ਹੈੱਡ_ਬੈਨਰ

ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ ਤੇਜ਼ ਚਾਰਜਿੰਗ: ਈਵੀ ਚਾਰਜਿੰਗ ਵਿੱਚ ਅਗਲੇ 5 ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਰੁਝਾਨ

ਤੁਰੰਤ ਜਵਾਬ:2031 ਤੱਕ ਹਾਈ-ਪਾਵਰ EV ਚਾਰਜਿੰਗ (480kW ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ) ਲਈ ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਤੇਜ਼ ਚਾਰਜਿੰਗ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦਿਸ਼ਾ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਏਅਰ ਕੂਲਿੰਗ ਸਰੀਰਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਚਾਰਜਿੰਗ ਕੇਬਲਾਂ ਅਤੇ ਪਾਵਰ ਮੋਡੀਊਲਾਂ ਰਾਹੀਂ 500A–800A ਨਿਰੰਤਰ ਕਰੰਟ ਨੂੰ ਅਸਵੀਕਾਰਨਯੋਗ ਤਾਪਮਾਨ ਵਾਧੇ, ਕੇਬਲ ਭਾਰ, ਜਾਂ ਕਨੈਕਟਰ ਡਿਗ੍ਰੇਡੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਬਰਕਰਾਰ ਨਹੀਂ ਰੱਖ ਸਕਦੀ। ਸੀਲਬੰਦ, IP68-ਰੇਟਡ ਕੂਲਿੰਗ ਲੂਪਸ ਰਾਹੀਂ ਡਾਈਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕੂਲੈਂਟ ਨੂੰ ਸੰਚਾਰਿਤ ਕਰਕੇ, ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਚਾਰਜਰ ਕੇਬਲ ਤਾਪਮਾਨ ਵਾਧੇ ਨੂੰ 50K ਦੇ ਅੰਦਰ ਰੱਖਦੇ ਹਨ, 500A+ ਚਾਰਜਿੰਗ ਕਰੰਟ ਨੂੰ ਸਮਰੱਥ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ, 800V/1000V ਵਾਹਨ ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ 96.5% ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਪਰਿਵਰਤਨ ਕੁਸ਼ਲਤਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਨ - ਹਾਈਵੇਅ, ਟਰੱਕ-ਸਟਾਪ ਅਤੇ ਫਲੀਟ ਡਿਪੂਆਂ 'ਤੇ ਬਰਾਬਰ ਏਅਰ-ਕੂਲਡ ਆਰਕੀਟੈਕਚਰ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਮਾਲਕੀ ਦੀ ਕੁੱਲ ਲਾਗਤ (TCO) ਨੂੰ 15–25% ਘਟਾਉਂਦੇ ਹਨ।


ਮੁੱਖ ਗੱਲਾਂ

  • 500A ਨਵੀਂ ਬੇਸਲਾਈਨ ਹੈ।800V 'ਤੇ ਇੱਕ 480kW ਚਾਰਜਰ ਨੂੰ 600A ਨਿਰੰਤਰ DC ਕਰੰਟ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ; ਸਿਰਫ਼ 500A–800A ਦਰਜਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਤਰਲ-ਠੰਢੇ ਕੇਬਲ ਹੀ ਇਸਨੂੰ ਇੱਕ ਕੇਬਲ ਨਾਲ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜਿਸਨੂੰ ਡਰਾਈਵਰ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਚੁੱਕ ਸਕਦਾ ਹੈ।
  • ਕੂਲਿੰਗ ਮੋਡੀਊਲ ਤੋਂ ਲੂਪ ਵੱਲ ਚਲੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।ਇਹ ਉਦਯੋਗ ਪੱਖੇ-ਹਵਾਦਾਰ, ਧੂੜ-ਐਕਸਪੋਜ਼ਡ ਮਾਡਿਊਲਾਂ ਤੋਂ ਸੀਲਡ ਲਿਕਵਿਡ-ਕੂਲਡ ਅਤੇ IP65 ਆਈਸੋਲੇਟਡ ਏਅਰ-ਡਕਟ ਮਾਡਿਊਲਾਂ ਵੱਲ ਤਬਦੀਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ 25,000+ ਘੰਟੇ ਦੀ ਕੂਲੈਂਟ-ਯੂਨਿਟ ਲਾਈਫ ਹੈ।
  • ਕੁਸ਼ਲਤਾ ਲੁਕਿਆ ਹੋਇਆ ROI ਲੀਵਰ ਹੈ।91-93% ਏਅਰ-ਕੂਲਡ ਯੂਨਿਟ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 96.5% ਕੁਸ਼ਲ ਤਰਲ-ਕੂਲਡ ਸਟੇਸ਼ਨ ਗਰਮੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ 3.5-5.5 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਘੱਟ ਊਰਜਾ ਬਰਬਾਦ ਕਰਦਾ ਹੈ - 480kW ਵਰਤੋਂ 'ਤੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸਾਈਟ ਪ੍ਰਤੀ ਸਾਲ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਯੂਰੋ ਦੇ ਮੁੱਲ ਦੇ।
  • ਮਿਆਰ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਇਸ ਰੁਝਾਨ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।IEC 61851-23:2023 IEC 62196-3:2022 ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ 1000V+ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਸਹਾਇਤਾ ਅਤੇ ਤਰਲ-ਕੂਲਿੰਗ ਸੁਰੱਖਿਆ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ; ISO 15118 ਪਲੱਗ ਐਂਡ ਚਾਰਜ ਅਤੇ OCPP 2.0.1 ਹੁਣ ਵਪਾਰਕ HPC ਲਈ ਟੇਬਲ ਸਟੇਕ ਹਨ।
  • 5 ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਰੋਡਮੈਪ 1MW+ ਹੈ।EV ਟਰੱਕਾਂ ਅਤੇ ਬੱਸਾਂ ਲਈ 1,500A ਅਤੇ 600kW–1MW ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਤੱਕ ਦਰਜਾ ਪ੍ਰਾਪਤ MCS (ਮੈਗਾਵਾਟ ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਿਸਟਮ) ਕਨੈਕਟਰ ਅਗਲੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਚੱਕਰ ਨੂੰ ਪਰਿਭਾਸ਼ਿਤ ਕਰਦੇ ਹਨ।
  • 480kW+ 'ਤੇ ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ ਵਿਕਲਪਿਕ ਨਹੀਂ ਹੈ।ਇਹਨਾਂ ਪਾਵਰ ਪੱਧਰਾਂ 'ਤੇ, ਕੇਬਲ ਵਿਆਸ, ਭਾਰ ਅਤੇ ਥਰਮਲ ਸੀਮਾਵਾਂ ਏਅਰ-ਕੂਲਡ ਬੰਦੂਕਾਂ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਵਪਾਰਕ ਵਰਤੋਂ ਲਈ ਅਵਿਵਹਾਰਕ ਅਤੇ ਅਸੁਰੱਖਿਅਤ ਬਣਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ।

ਡੀਪ ਡਾਈਵ: ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ 480kW ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਕਿਉਂ ਜਿੱਤਦੀ ਹੈ

ਭੌਤਿਕ ਵਿਗਿਆਨ: 500A 'ਤੇ ਏਅਰ ਕੂਲਿੰਗ ਕਿਉਂ ਟੁੱਟ ਜਾਂਦੀ ਹੈ

ਚਾਰਜਿੰਗ ਪਾਵਰ ਵੋਲਟੇਜ ਅਤੇ ਕਰੰਟ ਦਾ ਉਤਪਾਦ ਹੈ। 800V ਬੈਟਰੀ ਪਲੇਟਫਾਰਮ 'ਤੇ, 480kW ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈਡੀਸੀ ਕਰੰਟ ਦਾ 600A— ਅਤੇ 600kW ਲਈ 750A ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਕੇਬਲ ਅਤੇ ਕਨੈਕਟਰ ਵਿੱਚ ਜੂਲ ਹੀਟਿੰਗ I²R ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਕਰੰਟ ਨੂੰ ਦੁੱਗਣਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕੇਬਲ ਤਾਂਬੇ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਗਰਮੀ ਚੌਗੁਣੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

200-250A ਲਈ ਦਰਜਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਏਅਰ-ਕੂਲਡ ਡੀਸੀ ਕੇਬਲ ਉਸ ਗਰਮੀ ਨੂੰ ਫੈਲਾਉਣ ਲਈ ਵੱਡੇ ਆਕਾਰ ਦੇ ਤਾਂਬੇ ਦੇ ਕਰਾਸ-ਸੈਕਸ਼ਨਾਂ ਅਤੇ ਮੋਟੇ ਇਨਸੂਲੇਸ਼ਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹਨ। 600A ਤੱਕ ਉਸ ਪਹੁੰਚ ਨੂੰ ਸਕੇਲ ਕਰਨ ਨਾਲ ਇੱਕ ਕੇਬਲ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜੋ:

  • ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਭਾਰੀ(30 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ+ ਪ੍ਰਤੀ ਬੰਦੂਕ ਅਸੈਂਬਲੀ), ਜਿਸ ਨਾਲ ਕਨੈਕਟਰ ਸਟ੍ਰੇਨ-ਰਿਲੀਫ ਪੁਆਇੰਟ 'ਤੇ ਥਕਾਵਟ ਅਸਫਲਤਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ;
  • ਮੋਟਾ ਅਤੇ ਸਖ਼ਤ, ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਲਈ ਪਲੱਗ-ਇਨ ਐਰਗੋਨੋਮਿਕਸ ਨੂੰ ਅਸਵੀਕਾਰਨਯੋਗ ਬਣਾਉਣਾ;
  • ਕਨੈਕਟਰ ਪਿੰਨ ਗਰਮ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਸੰਪਰਕ ਪ੍ਰਤੀਰੋਧ ਵਾਧੇ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਕਰਨਾ, ਆਰਸਿੰਗ, ਅਤੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਨੈਕਟਰ ਬਦਲਣਾ।

ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ ਇਸ ਟ੍ਰੇਡ-ਆਫ ਨੂੰ ਤੋੜਦੀ ਹੈ। ਕੂਲੈਂਟ ਕੰਡਕਟਰ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਚੈਨਲਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਵਹਿੰਦਾ ਹੈ, ਸਰੋਤ 'ਤੇ ਗਰਮੀ ਕੱਢਦਾ ਹੈ। ਨਤੀਜਾ ਇੱਕ 500A-ਰੇਟਿਡ ਕੇਬਲ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗਅੱਧਾ ਵਿਆਸ ਅਤੇ ਤੀਜਾ ਭਾਰਇੱਕ ਕਾਲਪਨਿਕ ਏਅਰ-ਕੂਲਡ ਸਮਾਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਕਨੈਕਟਰ ਤਾਪਮਾਨ ਵਾਧੇ ਨੂੰ ਇੱਕ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਸੀਮਾ ਤੱਕ ਫੜੀ ਰੱਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਕੇਬਲ ਅਤੇ ਕਨੈਕਟਰ ਥਰਮਲ ਪ੍ਰਬੰਧਨ: 500A–800A ਕੂਲਿੰਗ ਲੂਪ

ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਉਪ-ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ ਯੂਨਿਟ ਹੈ ਜੋ ਚਾਰਜਿੰਗ ਗਨ ਰਾਹੀਂ ਕੂਲੈਂਟ ਨੂੰ ਘੁੰਮਾਉਂਦੀ ਹੈ। MIDA ਦਾ EV-HPC-PCU-01 ਕੂਲਿੰਗ ਯੂਨਿਟ — ਇਸ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ500A ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਚਾਰਜਿੰਗ ਕੇਬਲ ਸਿਸਟਮ— ਇੱਕ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਹੈ ਅਤੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਲਿਫਾਫੇ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਜੋ ਓਪਰੇਟਰਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ:

ਪੈਰਾਮੀਟਰ ਆਮ ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ ਯੂਨਿਟ ਸਪੈਕ (500A–800A ਕਲਾਸ)
ਚਾਰਜਿੰਗ ਕਰੰਟ ਸਮਰਥਿਤ ਹੈ 500A – 800A (ਉੱਚ-ਅੰਤ ਵਾਲੇ ਰੂਪਾਂ ਵਿੱਚ 1,000A ਤੱਕ)
ਰੇਡੀਏਟਿੰਗ ਪਾਵਰ 3,000W @ 4 ਲੀਟਰ/ਮਿੰਟ ਕੂਲੈਂਟ ਫਲੋ
ਕੇਬਲ ਤਾਪਮਾਨ ਵਾਧੇ ਦੀ ਸੀਮਾ ≤ 50K ਅੰਬੀਨਟ ਤੋਂ ਉੱਪਰ (ΔTmax = 50K)
ਕੂਲੈਂਟ ਡਾਈਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ (ਜਿਵੇਂ ਕਿ, ਡਾਈਮਿਥਾਈਲ ਸਿਲੀਕੋਨ ਤੇਲ)
ਰੇਟ ਕੀਤਾ ਵੋਲਟੇਜ 12V ਡੀ.ਸੀ.
ਸੁਰੱਖਿਆ IP68 ਸੀਲਬੰਦ ਲੂਪ
ਸੰਚਾਰ RS-485 ਉੱਤੇ MODBUS
ਸ਼ੋਰ ≤ 60 ਡੀਬੀ(ਏ)
ਕੂਲੈਂਟ ਯੂਨਿਟ ਦਾ ਜੀਵਨ ਕਾਲ 25,000 ਘੰਟੇ
ਭਾਰ ~7 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ

ਮੁੱਖ ਇੰਜੀਨੀਅਰਿੰਗ ਨੁਕਤੇ ਖਰੀਦਦਾਰਾਂ ਨੂੰ ਤਸਦੀਕ ਕਰਨੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ:

  1. ਸੀਲਬੰਦ ਡਾਈਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕੂਲੈਂਟ ਲੂਪ (IP68)।ਕੂਲੈਂਟ ਕਦੇ ਵੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕਸ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਛੂੰਹਦਾ; ਲੂਪ ਬੰਦ ਅਤੇ ਦਬਾਅ ਵਾਲਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਗੰਦਗੀ ਅਤੇ ਟੌਪਿੰਗ-ਅੱਪ ਲਾਗਤਾਂ ਖਤਮ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ।
  2. ਐਕਟਿਵ ਥਰਮਲ ਹੈੱਡਰੂਮ।ਯੂਨਿਟ ਨੂੰ ਕੇਬਲ ਦੇ ਤਾਪਮਾਨ ਵਿੱਚ ਵਾਧੇ ਨੂੰ ≤50K ਤੱਕ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਭਾਵੇਂ50°C ਵਾਤਾਵਰਣ— ਇਹ ਇੱਕ ਚਾਰਜਰ ਵਿੱਚ ਅੰਤਰ ਹੈ ਜੋ ਸਪੈਨਿਸ਼ ਗਰਮੀਆਂ ਵਿੱਚ ਪੂਰਾ 500A ਆਉਟਪੁੱਟ ਕਾਇਮ ਰੱਖਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਕ ਜੋ 30% ਘੱਟ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।
  3. ਬੇਲੋੜਾ ਸੰਚਾਰ।MODBUS-ਅਧਾਰਿਤ ਟੈਲੀਮੈਟਰੀ ਸਟੇਸ਼ਨ ਕੰਟਰੋਲਰ ਨੂੰ ਥਰਮਲ ਸੀਮਾਵਾਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਰੰਟ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਘਟਾ ਦਿੰਦੀ ਹੈ, ਕਨੈਕਟਰ ਅਤੇ ਵਾਹਨ ਇਨਲੇਟ ਦੋਵਾਂ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰਦੀ ਹੈ।

ਮਲਟੀ-ਵਾਹਨ ਸਾਈਟਾਂ ਲਈ, MIDA ਇਹ ਵੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈਡੁਅਲ-ਗਨ ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ ਸਿਸਟਮਜੋ ਇੱਕ ਸਿੰਗਲ ਕੂਲਿੰਗ ਲੂਪ ਤੋਂ ਦੋ ਉੱਚ-ਪਾਵਰ ਕੇਬਲਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਪ੍ਰਤੀ-ਸਟਾਲ ਕੰਪੋਨੈਂਟ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਘਟਾਉਂਦੇ ਹਨ।

ਪਾਵਰ ਮੋਡੀਊਲ ਆਰਕੀਟੈਕਚਰ: ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਮੋਡੀਊਲ ਅਤੇ IP65 ਆਈਸੋਲੇਟਡ ਏਅਰ ਡਕਟ

480kW ਤੋਂ ਉੱਪਰ, ਪਾਵਰ ਕੈਬਿਨੇਟ ਦੇ ਅੰਦਰ ਗਰਮੀ ਦੀ ਘਣਤਾ ਦੂਜੀ ਥਰਮਲ ਰੁਕਾਵਟ ਬਣ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਉਦਯੋਗ ਦੋ ਉੱਚ-ਭਰੋਸੇਯੋਗਤਾ ਆਰਕੀਟੈਕਚਰ 'ਤੇ ਇਕੱਠਾ ਹੋਇਆ ਹੈ:

  • ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਪਾਵਰ ਮੋਡੀਊਲ (40kW–125kW)।ਕੂਲੈਂਟ ਪਾਵਰ ਸੈਮੀਕੰਡਕਟਰ ਬੇਸਪਲੇਟਾਂ ਨੂੰ ਸਿੱਧਾ ਠੰਡਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਮਾਡਿਊਲ ਠੰਡੇ ਅਤੇ ਸ਼ਾਂਤ ਚੱਲਦੇ ਹਨ, ਪ੍ਰਤੀ ਰੈਕ ਉੱਚ ਪਾਵਰ ਘਣਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ 600kW+ ਕੈਬਿਨੇਟਾਂ ਲਈ ਤਰਜੀਹੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਹਵਾ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਸਰੀਰਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਨਾਕਾਫ਼ੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।
  • IP65 ਆਈਸੋਲੇਟਡ ਏਅਰ-ਡਕਟ ਮੋਡੀਊਲ।60kW–480kW ਫਲੋਰ-ਸਟੈਂਡਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਵਿੱਚ ਵਰਤੇ ਜਾਂਦੇ, ਇਹ ਮੋਡੀਊਲ ਇੱਕ ਸੀਲਬੰਦ ਡੈਕਟ ਰਾਹੀਂ ਠੰਢੀ ਹਵਾ ਖਿੱਚਦੇ ਹਨ ਜੋ ਕਦੇ ਵੀ PCB ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਛੂੰਹਦੀ। ਧੂੜ, ਨਮਕੀਨ ਧੁੰਦ, ਅਤੇ ਨਮੀ - ਸਟੈਂਡਰਡ ਹਵਾਦਾਰ ਮੋਡੀਊਲਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਕਾਤਲ - ਕਦੇ ਵੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕਸ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚਦੇ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਅਸਫਲਤਾ ਦਾ ਔਸਤ ਸਮਾਂ 500,000 ਘੰਟਿਆਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

MIDA ਆਪਣੇ ਦੋਵਾਂ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨੂੰ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ੀ ਰੂਪ ਦਿੰਦਾ ਹੈਪਾਵਰ ਮੋਡੀਊਲ ਕੂਲਿੰਗਪੋਰਟਫੋਲੀਓ। ਆਪਰੇਟਰਾਂ ਲਈ, ਵਿਹਾਰਕ ਨਤੀਜਾ ਹੈਰੱਖ-ਰਖਾਅ ਦੀ ਲਾਗਤ: ਧੂੜ ਭਰੇ ਜਾਂ ਤੱਟਵਰਤੀ ਵਾਤਾਵਰਣਾਂ ਵਿੱਚ ਮਿਆਰੀ ਹਵਾਦਾਰ ਮਾਡਿਊਲ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ 6-12 ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਅਸਫਲ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਆਈਸੋਲੇਟਡ-ਡਕਟ ਅਤੇ ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਮਾਡਿਊਲ ਬਿਨਾਂ ਸੇਵਾ ਡਿਸਪੈਚ ਦੇ ਸਾਲਾਂ ਤੱਕ ਜੀਉਂਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ।

ਸਿਲੀਕਾਨ ਕਾਰਬਾਈਡ (SiC): ਸੈਮੀਕੰਡਕਟਰ ਸਮਰੱਥਕ

ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ ਅਤੇ SiC ਪੂਰਕ ਹਨ। SiC MOSFETs ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਬਦਲਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਿਲੀਕਾਨ IGBTs ਨਾਲੋਂ ਘੱਟ ਨੁਕਸਾਨਾਂ ਨਾਲ ਚਲਦੇ ਹਨ, ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ ਤਾਂ ਗਰਮੀ ਪੈਦਾਵਾਰ ਨੂੰ ਘਟਾਉਂਦਾ ਹੈ — ਪਰ 600A+ ਆਉਟਪੁੱਟ 'ਤੇ, SiC ਦੇ ਸੁਧਰੇ ਹੋਏ ਨੁਕਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਸਰਗਰਮੀ ਨਾਲ ਪ੍ਰਬੰਧਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। SiC ਮੋਡੀਊਲਾਂ ਨਾਲ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ 'ਤੇ ਜੁੜੀਆਂ ਤਰਲ-ਠੰਢੀਆਂ ਕੋਲਡ ਪਲੇਟਾਂ 96.5%+ ਪਰਿਵਰਤਨ ਕੁਸ਼ਲਤਾ ਓਪਰੇਟਰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ ਜੋ ਹੁਣ HPC ਉਪਕਰਣਾਂ ਤੋਂ ਉਮੀਦ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਹਾਈਵੇਅ ਸੇਵਾ ਖੇਤਰਾਂ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਰੀ ਹੱਬਾਂ ਵਿੱਚ ਫਿੱਟ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਸੰਖੇਪ ਕੈਬਿਨੇਟਾਂ ਨੂੰ ਸਮਰੱਥ ਬਣਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ।

ਸਿਸਟਮ ਪੱਧਰ: 480kW–720kW ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਸਟੇਸ਼ਨ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਕੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ

ਇੱਕ ਆਧੁਨਿਕ ਤਰਲ-ਠੰਢਾ HPC ਸਟੇਸ਼ਨ (ਜਿਵੇਂ ਕਿ, MIDA ਦਾ600kW ਤਰਲ ਠੰਢਾ DC ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨ) ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ:

  • ਆਉਟਪੁੱਟ ਰੇਂਜ:200V - 1000V DC, ਪੁਰਾਣੇ 400V ਫਲੀਟਾਂ ਅਤੇ ਅਗਲੀ ਪੀੜ੍ਹੀ ਦੇ 800V/1000V ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ ਨੂੰ ਕਵਰ ਕਰਦਾ ਹੈ;
  • ਮਲਟੀਪਲ ਕਨੈਕਟਰ:CCS1, CCS2, CHAdeMO, GB/T (ਅਤੇ NACS-ਤਿਆਰ ਰੂਪ), ਇੱਕ ਕੈਬਿਨੇਟ ਤੋਂ ਇੱਕੋ ਸਮੇਂ 3 ਵਾਹਨਾਂ ਤੱਕ ਚਾਰਜ ਕਰਨਾ;
  • 500A ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਕੇਬਲਪ੍ਰਤੀ ਉੱਚ-ਸ਼ਕਤੀ ਵਾਲੀ ਬੰਦੂਕ;
  • ਓਸੀਪੀਪੀ 1.6ਜੇ / 2.0.1ਓਪਨ ਰੋਮਿੰਗ ਅਤੇ ਸਮਾਰਟ ਚਾਰਜਿੰਗ ਲਈ, ਨਾਲ ਹੀਗਤੀਸ਼ੀਲ ਲੋਡ ਸੰਤੁਲਨਗਰਿੱਡ ਕਨੈਕਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਲਈ;
  • ISO 15118 ਪਲੱਗ ਅਤੇ ਚਾਰਜਸਹਿਜ ਪ੍ਰਮਾਣਿਕਤਾ ਲਈ ਅਤੇ, ਦੋ-ਦਿਸ਼ਾਵੀ-ਸਮਰੱਥ ਹਾਰਡਵੇਅਰ 'ਤੇ, V2G/V2H ਪਾਵਰ ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ;
  • ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਲਿਫਾਫਾ:-30°C ਤੋਂ +70°C ਵਾਤਾਵਰਣ, ਜੋ ਕਿ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਨੂੰ ਸਾਇਬੇਰੀਆ ਤੋਂ ਖਾੜੀ ਤੱਕ ਵਿਵਹਾਰਕ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ।

ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੇ ਮਿਆਰ (2024–2030)

ਮਿਆਰੀ ਇਹ HPC ਲਈ ਕੀ ਬਦਲਦਾ ਹੈ
ਆਈਈਸੀ 61851-23:2023 1000V+ DC ਆਉਟਪੁੱਟ ਸਹਾਇਤਾ ਅਤੇ ਅੱਪਗ੍ਰੇਡ ਕੀਤੇ ਇਨਸੂਲੇਸ਼ਨ ਨਿਗਰਾਨੀ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ; ਉੱਚ-ਪਾਵਰ (350kW+) ਉਪਕਰਣਾਂ ਲਈ ਸੁਰੱਖਿਆ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਨੂੰ ਪਰਿਭਾਸ਼ਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ।
ਆਈਈਸੀ 62196-3:2022 ਡੀਸੀ ਕਨੈਕਟਰ ਅਤੇ ਕੇਬਲ ਅਸੈਂਬਲੀਆਂ ਨੂੰ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ — ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਕਨੈਕਟਰ ਥਰਮਲ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ — 500A+ ਬੰਦੂਕਾਂ ਲਈ ਡੀ-ਫੈਕਟੋ ਸਪੈਕ।
ਆਈਐਸਓ 15118-2 / -20:2022 ਪਲੱਗ ਅਤੇ ਚਾਰਜ ਅਤੇ ਦੋ-ਦਿਸ਼ਾਵੀ ਪਾਵਰ ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ (BPT); ਸਾਰੇ ਨਵੇਂ HPC ਹਾਰਡਵੇਅਰ 'ਤੇ ਉਮੀਦ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।
SAE J3400 (NACS) ਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕਾ ਦਾ ਯੂਨੀਫਾਈਡ ਕਨੈਕਟਰ ਮਾਰਗ; NACS ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਕੇਬਲ (250A–600A+) ਹੁਣ ਮੁੱਖ ਉਤਪਾਦ ਲਾਈਨਾਂ ਹਨ।
OCPP 2.0.1 ਸਾਈਬਰ ਸੁਰੱਖਿਆ, ਸਮਾਰਟ ਚਾਰਜਿੰਗ, ਅਤੇ ਫਲੀਟ ਤਾਲਮੇਲ — CPO ਨੈੱਟਵਰਕ ਇੰਟਰਓਪਰੇਬਿਲਟੀ ਲਈ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ।

ਅੱਜ ਕੋਈ ਵੀ ਆਪਰੇਟਰ 480kW+ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਖਰੀਦ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜੋਨਹੀਂIEC 61851-23:2023-ਅਨੁਕੂਲ, ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਉਪਕਰਣ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਫਸੇ ਹੋਏ ਸੰਪਤੀਆਂ ਨੂੰ ਖਰੀਦ ਰਿਹਾ ਹੈ।


ROI / TCO: ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ ਲਈ ਵਪਾਰਕ ਮਾਮਲਾ

ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਬਰਾਬਰ ਏਅਰ-ਠੰਢਾ ਸੰਰਚਨਾਵਾਂ ਨਾਲੋਂ 10-20% ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। TCO ਗਣਿਤ ਅਜੇ ਵੀ ਹਰ ਉੱਚ-ਉਪਯੋਗਤਾ ਦ੍ਰਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਇਸਦਾ ਪੱਖ ਪੂਰਦਾ ਹੈ। ਤਿੰਨ ਲਾਗਤ ਲੀਵਰ ਹਾਵੀ ਹਨ:

1. ਊਰਜਾ ਕੁਸ਼ਲਤਾ — ਆਵਰਤੀ ਲਾਗਤ ਜੋ ਮਿਸ਼ਰਿਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ

ਪਰਿਵਰਤਨ ਕੁਸ਼ਲਤਾ ਅੰਤਰ ਕਾਸਮੈਟਿਕ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਇੱਕ ਤਰਲ-ਠੰਢੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਇੱਥੇ ਕਰੋ96.5% ਕੁਸ਼ਲਤਾਇੱਕ ਘੱਟ-ਅੰਤ ਵਾਲੀ ਏਅਰ-ਕੂਲਡ ਯੂਨਿਟ ਦੇ ਨਾਲ91–93%:

  • ਸਾਈਟ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ: 480kW ਸਟੇਸ਼ਨ, 60% ਔਸਤ ਲੋਡ 'ਤੇ 10 ਘੰਟੇ/ਦਿਨ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ (288kW ਔਸਤ ਡਰਾਅ) →≈1.05 GWh/ਸਾਲਡਿਲੀਵਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।
  • ਕੁਸ਼ਲਤਾ ਪਾੜਾ: 96.5% ਬਨਾਮ 93% →≈3.5% ਥਰੂਪੁੱਟ ਗਰਮੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਗੁਆਚ ਗਿਆ→ ≈36,800 kWh/ਸਾਲ ਬਰਬਾਦ।
  • €0.15/kWh 'ਤੇ, ਯਾਨੀ≈€5,500/ਸਾਲ ਪ੍ਰਤੀ ਸਾਈਟਟਾਲਣਯੋਗ ਬਿਜਲੀ ਖਰਚ ਵਿੱਚ - ਉੱਚ ਕੂਲਿੰਗ ਲੋਡ, HVAC ਸਾਈਜ਼ਿੰਗ, ਅਤੇ ਪੀਕ-ਡਿਮਾਂਡ ਚਾਰਜ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ।

3-4 ਸਾਈਟਾਂ 'ਤੇ 5 ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਉਪਕਰਣ ਚੱਕਰ ਦੌਰਾਨ, ਇਹ ਸਿੰਗਲ ਲਾਈਨ ਆਈਟਮ ਕੁੱਲ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਕੀਮਤ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੈ।

2. ਅਪਟਾਈਮ ਅਤੇ ਰੱਖ-ਰਖਾਅ — ਧੂੜ ਦੀ ਲੁਕਵੀਂ ਕੀਮਤ

  • ਮਿਆਰੀ ਹਵਾਦਾਰ ਮਾਡਿਊਲ: ਧੂੜ/ਨਮੀ ਦਾ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ → ਤੱਟਵਰਤੀ ਜਾਂ ਉਦਯੋਗਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਆਮ ਅਸਫਲਤਾ ਵਿੰਡੋ 6-12 ਮਹੀਨੇ → ਡਿਸਪੈਚ + ਪ੍ਰਤੀ ਘਟਨਾ ਮੋਡੀਊਲ ਸਵੈਪ ਲਾਗਤਾਂ।
  • IP65 ਆਈਸੋਲੇਟਡ ਏਅਰ-ਡਕਟ / ਲਿਕਵਿਡ-ਕੂਲਡ ਮੋਡੀਊਲ: MTTF > 500,000 ਘੰਟੇ; ਸੀਲਬੰਦ ਕੂਲਿੰਗ ਯੂਨਿਟਾਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 25,000 ਘੰਟੇ ਦਰਜਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।
  • ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਕਨੈਕਟਰ: ਘੱਟ ਪਿੰਨ ਤਾਪਮਾਨ → ਹੌਲੀ ਸੰਪਰਕ ਪ੍ਰਤੀਰੋਧ ਵਾਧਾ → ਘੱਟ ਕੇਬਲ/ਗਨ ਰਿਪਲੇਸਮੈਂਟ (ਇੱਕ 500A ਕੇਬਲ ਅਸੈਂਬਲੀ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਪੂੰਜੀ ਵਸਤੂ ਹੈ)।

6-ਗਨ ਏਅਰ-ਕੂਲਡ ਹਾਈਵੇਅ ਸਾਈਟ ਲਈ ਇੱਕ ਯਥਾਰਥਵਾਦੀ ਰੱਖ-ਰਖਾਅ ਬਜਟ ਹੈ2–4× ਵੱਧਬਰਾਬਰ ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਇੰਸਟਾਲੇਸ਼ਨ ਨਾਲੋਂ, ਮੁੱਖ ਤੌਰ 'ਤੇ ਕਿਉਂਕਿ ਪੱਖੇ, ਫਿਲਟਰ, ਅਤੇ ਹਵਾਦਾਰ ਮੋਡੀਊਲ ਲਗਾਤਾਰ ਫੇਲ੍ਹ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

3. ਥਰੂਪੁੱਟ ਅਤੇ ਮਾਲੀਆ — ਮੰਗ-ਪੱਖੀ ਮਾਮਲਾ

ਹਾਈਵੇਅ ਜਾਂ ਫਲੀਟ ਸਥਾਨ 'ਤੇ, ਸਮਾਂ ਆਮਦਨ ਹੈ:

  • 500A ਕੇਬਲਾਂ ਵਾਲਾ 480kW ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਸਟੇਸ਼ਨ ਲਈ ਪੀਕ ਕਰੰਟ ਨੂੰ ਕਾਇਮ ਰੱਖਦਾ ਹੈਪੂਰਾਚਾਰਜਿੰਗ ਸੈਸ਼ਨ; ਏਅਰ-ਕੂਲਡ ਸਟੇਸ਼ਨ 10-20 ਮਿੰਟਾਂ ਬਾਅਦ ਡੀਰੇਟ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਗਰਮੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸੈਸ਼ਨ ਸਮਾਂ 30-50% ਵਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।
  • ਵੱਧ ਨਿਰੰਤਰ ਸ਼ਕਤੀ = ਛੋਟੇ ਸੈਸ਼ਨ =ਪ੍ਰਤੀ ਸਟਾਲ ਪ੍ਰਤੀ ਦਿਨ ਹੋਰ ਸੈਸ਼ਨ— ਇੱਕ CPO ਦੁਆਰਾ ਕੰਟਰੋਲ ਕੀਤਾ ਜਾਣ ਵਾਲਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਮਾਲੀਆ ਲੀਵਰ।
  • ਇੱਕ 480kW ਸਟਾਲ 3–4 x 120kW ਸਟਾਲਾਂ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਊਰਜਾ ਥਰੂਪੁੱਟ, ਕੱਟਣ ਵਾਲੇ ਫੁੱਟਪ੍ਰਿੰਟ, ਗਰਿੱਡ ਕਨੈਕਸ਼ਨ ਲਾਗਤ, ਅਤੇ ਸਾਈਟ CAPEX ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਬਦਲਦਾ ਹੈ।

5-ਸਾਲਾ TCO ਤੁਲਨਾਤਮਕ (480kW ਹਾਈਵੇ ਸਾਈਟ)

ਲਾਗਤ ਲਾਈਨ (5 ਸਾਲ) ਏਅਰ-ਕੂਲਡ (4×120kW) ਤਰਲ-ਠੰਢਾ (1×480kW, 500A ਬੰਦੂਕਾਂ)
ਹਾਰਡਵੇਅਰ CAPEX €90,000–110,000 €110,000–135,000
ਊਰਜਾ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ (5 ਸਾਲ @ €0.15/kWh) €32,000–38,000 €16,000–20,000
ਰੱਖ-ਰਖਾਅ ਅਤੇ ਮਾਡਿਊਲ ਸਵੈਪ (5 ਸਾਲ) €15,000–25,000 €4,000–8,000
ਸਟਾਲ / ਫੁੱਟਪ੍ਰਿੰਟ / ਗਰਿੱਡ ਕਨੈਕਸ਼ਨ 4 ਸਟਾਲ, ਵੱਡਾ ਪੈਰ, ਜ਼ਿਆਦਾ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਲਾਗਤ 1-2 ਸਟਾਲ, ਛੋਟੇ ਪੈਰਾਂ ਦੀ ਛਾਂਟੀ
ਪ੍ਰਤੀ ਸਟਾਲ ਪ੍ਰਤੀ ਦਿਨ ਸੈਸ਼ਨ (ਆਮ) 8-10 14–18
5-ਸਾਲਾ ਟੀਸੀਓ (ਪ੍ਰਤੀ ਸਟਾਲ ਆਮ) €37,000–47,000 €23,000–30,000

ਇਹ ਸਿੱਟਾ ਭੂਗੋਲਿਕ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਇਕਸਾਰ ਹੈ:ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ 5-ਸਾਲ ਦੇ TCO ਨੂੰ ਲਗਭਗ 20-35% ਘਟਾਉਂਦੀ ਹੈਵਪਾਰਕ ਵਰਤੋਂ ਪੱਧਰਾਂ 'ਤੇ, ਚਾਰਜਿੰਗ ਅਨੁਭਵ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਡਰਾਈਵਰ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਕਤਾਰ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਵਿਸਤ੍ਰਿਤ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਸੰਦਰਭ ਲਈ, MIDA's ਵੇਖੋ480kW DC ਫਾਸਟ ਚਾਰਜਰ ਸਟੇਸ਼ਨਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਰੇਂਜ ਦੇ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਬਿੰਦੂ ਵਜੋਂ।


5-ਸਾਲਾ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀਕੋਣ (2026–2031)

