babban_banner

Dokokin California: Motocin lantarki dole ne su sami damar caji na V2G

Dokokin California: Motocin lantarki dole ne su sami damar caji na V2G

 

An amince da Bill 59 Majalisar Dattijan California. Kamfanin bincike mai zaman kansa ClearView Energy ya bayyana cewa wannan dokar tana wakiltar 'madaidaicin tsari' ga irin wannan doka da Majalisar Dattawa ta California ta zartar a bara. Sabuwar dokar ta baiwa Hukumar Makamashi ta California mafi girman ikon yin amfani da cajin abin hawan lantarki. Koyaya, idan aka yi la'akari da sikelin kasuwar kera motoci ta California, SB 59 na iya yin tasiri cikin sauri da sikelin motocin da ke kunna V2G a duk faɗin ƙasar.

Wannan yana nuna cewa yaduwar ayyukan V2G a cikin motocin lantarki na CCS1 da wuraren caji ya zama larura ta kasuwa.

Bugu da kari, a cikin watan Mayu, Maryland ta samar da wani kunshin makamashi mai tsafta don tada zaune tsaye da kuma kasuwanci na karbe hasken rana, da nufin biyan bukatun jihar don ikon hasken rana don lissafin kashi 14.5% na jimillar tsararraki nan da 2028.

Wannan yana ba da izinin abubuwan amfani da Maryland don haɓaka tsare-tsare don cajin EV biyu da hanyoyin sadarwar wutar lantarki a shekara mai zuwa, tare da aiwatar da farashin lokacin amfani nan da 2028 don ƙarfafa yawan amfani da wutar lantarki.

Jim kadan bayan kunshin Maryland, wata doka ta Colorado ta umurci babban mai amfani a jihar, Xcel Energy, da ta kafa shirin biyan diyya na VPP nan da watan Fabrairu, yayin aiwatar da matakan daidaita hanyoyin haɗin gwiwar grid da haɓaka hanyoyin rarraba don rage ƙarancin ƙarfi.

40KW CCS2 DC caja

Xcel da Fermata Energy suma suna bin shirin matukin jirgi na EV mai yuwuwar majagaba a Boulder, Colorado. Wannan yunƙurin zai haɓaka fahimtar Xcel game da abubuwan tsari da fa'idodin juriya na kadarorin caji biyu.

Menene fasahar V2G? V2G, ko Vehicle-to-Grid, sabuwar fasaha ce da ke ba da damar motocin lantarki (EVs) don shiga cikin musayar makamashi ta hanyoyi biyu tare da grid. A ainihin sa, wannan fasaha tana ba da damar EVs ba wai kawai don zana wuta daga grid don caji ba har ma don ciyar da makamashin da aka adana a baya a cikin grid lokacin da ake buƙata, don haka yana sauƙaƙe kwararar makamashi ta hanyoyi biyu.

Mabuɗin Amfanin Fasahar V2G

Ingantattun Sassautun Grid: Fasahar V2G tana amfani da batir ɗin abin hawa na lantarki azaman maƙallan grid, suna ba da ƙarfi yayin lokacin buƙatu kololuwa don taimakawa wajen daidaita kaya. Wannan yana inganta kwanciyar hankali da aminci.

Haɓaka Haɗin Makamashi Mai Sabuntawa: V2G yana ba da damar adana ragi na iska da makamashin hasken rana, rage sharar gida daga hanyoyin da za a iya sabuntawa da kuma tallafawa faɗuwar ɗaukarsu da haɗin kai.

Fa'idodin Tattalin Arziki: Masu EV za su iya samun ƙarin kudin shiga ta hanyar siyar da wutar lantarki zuwa grid, don haka rage farashin mallakar. A lokaci guda, ma'aikatan grid na iya rage kashe kuɗin aiki ta hanyar fasahar V2G.

Kasancewa cikin kasuwannin makamashi: V2G yana bawa EVs damar shiga kasuwannin makamashi, samar da abubuwan karfafa tattalin arziki ga masu shi ta hanyar cinikin makamashi da haɓaka ingantaccen tsarin makamashi gaba ɗaya.

Aikace-aikacen fasahar V2G a ƙasashen waje Ƙasashe da yankuna da yawa a duniya suna bincike da aiwatar da fasahar V2G (Vehi-to-Grid).

Misalai sun haɗa da:

A Amurka, bayan tsarin dokokin California, wasu jihohi kamar Virginia suna haɓaka ci gaban V2G don ƙarfafa kwanciyar hankali da haɗin gwiwar makamashi mai sabuntawa. Motoci ciki har da Nissan Leaf da Ford F-150 Walƙiya sun riga sun goyi bayan V2G, yayin da Tesla ya sanar da shirye-shiryen samar da dukkan motocinsa tare da cajin cajin biyu nan da 2025. Aikin 'Bidirektionales Lademanagement - BDL' na Jamus yana binciken yadda motocin lantarki guda biyu zasu iya haɗawa da tsarin makamashi, haɓakawa da haɓaka makamashi. Aikin 'Electric Nation Vehicle to Grid' na Burtaniya yana binciken yadda cajin V2G ke hulɗa tare da grid da kuma isar da sabis gare shi. Shirin "PowerParking" na Dutch yana amfani da tashar jiragen ruwa na hasken rana don cajin motocin lantarki yayin binciken aikace-aikacen V2G a cikin sarrafa makamashi mai wayo. 'Realising Electric Vehicles-to-grid Services (REVS)' na Ostiraliya yana nuna yadda EVs za su iya ba da sabis na sarrafa mitoci zuwa grid ta hanyar fasahar V2G. Aikin 'Azores' na Portugal ya gwada fasahar V2G a cikin Azores, ta yin amfani da batura masu amfani da wutar lantarki don adana makamashi a lokacin rarar wutar iska na dare. Aikin 'V2X Suisse' na Sweden ya bincika aikace-aikacen V2G a cikin jiragen ruwa da kuma yadda V2G zai iya isar da sabis na sassauci ga grid. Aikin Paker, haɗin gwiwa tsakanin Jami'ar Fasaha ta Denmark da Nissan, sun yi amfani da motocin lantarki don ba da sabis na ƙayyadaddun mita, yana nuna yuwuwar kasuwanci na EVs masu zaman kansu suna ba da ƙa'idodin mitar a lokacin lokutan ajiye motoci na dare. A filin jirgin sama na Oslo a Norway, wuraren cajin V2G da motocin da aka tabbatar da V2G (kamar Nissan Leaf) sun ci gaba da gudanar da karatun matukin jirgi. Ana amfani da wannan don ƙididdige yuwuwar sassaucin batir EV. Japan da Koriya ta Kudu kuma suna haɓaka haɓaka fasahar V2G: KEPCO na Japan ya ƙera tsarin V2G wanda ke ba motocin lantarki damar ba da wutar lantarki a lokacin buƙatu kololuwa. Bincike cikin fasahar V2G ta Koriya ta Koriya ta Wutar Lantarki (KEPCO) tana da niyyar inganta samar da wutar lantarki ta tsarin ajiyar batirin abin hawa na lantarki. Girman kasuwa don fasahar haɗin kai da abin hawa-grid ana hasashen zai kai dalar Amurka miliyan 700 (₩ 747 biliyan) nan da 2026. Hyundai Mobis kuma ya zama kamfani na farko a Koriya ta Kudu don samun amincewar caja bidirectional ta hanyar benci na gwaji na V2G.


Lokacin aikawa: Satumba-13-2025

Bar Saƙonku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana