாங்கம் €3 பில்லியன் மதிப்பிலான ஒரு ஊக்கத்தொகைத் திட்டத்திற்கு ஒப்புக்கொண்டது, மேலும் இந்தத் திட்டம் ஜனவரி 2026-ல் தொடங்கப்பட்டது: குறைந்த மற்றும் நடுத்தர வருமானம் கொண்ட குடும்பங்கள் (ஆண்டுக்கு சுமார் €60,000 வரை சம்பாதிப்பவர்கள்) ஒரு பேட்டரி மின்சார வாகனத்தை (BEV) வாங்குவதற்கோ அல்லது குத்தகைக்கு எடுப்பதற்கோ €1,500 முதல் €6,000 வரை பெறுகின்றன. ஜெர்மனியின் புதிய பேட்டரி மின்சார வாகனங்களின் பங்கு ஏப்ரல் 2026-ல் 25.8% ஆக மீண்டது.
3. அமெரிக்கா உண்மையிலேயே கூட்டாட்சி மின்சார வாகன வரிச் சலுகையை ரத்து செய்துவிட்டதா, மேலும் அது மின்னேற்றும் தேவையைப் பாதிக்கிறதா?ஆம். 'ஒன் பிக் பியூட்டிஃபுல் பில் சட்டம்' (ஜூலை 4, 2025 அன்று இயற்றப்பட்டது) செப்டம்பர் 30, 2025-க்குப் பிறகு வாங்கப்பட்ட வாகனங்களுக்கான புதிய, பயன்படுத்தப்பட்ட மற்றும் வர்த்தக மின்சார வாகனங்களுக்கான சலுகைகளை ரத்து செய்தது. இது மின்னேற்றும் உள்கட்டமைப்புக்கான தேவையை நீக்கவில்லை — அமெரிக்காவின் மின்சார வாகனங்களின் எண்ணிக்கை தொடர்ந்து அதிகரித்து வருகிறது, மேலும் வாங்குவதற்கான சலுகைகள் குறைவாக இருப்பதால், இயக்குநர்கள் உபகரணங்களின் முதல் விலையை விட, மின்னேற்றும் நேரம் மற்றும் மொத்த உரிமையாளர் செலவு (TCO) ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் போட்டியிடுகின்றனர். முடக்கப்பட்டு, பின்னர் பகுதியளவு மீட்டெடுக்கப்பட்ட NEVI திட்டத்தால் ஏற்பட்ட இடைவெளியை தனியார் மூலதனமும் மாநிலத் திட்டங்களும் நிரப்பி வருகின்றன.
4. அமெரிக்காவில் மின்சார வாகன மின்னேற்றத் திட்டங்களுக்கு NEVI நிதியுதவி இன்னும் கிடைக்கிறதா?ஆம், ஆனால் திருத்தப்பட்ட வடிவத்தில். 2025-ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்தில் ஏற்பட்ட முடக்கத்திற்குப் பிறகு, நிதி ஓரளவு மீட்டெடுக்கப்பட்டது. மேலும், ஆகஸ்ட் 11, 2025 அன்று USDOT திருத்தப்பட்ட NEVI வழிகாட்டுதலை வெளியிட்டது. இது, நிலையங்களுக்கு இடையிலான இடைவெளி மற்றும் வடிவமைப்பு ஆகியவற்றில் மாநிலங்களுக்கு அதிக நெகிழ்வுத்தன்மையை வழங்கியது. அப்படியிருந்தும், ஏப்ரல் 2026-க்குள் 19 மாநிலங்களில் சுமார் 550 NEVI நிதியுதவி பெற்ற அதிவேக மின்னேற்ற மையங்கள் மட்டுமே செயல்பாட்டில் இருந்தன. எனவே, மாநிலத் திட்டங்களும் தனியார் வலையமைப்புகளுமே அமெரிக்காவில் இந்த விரிவாக்கத்தின் முதன்மை உந்து சக்திகளாகத் தொடர்கின்றன.
5. மெக்சிகோவின் ஒலினியா திட்டம் என்றால் என்ன, அது மின்னேற்றி உள்கட்டமைப்பிற்கு என்ன தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும்?ஓலினியா என்பது 'பிளான் மெக்சிகோ' திட்டத்தின் கீழ் மெக்சிகோவின் அரசு ஆதரவு பெற்ற உள்நாட்டு மின்சார வாகனத் திட்டமாகும். ஓலினியா 1 நகரக் கார், ஜூன் 2026-ல் சுமார் 150,000 பெசோக்கள் (≈US$8,600) விலையில் அறிமுகமானது. இதன் உற்பத்தி 2027-ஆம் ஆண்டு முதல் திட்டமிடப்பட்டுள்ளது (ஆரம்பத்தில் ஆண்டுக்கு 20,000 அலகுகள், பின்னர் 100,000 அலகுகளை இலக்காகக் கொண்டது). முதல் கட்ட மின்னேற்றத் திட்டத்தின்படி, 2045-ஆம் ஆண்டுக்குள் நாடு தழுவிய அளவில் குறைந்தது 38,000 நிலையங்கள் தேவைப்படும் என மதிப்பிடப்பட்டுள்ள நிலையில், 2027-ஆம் ஆண்டுக்குள் மெக்சிகோ நகரம், மெக்சிகோ மாநிலம் மற்றும் பியூப்லா முழுவதும் 2,000 மின்னேற்ற நிலையங்கள் அமைக்கப்பட வேண்டும். இது நேர் மின்னோட்ட (DC) அதிவேக மின்னேற்றத்தை நிறுவுவதற்கு ஒரு பெரிய வாய்ப்பை உருவாக்குகிறது.
6. HS குறியீடு 850440 என்பது என்ன, மற்றும் மின்சார வாகன சார்ஜர் இறக்குமதிக்கு அது ஏன் முக்கியத்துவம் வாய்ந்தது?HS குறியீடு 850440 என்பது ஸ்டேடிக் கன்வெர்ட்டர்களை உள்ளடக்கியது — இது EV சார்ஜர்கள், சார்ஜிங் பைல்கள் மற்றும் பவர் மாட்யூல்கள் ஆகியவற்றை உள்ளடக்கிய ஒரு சுங்கப் பிரிவாகும். இந்தப் பிரிவின் கீழ் சீனா ஆண்டுக்குச் சுமார் 36 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர் மதிப்பிலான பொருட்களை ஏற்றுமதி செய்கிறது. மேலும், சுங்க வரி நடவடிக்கைகள் (சீன EV-கள் மீது 100% வரையிலும், பேட்டரிகள்/உதிரிபாகங்கள் மீது 25% வரையிலும் அமெரிக்கப் பிரிவு 301 வரிகள்; ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தின் ஈடுசெய் வரிகள்) மற்றும் மூல விதிகளை அமல்படுத்துதல் ஆகியவை, 2026-ஆம் ஆண்டில் இறக்குமதியாளர்கள் மற்றும் விநியோகஸ்தர்களுக்குச் சரியான வகைப்பாடு, மூல ஆவணங்கள் மற்றும் பாதுகாப்புச் சான்றிதழ் (UL/ETL, CE, TUV) ஆகியவற்றை அத்தியாவசியமாக்குகின்றன.
7. 2026-ல் தொலைத்தொடர்பு நிறுவனங்கள் எந்த மின்னேற்றும் தொழில்நுட்பங்களைப் பின்பற்ற வேண்டும்?இயக்குநர்கள், ≥500A திறன் கொண்ட 800–1000V-தயார் DC வன்பொருள், 350kW-க்கு மேற்பட்ட திரவ-குளிரூட்டப்பட்ட அமைப்புகள் (டிரக் வழித்தடங்களுக்கான 600kW+ HPC மற்றும் மெகாவாட்-வகுப்பு MCS உட்பட), மின்கட்டமைப்பு கட்டுப்பாடுகள் உள்ள இடங்களுக்கான BESS-ஒருங்கிணைந்த நிலையங்கள், பல-தரநிலை இணைப்பான் ஆதரவு (CCS1/CCS2/NACS), மற்றும் OCPP 2.0.1 / ISO 15118-20 (Plug & Charge, V2G) இணைப்புத்திறன் ஆகியவற்றுக்கு முன்னுரிமை அளிக்க வேண்டும் — மேலும் இணையப் பாதுகாப்பு இணக்கத்தை (எ.கா., EU சைபர் ரெசிலியன்ஸ் சட்டம்) ஒரு பிற்காலச் சிந்தனையாகக் கருதாமல், ஒரு முக்கியத் தேவையாகக் கருத வேண்டும்.
முடிவு
2026-ஆம் ஆண்டின் உலகளாவிய மின்சார வாகன மின்னேற்றிச் சந்தை என்பது ஒரு ஒற்றைப் போக்கு அல்ல — அது சாதனை அளவிலான வாகனங்களின் எண்ணிக்கை, மாறுபட்ட கொள்கை அமைப்புகள், கடுமையாக்கப்படும் கட்டணச் சூழல் மற்றும் ஒரு தீர்க்கமான வன்பொருள் மேம்பாட்டுச் சுழற்சி ஆகியவற்றின் ஒருமிப்பாகும். ஜெர்மனியின் மீண்டும் செயல்படுத்தப்பட்ட மானியத் திட்டம், ஐரோப்பாவின் மிகப்பெரிய பயணிகள் மின்சார வாகனச் சந்தையை மீண்டும் தொடங்குகிறது; அமெரிக்கா, கூட்டாட்சி ஊக்கத்தொகை சார்ந்த நிலையிலிருந்து, மொத்த உரிமையாளர் செலவை (TCO) அடிப்படையாகக் கொண்ட தனியார் மூலதனக் கட்டமைப்பிற்கு மாறுகிறது; மேலும் மெக்சிகோ, ஒரு உற்பத்தி மையமாகவும், பெரிய மற்றும் பற்றாக்குறையாக உள்ள மின்னேற்றிச் சந்தையாகவும் உருவாகி வருகிறது. இந்தப் பிராந்திய நிகழ்வுகளுக்குக் கீழே, HS 850440 வர்த்தகத் தரவுகள், மின்னேற்றிகள் இப்போது மூலோபாய முக்கியத்துவம் வாய்ந்த பொருட்களாகிவிட்டன என்பதை உறுதிப்படுத்துகின்றன — இது சான்றளிக்கப்பட்ட, கட்டண விதிமுறைகளுக்கு இணங்கக்கூடிய, உயர்-சக்தி விநியோகச் சங்கிலிகளை உண்மையான போட்டி அரணாக மாற்றுகிறது. 1000V-க்குத் திட்டமிடும், திரவக் குளிரூட்டல் மற்றும் BESS கட்டமைப்புகளை ஏற்கும், மற்றும் UL/CE/TUV-சான்றளிக்கப்பட்ட விநியோகஸ்தர்களைத் தக்கவைத்துக் கொள்ளும் இயக்குநர்களும் வாங்குபவர்களும், இந்த தசாப்தத்தின் மிகவும் நீடித்த உள்கட்டமைப்பு வளர்ச்சிக் கதைக்குத் தயாராக இருப்பார்கள்.
MIDA Power என்பது EV சார்ஜிங் ஸ்டேஷன்கள் (60–480kW தரை-நிலை, 360–1680kW ஸ்ப்ளிட்-டைப், 600–1080kW திரவ-குளிரூட்டப்பட்ட, மொபைல், சுவர்-அமைவு மற்றும் BESS-ஒருங்கிணைந்த), EV சார்ஜர் பவர் மாட்யூல்கள் (20–125kW ஸ்டாண்டர்ட், திரவ-குளிரூட்டப்பட்ட, இருவழி மற்றும் V2G), மற்றும் சார்ஜிங் கனெக்டர்கள் (CCS1/CCS2/NACS/GBT/CHAdeMO/MCS) ஆகியவற்றின் ஒரு உலகளாவிய உற்பத்தியாளர் ஆகும். தொழில்நுட்ப விவரக்குறிப்புகள், சான்றிதழ்கள் மற்றும் OEM/ODM விசாரணைகளுக்கு, பார்வையிடவும்.midapower.com.
பதிவிட்ட நேரம்: ஆகஸ்ட் 14, 2026
கையடக்க EV சார்ஜர்
வீட்டு மின்சார வாகன சுவர் பெட்டி
DC சார்ஜர் நிலையம்
BESS சார்ஜிங் நிலையம்
வி2ஜி வி2எச் வி2வி வி2எல்
EV சார்ஜிங் தொகுதி
DC சார்ஜிங் கனெக்டர்
EV துணைக்கருவிகள்