  1. ਮੈਗਾਵਾਟ ਚਾਰਜਿੰਗ ਹੈਵੀ ਡਿਊਟੀ ਲਈ ਆਉਂਦੀ ਹੈ।1,500A ਤੱਕ ਦਰਜਾ ਪ੍ਰਾਪਤ MCS ਕਨੈਕਟਰ ਅਤੇ 1MW-ਕਲਾਸ ਲਿਕਵਿਡ-ਕੂਲਡ ਸਟੇਸ਼ਨ ਟਰੱਕ-ਸਟਾਪ ਚਾਰਜਿੰਗ ਨੂੰ ਮਾਨਕੀਕਰਨ ਕਰਨਗੇ; 2028 ਤੱਕ ਯੂਰਪ ਅਤੇ ਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ 600kW–1MW ਕੈਬਿਨੇਟ ਹਾਈਵੇਅ ਦੇ ਆਦਰਸ਼ ਬਣਨ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ।
  2. NACS ਏਕੀਕਰਨ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ।ਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕਾ SAE J3400 'ਤੇ ਇਕੱਠਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ; ਮਲਟੀ-ਸਟੈਂਡਰਡ ਲਿਕਵਿਡ-ਕੂਲਡ ਗਨ (CCS2 + NACS + GB/T) ਨਿਰਯਾਤ ਡਿਫਾਲਟ ਬਣ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।
  3. 1000V ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਮੁੱਖ ਧਾਰਾ ਬਣ ਗਏ ਹਨ।IEC 61851-23:2023 ਅਤੇ 800V/1000V ਵਾਹਨ ਆਰਕੀਟੈਕਚਰ ਦੇ ਨਾਲ, 480kW ਤੋਂ ਘੱਟ ਚਾਰਜਰ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਫਲੀਟ ਟੈਂਡਰ ਗੁਆ ਦੇਣਗੇ।
  4. ਕੂਲਿੰਗ ਇੱਕ ਪ੍ਰਬੰਧਿਤ ਡਿਜੀਟਲ ਸੰਪਤੀ ਬਣ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।ਕੂਲਿੰਗ ਲੂਪਸ 'ਤੇ MODBUS/CAN ਟੈਲੀਮੈਟਰੀ ਕਲਾਉਡ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਨੂੰ ਫੀਡ ਕਰਦੀ ਹੈ - ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਡੀਰੇਟਿੰਗ, ਕੂਲੈਂਟ ਸਿਹਤ ਨਿਗਰਾਨੀ, ਅਤੇ O&M ਸ਼ਡਿਊਲਿੰਗ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆਸ਼ੀਲ ਸੇਵਾ ਦੀ ਥਾਂ ਲੈਂਦੇ ਹਨ।
  5. BESS + ਤਰਲ-ਠੰਢਾ HPC ਮਰਜ।ਬੈਟਰੀ-ਬਫਰ ਵਾਲੀਆਂ ਥਾਵਾਂ (ਸੂਰਜੀ + ਸਟੋਰੇਜ + 600kW HPC) ਗਰਿੱਡ ਕਨੈਕਸ਼ਨ ਦੀਆਂ ਲਾਗਤਾਂ ਅਤੇ ਪੀਕ ਡਿਮਾਂਡ ਚਾਰਜਾਂ ਨੂੰ ਘਟਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ; ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਮੋਡੀਊਲ ਥਰਮਲ ਰੀੜ੍ਹ ਦੀ ਹੱਡੀ ਹਨ ਜੋ ਇੱਕ ਛੋਟੀ ਗਰਿੱਡ ਫੀਡ ਤੋਂ 1MW-ਕਲਾਸ ਪਾਵਰ ਡਿਲੀਵਰੀ ਨੂੰ ਸੰਭਵ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ।

ਅਕਸਰ ਪੁੱਛੇ ਜਾਂਦੇ ਸਵਾਲ

1. ਤਰਲ ਠੰਢਾ EV ਚਾਰਜਰ ਕੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ?ਇੱਕ ਤਰਲ-ਠੰਢਾ EV ਚਾਰਜਰ ਗਰਮੀ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਲਈ ਪਾਵਰ ਕੈਬਿਨੇਟ ਦੇ ਅੰਦਰ ਸੀਲਬੰਦ ਲੂਪਾਂ ਅਤੇ ਚਾਰਜਿੰਗ ਕੇਬਲ/ਕਨੈਕਟਰ ਅਸੈਂਬਲੀ ਰਾਹੀਂ ਡਾਈਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕੂਲੈਂਟ ਨੂੰ ਘੁੰਮਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਏਅਰ-ਕੂਲਡ ਯੂਨਿਟਾਂ ਦੇ ਉਲਟ ਜੋ ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕਸ ਉੱਤੇ ਅੰਬੀਨਟ (ਅਕਸਰ ਧੂੜ ਭਰੀ) ਹਵਾ ਉਡਾਉਂਦੇ ਹਨ, ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਸਿਸਟਮ ਕੰਪੋਨੈਂਟਸ ਨੂੰ ਘੱਟ, ਵਧੇਰੇ ਸਥਿਰ ਤਾਪਮਾਨ 'ਤੇ ਰੱਖਦੇ ਹਨ, ਜੋ 500A+ ਨਿਰੰਤਰ ਕਰੰਟ ਨੂੰ ਸਮਰੱਥ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ 480kW–1MW ਚਾਰਜਿੰਗ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦਾ ਹੈ।

2. 480kW+ ਚਾਰਜਰਾਂ ਨੂੰ ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ ਦੀ ਲੋੜ ਕਿਉਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ?800V ਪਲੇਟਫਾਰਮ 'ਤੇ 480kW 'ਤੇ, ਕਰੰਟ 600A ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਦਾ ਹੈ; 600kW 'ਤੇ ਇਹ 750A ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਦਾ ਹੈ। ਕੇਬਲਾਂ ਅਤੇ ਕਨੈਕਟਰਾਂ ਵਿੱਚ ਗਰਮੀ ਕਰੰਟ ਦੇ ਵਰਗ (I²R) ਦੇ ਸਕੇਲ ਨਾਲ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਏਅਰ ਕੂਲਿੰਗ ਲਈ ਅਵਿਵਹਾਰਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਮੋਟੀਆਂ, ਭਾਰੀ ਕੇਬਲਾਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਮਿੰਟਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਕਨੈਕਟਰ ਨੂੰ ਓਵਰਹੀਟਿੰਗ ਅਤੇ ਡੀਰੇਟਿੰਗ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣੇਗਾ। ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ ਕੇਬਲ ਦੇ ਤਾਪਮਾਨ ਨੂੰ 50K ਦੇ ਅੰਦਰ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਪੂਰੇ ਸੈਸ਼ਨ ਲਈ ਪੂਰੀ ਪਾਵਰ ਰੱਖਦੀ ਹੈ।

3. ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਚਾਰਜਿੰਗ ਕੇਬਲ ਕਿਸ ਮੌਜੂਦਾ ਰੇਟਿੰਗ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ?ਅੱਜ ਵਪਾਰਕ ਤਰਲ-ਠੰਢੇ DC ਕੇਬਲਾਂ ਨੂੰ 500A–800A (CCS2/GB/T) ਦਰਜਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, NACS ਵੇਰੀਐਂਟ 250A–600A ਅਤੇ MCS/CHAOJI ਕਨੈਕਟਰ ਮੈਗਾਵਾਟ ਚਾਰਜਿੰਗ ਲਈ 1,500A ਤੱਕ ਹਨ। ਕੇਬਲ ਰੇਟਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਆਉਟਪੁੱਟ ਵੋਲਟੇਜ ਨਾਲ ਮੇਲ ਖਾਂਦੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ: 800V 'ਤੇ 480kW ਸਟੇਸ਼ਨ ਲਈ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 600A-ਰੇਟਡ ਤਰਲ-ਠੰਢੇ ਬੰਦੂਕ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

4. ਇੱਕ ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਚਾਰਜਰ, ਇੱਕ ਏਅਰ-ਠੰਢਾ ਚਾਰਜਰ ਨਾਲੋਂ ਕਿੰਨਾ ਕੁਸ਼ਲ ਹੈ?ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਲਿਕਵਿਡ-ਕੂਲਡ ਅਤੇ ਆਈਸੋਲੇਟਡ-ਡਕਟ ਸਟੇਸ਼ਨ ≥96.5% AC-ਤੋਂ-DC ਪਰਿਵਰਤਨ ਕੁਸ਼ਲਤਾ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਦੇ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਘੱਟ-ਅੰਤ ਵਾਲੇ ਹਵਾਦਾਰ ਯੂਨਿਟ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ 91-93% 'ਤੇ ਬੈਠਦੇ ਹਨ। 480kW ਅਤੇ 10 ਘੰਟੇ ਦੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸੰਚਾਲਨ 'ਤੇ, ਉਹ 3.5-5.5 ਪੁਆਇੰਟ ਗੈਪ ਪ੍ਰਤੀ ਸਾਈਟ ਪ੍ਰਤੀ ਸਾਲ ਲਗਭਗ 36,000-58,000 kWh ਬਰਬਾਦ ਕਰਦਾ ਹੈ - ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਯੂਰੋ ਟਾਲਣਯੋਗ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਲਾਗਤ ਵਿੱਚ।

5. ਕੀ ਤਰਲ-ਠੰਢੇ ਚਾਰਜਰਾਂ ਨੂੰ ਹੋਰ ਦੇਖਭਾਲ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ?ਨਹੀਂ — ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਘੱਟ। ਕੂਲੈਂਟ ਲੂਪ ਸੀਲ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ (IP68), ਇਸ ਲਈ ਬਦਲਣ ਲਈ ਕੋਈ ਫਿਲਟਰ ਜਾਂ ਪੱਖੇ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਕੂਲਿੰਗ ਯੂਨਿਟਾਂ ਨੂੰ ~25,000 ਘੰਟਿਆਂ ਲਈ ਦਰਜਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਆਈਸੋਲੇਟਡ-ਡਕਟ ਜਾਂ ਤਰਲ-ਕੂਲਡ ਪਾਵਰ ਮੋਡੀਊਲਾਂ ਵਿੱਚ ਹਵਾਦਾਰ ਮੋਡੀਊਲਾਂ ਤੋਂ ਕਿਤੇ ਵੱਧ MTBF ਅੰਕੜੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜੋ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਧੂੜ ਭਰੇ ਜਾਂ ਤੱਟਵਰਤੀ ਵਾਤਾਵਰਣ ਵਿੱਚ 6-12 ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਅਸਫਲ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

6. ਕੀ ਤਰਲ ਕੂਲਿੰਗ ਉੱਚ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਲਾਗਤ ਦੇ ਯੋਗ ਹੈ?ਹਾਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਵਪਾਰਕ ਵਰਤੋਂ ਦ੍ਰਿਸ਼ ਲਈ। ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ 12-24 ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਉੱਚ ਪਰਿਵਰਤਨ ਕੁਸ਼ਲਤਾ, ਘੱਟ ਮੋਡੀਊਲ/ਕੇਬਲ ਬਦਲਣ, ਅਤੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸਟਾਲ ਪ੍ਰਤੀ ਦਿਨ 30-50% ਵਧੇਰੇ ਸੈਸ਼ਨਾਂ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। 5-ਸਾਲ ਦੇ TCO ਆਧਾਰ 'ਤੇ, ਤਰਲ-ਠੰਢਾ 480kW ਸਾਈਟਾਂ ਬਰਾਬਰ ਏਅਰ-ਠੰਢਾ ਸੰਰਚਨਾਵਾਂ ਨਾਲੋਂ ਪ੍ਰਤੀ ਸਟਾਲ ਲਗਭਗ 20-35% ਸਸਤੀਆਂ ਹਨ।

7. ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਤੇਜ਼ ਚਾਰਜਿੰਗ ਲਈ ਕਿਹੜੇ ਮਾਪਦੰਡ ਲਾਗੂ ਹੁੰਦੇ ਹਨ?ਮੁੱਖ ਢਾਂਚਾ IEC 61851-23:2023 (1000V+ DC ਆਉਟਪੁੱਟ, ਇਨਸੂਲੇਸ਼ਨ ਨਿਗਰਾਨੀ, ਉੱਚ-ਪਾਵਰ ਸੁਰੱਖਿਆ), IEC 62196-3:2022 (ਤਰਲ-ਠੰਢਾ ਕਨੈਕਟਰ ਅਤੇ ਕੇਬਲ ਲੋੜਾਂ), ISO 15118-2/-20:2022 (ਪਲੱਗ ਅਤੇ ਚਾਰਜ, ਦੋ-ਦਿਸ਼ਾਵੀ ਸ਼ਕਤੀ), SAE J3400 (NACS), ਅਤੇ ਨੈੱਟਵਰਕ ਅਤੇ ਸਮਾਰਟ-ਚਾਰਜਿੰਗ ਇੰਟਰਓਪਰੇਬਿਲਟੀ ਲਈ OCPP 1.6J/2.0.1 ਹੈ। ਖਰੀਦਦਾਰਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ 480kW+ ਟੈਂਡਰ 'ਤੇ ਇਹਨਾਂ ਸਾਰਿਆਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।


MIDA ਪਾਵਰ (ਸ਼ੰਘਾਈ ਮਿਡਾ ਈਵੀ ਪਾਵਰ ਕੰਪਨੀ, ਲਿਮਟਿਡ) 480kW ਤੋਂ 720kW ਤੱਕ ਦੇ ਤਰਲ-ਠੰਢੇ DC ਫਾਸਟ ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ, 500A–800A ਤਰਲ-ਠੰਢੇ ਕੇਬਲ ਸਿਸਟਮ, ਅਤੇ ਹਾਈਵੇ, ਫਲੀਟ, ਅਤੇ ਮੈਗਾਵਾਟ-ਕਲਾਸ ਚਾਰਜਿੰਗ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਆਈਸੋਲੇਟਡ-ਡਕਟ ਪਾਵਰ ਮੋਡੀਊਲ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਅਤੇ ਨਿਰਮਾਣ ਕਰਦੀ ਹੈ। OEM/ODM ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਸਹਾਇਤਾ ਲਈ ਸਾਡੀ ਇੰਜੀਨੀਅਰਿੰਗ ਟੀਮ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰੋ।


ਪੋਸਟ ਸਮਾਂ: ਅਗਸਤ-14-2026

ਆਪਣਾ ਸੁਨੇਹਾ ਛੱਡੋ:

ਆਪਣਾ ਸੁਨੇਹਾ ਇੱਥੇ ਲਿਖੋ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਭੇਜੋ।